Dacian

Mới post bài lần đầu mong a e giúp đỡ.Mình dùng laptop gateway nv 59 ram 6g chip co i3 2,53ghz card on theo máy.lúc đầu cài bản 32 bit chơi bình thường.dùng đến bản 64 do mới mua thêm ram lắp vào nâng lên 64 bít mà chơi famville 2 trên face giật kinh.nhưng ngược lại lướt web va chơi game trên zing.me lại mượt hơn. vd như game gunny 2 chẳng hạn.mình vừa cài đủ flash cho bản 64 bit nhưng vẫn không thay đổi.lúc đầu nghĩ do cài sai driver cho máy nhưng không phải.mình vừa down và cài chuẩn driver cho laptop ngay trên trang chủ của Gateway rồi.ai bít chỉ giùm mình với.mua ram về mà dùng bản 32 bit thi phí quá.mà đứa em lại KẾT trò này.nản kinh.chẳng lẽ lại cài 2 windows 1 lúc.hix.ai bít chỉ giùm, mình thank nhìu nhìu....

baby_pooh_htth

^

^

6Gb ram mà 32 bit gì cha nội, tư vấn bậy quá

@Chủ Thớt: bạn dùng chrome hay firefox thế, ở đây bạn không nói rõ dùng trình duyệt nào, nếu dùng ff thì thử dùng trên chrome xem sao

nguyend_hieu

Có thể do tốc độ mạng Cũng có thể,nhưng các bạn chơi nhiều mà không biết thế nào là lag do mạng thế nào là lag do máy ah.Lag do máy khi bạn chơi nó như chiếu phim chậm.lag do mạng thì khi thao tác nó đứng một hồi mới chạy nói chung 2 cái chơi là biết ngay

Bạn chụp cái cầu hình lên mình xem

Ramsey

^

^

6Gb ram mà 32 bit gì cha nội, tư vấn bậy quá

@Chủ Thớt: bạn dùng chrome hay firefox thế, ở đây bạn không nói rõ dùng trình duyệt nào, nếu dùng ff thì thử dùng trên chrome xem sao minh dung trinh duyet waterfox cho 64 bit.mình cũng thử chuyển sang cái khác rồi vd nhu gôglechom và firefox cũng bị hiện tượng như vậy.

smile_at_me_22

Cũng có thể,nhưng các bạn chơi nhiều mà không biết thế nào là lag do mạng thế nào là lag do máy ah.Lag do máy khi bạn chơi nó như chiếu phim chậm.lag do mạng thì khi thao tác nó đứng một hồi mới chạy nói chung 2 cái chơi là biết ngay

Bạn chụp cái cầu hình lên mình xem cấu hình m không bít chụp đọc vậy coi3 ram cũ là 2g lắp thêm ram 4g của kingmax card đồ hoạ intel graphics media Accelerator HD(coi3).total memory:1760 .cấu hình nguyên bản của máy gateway nv 59 chỉ thêm mỗi thanh ram 4g.không phải do máy vì với cấu hình này dư sức chơi faville 2.do mạng cũng không phải vì nhà mình có cái máy pc chip pen3.0 ram 2g socket 775 foxcon g31 chơi còn không giật lắm.trước mình cài windows 7 32 bit chơi vẫn bt.dùng đến 64 bít lại chậm.mà nhìn bảng task manager cpu load 30% ram load tầm 40%(chiếm khoảng 2,5g).bó tay mất thôi.hay là do bản 64 bit không tương KẾT để chơi famville 2.ai dùng bản đó test dùm mình với.ức chế wa

baby_pooh_htth

cài 64bit đi bạn ơi nhận hết Ram luôn chính vì thế mới dùng 64 bit nhưng khổ nỗi có mỗi cái trò famville 2 wan trọng nhất để cho đứa em nó chơi mà không sài được.

Benen

ai có dùng windows 7 64 bit professional test dùm mình trò famville 2 tren facebook với.tk nhìu nhìu

minh dung trinh duyet waterfox cho 64 bit.mình cũng thử chuyển sang cái khác rồi vd nhu gôglechom và firefox cũng bị hiện tượng như vậy. mình xài bản home mak còn lag nói gì tới bản pro..mình nghĩ 1 là do mạng 2 là do duyệt web gùi...nếu bạn xai chrome thì bị lag k có gì lạ còn waterfox mình chưa xài nên k ro...chứ mình xài opera cg oki lắm..đâu bác thử xem...nếu oki thì Phần mềm kết bạn cho zui mình cũng có chơi cài đó hehhehe,...

Darel

mình xài bản home mak còn lag nói gì tới bản pro..mình nghĩ 1 là do mạng 2 là do duyệt web gùi...nếu bạn xai chrome thì bị lag k có gì lạ còn waterfox mình chưa xài nên k ro...chứ mình xài opera cg oki lắm..đâu bác thử xem...nếu oki thì Phần mềm kết bạn cho zui mình cũng có chơi cài đó hehhehe,... bạn xài bản 64 bit ah,cũng bị nặng tương tự mình ah.bạn dùng opera có bị lặng khi chơi trò đó không.hay mình nghĩ do card màn hình của mình không đủ để cài bản 64 bit nhỉ.chuyển về 32 bit thì m chơi ngon không bị giật.nhung ram 6g về bản đó không nhận đủ.hix

Các chủ đề có liên quan khác