Khi mình down BKPro về cài thì phần mềm Avast trong máy mình phát hiện ra trong bộ cài của BKPro, BKHome đều đính kèm virus

Hayes

do định dạng nén file exe của BKAV mà một số chương trình AntiVirus nước ngoài nhận dạng "nhầm" BKAV là virus.

Bạn có thể kiểm tra với Norton, Symantec, Kap, AVG đều bất phát hiện.

thaothanh_298

đâu có BK toàn tự làm ra (tạo) tự diệt thôi chứ thực chất dùng có ăn nhằm gì đâu mà NOD32 mình dùng vẫn thấy ngon

Sully

Quote:

Được gửi bởi ngoccong2001

do định dạng nén file exe của BKAV mà một số chương trình AntiVirus nước ngoài nhận dạng "nhầm" BKAV là virus.

Không phải do định dạng nén file. tự tay chúng ta vẫn tự làm ra (tạo) được file nén định đạng exe mà có bị phát hiện đâu.

Vấn đề là chú avast phát hiện nhầm thôi, Điều này mình vừa biết đến cách đây lâu lâu rồi.

Atleigh

Chuyện từ ngày xưa mà! Có cái là các phần mềm diệt virut bất chịu công nhận các phần mềm kia là Phần mềm diệt virut nên mới như vậy! Chỉ cần cho nhận nhau 1 lần, thì lần sau sẽ bất báo nữa!

Darron

nhưng các pác ơi em thấy Bkav không diệt nổi virus đâu ma còn làm máy chạy như rùa đó la thực tế mà em nhận thấy. hãy cho Bkav vào Recycle Bin di thoi

Osbert

Quote:

Được gửi bởi ngoccong2001

Nói chung là bất nên cài nhiều antivirus trên một máy!

Romain

Quote:

Được gửi bởi babymaxGx

nhưng các pác ơi em thấy Bkav không diệt nổi virus đâu ma còn làm máy chạy như rùa đó la thực tế mà em nhận thấy. hãy cho Bkav vào Recycle Bin di thoi

Một nhận định không căn cứ, một kiến thức nông cạn ! Chỉ biết chém gió thế thôi sao :p

Bevis

Chuyện Avast nhận file cài của Bkav thì chỉ là do nó nhận nhầm thôi. Có đầy trường hợp Antivirus nhận các file trả toàn trong sạch là virus mà.

Nếu Bkav mà đưa virus vào file cài thì các hãng phần mềm khác và ng` dùng không để cho họ yên đâu(điên đâu mà lại làm thế).

Quote:

đâu có BK toàn tự làm ra (tạo) tự diệt thôi chứ thực chất dùng có ăn nhằm gì đâu mà NOD32 mình dùng vẫn thấy ngon

Bạn phụ thuộc vào đâu mà dám tuyên bố vậy??? Bạn vừa test thấy Bkav tự làm ra (tạo) virus rồi diệt à??? Nếu không thì đừng chỉ být nói mồm nhá.

Quote:

đúng là nếu so với các lớn gai khác như kaspesky hay bitdefender hay McAfre... thì Bkav không thể bằng dc nhưng nói Bkav không diệt nổi virus thì không đúng đâu, nếu không diệt nổi virus thì Bkav sập tiệm lâu rồi bạn ạ, đâu còn có thể còn tại đến bây h.

Và đúng là không nên cài nhiều antivirus trên một máy, nhiều nhất thì cũng chỉ là 2. Mà nên dùng thêm các tool hỗ trợ nếu mún bảo vệ an toàn hơn.

Blagden

đã giải quyết vấn đề.

Close topic để tránh gây tranh cãi bất cần thiết.

Các chủ đề có liên quan khác