Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By cobebupbe138
#562149 vào start -> run nhấn msconfig tắt bớt chương trình trong đó , bên cạnh startup đó
By satthumaulanh_cuagaikoghetay
#562158 Nếu bạn mới cài lại windows thì khả năng là do đường truyền internet ! bạn thử xem lại xem.
By Wat
#562168 vào start -> run nhấn msconfig tắt bớt chương trình trong đó , bên cạnh startup đó mình tắt hết rồi bạn

hết cách nên lên đây

By thocon55
#562178 Nếu bạn mới cài lại windows thì khả năng là do đường truyền internet ! bạn thử xem lại xem. internet bình thường bạn

mấy thằng bạn lướt web vù vù
By hoasom
#562183 1. tắt bớt chương trình chạy nền khi khởi động window

2. nếu máy bạn bị bad mà còn bảo hành thì mang bảo hành không nên tự sửa (3 lần là bỏ ổ cứng luôn)

3. đem ra tiệm nếu bạn không phải dân IT

By conyeume231
#562186 1. tắt bớt chương trình chạy nền khi khởi động window

2. nếu máy bạn bị bad mà còn bảo hành thì mang bảo hành không nên tự sửa (3 lần là bỏ ổ cứng luôn)

3. đem ra tiệm nếu bạn không phải dân IT không còn bảo hành mới khổ

vậy lỗi là do ổ cứng ak
By thienthanthuytinh_22491
#562192 nâng ram lên nữa đi có thể do ram yếu

cài advanced system care pro 6.0 portable cho nó sửa lỗi nữa : có thể do spyware + bad + phân mảnh + ....

để asc pro sửa lỗi 4Gb mà còn yếu j nữa cha. định nâng đến nhiêu nữa
Nếu bạn mới cài lại windows thì khả năng là do đường truyền internet ! bạn thử xem lại xem. cái lão này cũng chỉ bậy nữa. vừa bảo cpu cao mà lại chuyển sang đường truyền. bó tay.

theo mình thì bạn thớt kiểm tra xem lúc lên web FF nó chạy hết bao nhiêu % (có phải mình nó chạy đến 50% k nhé) mình nghi là có phần mềm nào đó bị xug đột rồi. nếu có điều kiện thì cài lại windows đi.
By cunpurk
#562193 nếu bạn không ngại khó khăn thì làm theo mình nha

-cài lại windows và không cài bất cứ gì trừ driver(nên nhớ chỉ có driver không cài ứng dụng kèm theo nha). nếu có key thì nhập chứ không xài Cr-ack và xem thử cpu như thế nào.

nếu bước này ổn thi típ theo ta Cr-ack windows xem trong task manager có chương trình lạ chạy theo ko. điều này ở bản windows 64bit hơi khó khắc phục do khi Cr-ack windows ta hay dùng Cr-ack không phù hợp vs windows (32bit vs 64bit), nó làm cho cpu hoạt động hết công suất làm ta bực mình. (khi kt bạn hãy Reset 2 or 3 lần xem thu tắc ứng dụng trong msconfig va taskmanager)

nếu tất cả thứ đều ổn thì ta típ tục kt từng trình duyệt nếu bạn choi WG, và cấu hình đồ họa nếu bạn chơi G.OFF và G.Onl. còn bạn chống phân mãnh thì mình khuyên bạn hãy chống phân mảnh 2 hay 3 lần vậy

điều mình chỉ dẫn tuy rắc rối tốn time nhưng rất hiệu quả vì khi bạn ra tiệm KTV cũng làm như mình mà thôi.

Chúc Bạn Thành Công!!!

Nếu không được thì ra tiệm cho KTV bảo dưởng laptop Yêu của bạn
By meocat1986
#562195 bạn dùng phần mềm này về cho nó dọn dẹp máy, sửa lỗi advanced system care pro 6.0 portable

vào window gõ disk cleanup rồi ấn ok --> delete file

vào run gõ %temp% ,xoá hết các file trong đó đi, còn 1-2 file không xoá được, kệ nó vậy

By nguyenquynhhna_97
#562196 hình như mấy thèn ỉ 380m hay 370m bị vậy, dùng bt cũng 50-70%
Kết nối đề xuất: