Iosep

các bạn cho mình hỏi thăm chút

Hiện mình đang dùng Window 7 và thấy vấn đề chỗ phần khởi động máy như sau. Máy mình lâu nay khởi động tương đối ổn, khoảng 30-40s. Tuy nhiên, mấy ngày gần đây, nó gặp triệu chứng là phần khởi động ban đầu vẫn bình thường. Tuy nhiên, cái bảng để nhập mật (an ninh) khẩu đăng nhập vào máy lại hiện ra rất lâu, khoảng gần một phút sau khi hiện ra cái nền có chữ Window 7 phía dưới. Sau khi nhập mật (an ninh) khẩu thì chuyện đăng nhập vào như vẫn bình thường. Bạn nào biết nguyên nhân và cách khắc phục hiện tượng trên giải đáp giúp mình với. Thank rất nhiều !

chauthuy_truong

1 update cho windows thường xuyên

2 chống phân mảnh cho ổ cứng

3 sử dụng phần mềm tối ưu hóa và sửa lỗi cho win

có đủ 3 yếu tố trên thì windows lúc nào cũng chuẩn

Ethelbert

Bạn có cài thêm chương trình gì nặng không? hay có nhiều chương trình chạy chung khi khởi động nên máy chạy lâu vào run đánh msconfig rồi chọn mục starup huỷ bớt một số chương trình khởi động không cần thiết đi

Cũng có thể máy bạn vừa bị vi rút có thể là bạn cắm USB có vi rút hay cài trúng một phần mềm nào đó không an toàn. Cái này thì dùng phần mềm diệt vi rút quét thôi

Wacleah

2 bạn trên nói chuẩn đó.Thêm cách nữa là sang win8 dùng.Khởi động hết có 8 giây thôi

ome419

Thank các bạn nhiều nhé, để mình thử các cách này xem sao dùng advancaed system care pro 6.0 portable cho nó sửa để cải thiện

nếu nó bị lâu hơn là do virut hay lâu lắm rồi chưa cài lại windows --> windows già cỗi và gần chết

sailamkhi_yeu25

máy bạn lâu không dọn dẹp, không chống phân mảnh ổ cứng, nên dùng Advanced SystemCare Pro như mấy bạn nói ở trên về dọn ,đảm bảo rất nhiều lỗi, nhiều rác

nancylove725

mình có 2 chỗ mà bạn có thể giúp bạn tăng tốc khởi động

and

với lại bạn down cai advancaed system care pro 6.0.8 về cải thiện tối đa máy tính lên gu rồ mà seach, dùng bản pro ý

Các chủ đề có liên quan khác