Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By t_naomi_w2000
By chauthanh2790
#560941 Hỏng dây sata thì cài windows bằng niềm tin hả bạn,thế mà cũng lũy ý.Bad ổ cứng không bao h hiện lên dòng chữ như thế,biểu hiện bad ổ là cài windows hay ghost tiến trình rất chậm,đăng nhập vào windows lâu,màn hình đen. Bạn ấy hỏi cách cài windows thì mình nói cách cài windows thôi. Bạn hay lắm nên cái gì cũng biết.
By Milbyrne
#560968 Bạn ấy hỏi cách cài windows thì mình nói cách cài windows thôi. Bạn hay lắm nên cái gì cũng biết. Xin lỗi bạn mình chưa đọc hết yêu cầu của chủ pic,chữ khó nhìn nên không để ý
By ji_yool_93
#560969 Xin lỗi bạn mình chưa đọc hết yêu cầu của chủ pic,chữ khó nhìn nên không để ý Uh không có gì, lúc trước mình cũng bị gần tương tự như vậy, đi sửa bảo hư cái ổ cứng.
By Troyes
#561000 số là em có down bản ghost của một bạn trong ketnooi.com/forum về bung file ghost ra thì bị lỗi, bây giờ không vào windows được nó ghi một dòng chữ là :

A disk read error occurred

Press Ctrl+Alt+Del to restart

Em chạy ra tiệm mua đĩa cài windows 7 lại nhưng cài cũng không được, bây giờ không vào được windows cũng không cài được. Mọi người chỉ em cách khắc phục lổi này hay cách cài lại windows 7 bằng đĩa thanks nhìu.

em sinh năm 99

Từ từ hãy mang ra tiệm , hở tý lại xách ra tiệm . Cứ từ từ nào . Bây h bạn làm như sau .

Mua đĩa hiren boot về bỏ vô phần Patition Magic , chọn ổ cài windows ( nhìn dung lượng là biết thôi ) . Format lại ổ đó , active ổ đó lên . Xong , bây h tiến hành cài lại windows nào .

P/S : Bệnh này gặp hoài , chưa chắc là do ổ cứng hay cáp nhé . Đừng mất tiền oan khi chưa rõ vấn đề .

By mrlinhadl
#561018 Từ từ hãy mang ra tiệm , hở tý lại xách ra tiệm . Cứ từ từ nào . Bây h bạn làm như sau .

Mua đĩa hiren boot về bỏ vô phần Patition Magic , chọn ổ cài windows ( nhìn dung lượng là biết thôi ) . Format lại ổ đó , active ổ đó lên . Xong , bây h tiến hành cài lại windows nào .

P/S : Bệnh này gặp hoài , chưa chắc là do ổ cứng hay cáp nhé . Đừng mất tiền oan khi chưa rõ vấn đề .
bạn hướng dẩn mình cụ thể tí nào
By Jerry_mouse
#561031 bạn hướng dẩn mình cụ thể tí nào Của bạn đây :

Kéo xuống coi phần PATITION MAGIC thôi nhá .

By darkhero_hn
#561036 bạn hướng dẩn mình cụ thể tí nào bạn vào mini xp trong hirenboot mà copy hết dữ liệu ra 1 máy khác,ko lúc xảy ra sự cố gì về chuyện chia ổ cứng là mất hết dữ liệu đấy
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym