Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
#559011 sáng nay e vào máy thì phát hiện có 3 ổ bị mất với tổng dung lượng là 127,96 gb

Đây là hình e xem trong Device Manager

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

trước khi máy bị thế này, e kh0 hề cài phần mềm lạ vào máy ( à có cài cái Cờ rôm, nhưng chắc k0 phải nó, vì cài xong e vào xem My computer thì thấy mất rồi )

Bạn e có chỉ dẫn là phân vùng rồi cài lại windows hay ghost, nhưng như thế lại mất dữ liệu ở máy ổ đó , toàn dữ liệu quan trọng cả

ai biết cách fix giúp e với

Hôm nay có dùng cách của bạn @bann11f : save dữ liệu trong ổ bị mất vào ổ usb thì nó bị : The archive is unknown either or damaged.

trước khi bị mất thì dữ liệu đó vãn bình thường

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By solitary_lonely
By tuanvuanhus
#559042 Nếu không hề phân vùng hay làm gì thì dữ liệu nó cũng nằm đó. hok mất đi đâu cả, bạn yên tâm . Nguyên nhân của lỗi này là do phân vùng ổ cứng bị lỗi và windows 7 nhận sai về phân vùng đó.

Còn về lấy lại có nhiều cách, mình chỉ bạn cách đơn giản nhất. Nhưng phải có 1 USB hay 1 ổ cứng rời khác, sau khi lấy lại thì copy ra. chứ không thể copy đè lên đó được nha.

Bạn dùng chương trình Getdata Recovery my file (Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!), chọn chức năng scan driver. Chờ scan xong thì copy lại dữ liệu sang nơi khác như mình vừa nói. Lưu ý là mặc dù bạn dùng chương trình đó, nhưng thực sự nó không phải là phục hồi dữ liệu, dữ liệu trên đĩa nó vẫn nằm ở đó, nhưng windows không thấy được và chương trình này lấy ra thôi. Do đó dữ liệu vẫn bình thường không lỗi như dữ liệu phục hồi.

Ngoài ra bạn có thể dùng Find and Mount partion, Acronis disk director suite 11 hay Ubuntu, windows portable vẫn có thể lấy lại bình thường.

Chúc vui.
By thanhthuy19712000
#559064 Nếu không hề phân vùng hay làm gì thì dữ liệu nó cũng nằm đó. hok mất đi đâu cả, bạn yên tâm . Nguyên nhân của lỗi này là do phân vùng ổ cứng bị lỗi và windows 7 nhận sai về phân vùng đó.

Còn về lấy lại có nhiều cách, mình chỉ bạn cách đơn giản nhất. Nhưng phải có 1 USB hay 1 ổ cứng rời khác, sau khi lấy lại thì copy ra. chứ không thể copy đè lên đó được nha.

Bạn dùng chương trình Getdata Recovery my file (Đính kèm), chọn chức năng scan driver. Chờ scan xong thì copy lại dữ liệu sang nơi khác như mình vừa nói. Lưu ý là mặc dù bạn dùng chương trình đó, nhưng thực sự nó không phải là phục hồi dữ liệu, dữ liệu trên đĩa nó vẫn nằm ở đó, nhưng windows không thấy được và chương trình này lấy ra thôi. Do đó dữ liệu vẫn bình thường không lỗi như dữ liệu phục hồi.

Ngoài ra bạn có thể dùng Find and Mount partion, Acronis disk director suite 11 hay Ubuntu, windows portable vẫn có thể lấy lại bình thường.

Chúc vui. Thế là quét xong sau đó copy dữ liệu quét đuọc ra usb hay ổ cứng di động

thế dữ liệu copy ra dùng được k0 bạn

sau đso thì làm thế nào để khôi phục ổ đĩa đó

à, chỉ dẫn thêm cách sử dụng ubunt giải quyết luôn vs
By kihugvu
#559083 Thế là quét xong sau đó copy dữ liệu quét đuọc ra usb hay ổ cứng di động

thế dữ liệu copy ra dùng được k0 bạn

sau đso thì làm thế nào để khôi phục ổ đĩa đó

à, chỉ dẫn thêm cách sử dụng ubunt giải quyết luôn vs Mình gặp lỗi này nhiều rùi, hok phải là khôi phục mà là lấy dữ liệu ra thôi. Nên dùng được 100% (còn dữ liệu phục hồi thì hầu hết bị lỗi)

Phần mềm đó trực quan, dễ dùng lắm. Còn dùng Ubuntu thì cũng vậy thôi, nhưng nó có thể mount được phân vùng mà windows hok thấy , cách này đơn giản hơn.

À, Còn phân vùng đó sau khi lấy lại dữ liệu thì format lại bình thường nha bạn.
By Cace
#559105 Hôm bữa mình cũng thử hide ổ đĩa bằng acronis, nó cũng không hiện trong computer, cậu thử lấy đĩa hiren boot rồi làm xem nó có trong đó không
By babylovemimy
#559126 bạn thử dùng đĩa hiren boot và dùng chức năng TEST DICSK xem sao nha...cách dùng tìm trên mạng...mình vừa từng mất cả 2 ổ với dung lượng 300GB nhưng vẫn khôi phục được,ca này của bạn chắc không khó đâu..
By Phepthuat_TheCharmedOnes
#559163 Nếu không hề phân vùng hay làm gì thì dữ liệu nó cũng nằm đó. hok mất đi đâu cả, bạn yên tâm . Nguyên nhân của lỗi này là do phân vùng ổ cứng bị lỗi và windows 7 nhận sai về phân vùng đó.

Bạn dùng chương trình Getdata Recovery my file (Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!), chọn chức năng scan driver. Chờ scan xong thì copy lại dữ liệu sang nơi khác như mình vừa nói. Lưu ý là mặc dù bạn dùng chương trình đó, nhưng thực sự nó không phải là phục hồi dữ liệu, dữ liệu trên đĩa nó vẫn nằm ở đó, nhưng windows không thấy được và chương trình này lấy ra thôi. Do đó dữ liệu vẫn bình thường không lỗi như dữ liệu phục hồi.

Chúc vui. à quên hỏi

Cài trực tiếp vào máy hay là vào hiren rồi cài và quét
Kết nối đề xuất: