vlk29_dl

Thân chào ae ketnooi.com/forum!

Máy của mình Asus cài win8 không thể search được máy in HP Laserjet 2015 ở phòng làm việc, máy in này được kết nối trực tiếp với 1 máy chạy win7. Mọi người trong phòng dùng win7 hay windows xp thì vừa kết nối được. Mình vừa đánh IP của máy chủ nhưng không thể tìm ra được máy in để connect. Có phải win8 không hỗ trợ cho dòng HP cũ ko?

Bạn nào có kinh nghiệm rồi chỉ cho mình với. Xin cảm ơn.

Thân!

check driver là sao bạn, bạn có thể nói rõ được ko, vì các máy khác kết nối mạng lan không cần driver mà? chỉ cần kết nối LAN và connect to đúng printer mà máy chủ kết nối.

dongxuanhathu44

check driver là sao bạn, bạn có thể nói rõ được ko, vì các máy khác kết nối mạng lan không cần driver mà? chỉ cần kết nối LAN và connect to đúng printer mà máy chủ kết nối. dc hay không thi` bác cứ thử là biết liền,em thi` không rành mấy vu này lắm

want_you

Máy bạn vẫn kết nối được với máy chủ cài máy in chứ. Thường thì kết nối với máy đó dùng lệnh:

\\địa chỉ IP hay \\Tên máy. Sau đó connect tới máy in nó sẽ tự nhận Driver và in bt. Bạn xem lại xem nhé!

saturn_thotinh

Máy bạn vẫn kết nối được với máy chủ cài máy in chứ. Thường thì kết nối với máy đó dùng lệnh:

\\địa chỉ IP hay \\Tên máy. Sau đó connect tới máy in nó sẽ tự nhận Driver và in bt. Bạn xem lại xem nhé! Mình cũng thử như thế này (Local Port) nhưng vẫn không ăn thua, thay IP bằng tên máy chủ vẫn không xong (the network name cannot be found). Đi tìm driver cho máy HP LaserJet 2015 PCL 5 về cài cũng chẳng search được máy in chủ. không làm ăn gì được 2 ngày nay rồi, oải quá

win 8 kén máy in lắm bạn à! Chắc kén với máy in đời cũ thôi, chứ khi mình search máy in LAN, cũng search được vài cái nhưng mà là của phòng bên cạnh, không phải máy in phòng mình.

Burrell

cài thêm windows 7 song song với win8 rồi dùng windows 7 để in còn windows 8 thì dùng bt Như thế cũng không tiện hơn là mang file sang máy bên cạnh để in. Cài song song thì cài windows xp cho nhẹ ổ được không bạn.

roomykite

Như thế cũng không tiện hơn là mang file sang máy bên cạnh để in. Cài song song thì cài windows xp cho nhẹ ổ được không bạn. dc threah ah

Trước tiên bạn phải lên trang chủ của hp.com.vn down cái driver của máy về

sau đó bắt đầu conect

cách 1: star-run-"Ip máy pc share máy in"- click vào máy in và connect (nếu thấy)

cách 2: add printer- local port- \\ip máy share\tên máy in được share (cái này bạn vào share của máy pc để xem)- sau đó cài driver cho nó

cách 3: add printer - advance tcp/ip- gõ ip của máy share- rồi connect máy in đó

xóa bớt các port không cần thiết, ping thử xem máy mình có thông với máy share hay ko, vào máy share in test page xem nó có ra ko.

ở đây mình cũng toàn là cài máy in cho nhân viên, đa phần là windows 7 pro và 1 só ít là windows 8 vẫn cài bình thường.

doichomotmuahoa

Trước tiên bạn phải lên trang chủ của hp.com.vn down cái driver của máy về

sau đó bắt đầu conect

cách 1: star-run-"Ip máy pc share máy in"- click vào máy in và connect (nếu thấy)

cách 2: add printer- local port- \\ip máy share\tên máy in được share (cái này bạn vào share của máy pc để xem)- sau đó cài driver cho nó

cách 3: add printer - advance tcp/ip- gõ ip của máy share- rồi connect máy in đó

xóa bớt các port không cần thiết, ping thử xem máy mình có thông với máy share hay ko, vào máy share in test page xem nó có ra ko.

ở đây mình cũng toàn là cài máy in cho nhân viên, đa phần là windows 7 pro và 1 só ít là windows 8 vẫn cài bình thường.

đây là link driver nè

jupi1402

Cai HP đấy công ty cũ mình cũng có. Nếu ai check IP = Network Printer thì thỉnh thoảng không kết nối được. Vì thỉnh thoảng có sự chèn IP giữa các máy tính cùng một công ty. Cho lên tốt nhất mình cài driver cho từng máy và bắt được bình thường

lên trang chủ download driver windows 8 mới nhất nha Mình vừa vào tận trang chủ HP download cho đúng máy in, đúng bản 64bit về, nó chạy một lúc, search một lúc ra toàn máy in phòng bên cạnh (máy khác chứ không phải cùng series của phòng mình), rồi khi search cũng window update máy in, nhưng không có máy đời series này mới đau

Các chủ đề có liên quan khác