Webb

Mình xin cãm ơn các bạn:Tien-vuivui99, Hoangdajca, BoyYubin, Zbay2106, VN-Thanks, Kalaledo và Tuainhan vừa gỡi bài giúp mình. Mình vừa tải và cài đặt thành công Microsoft office 2003 theo hướng dẩn của bạn Tuainhan.

Giờ mình nhờ các bạn và các thành viên tư vấn giúp mình : vậy là hiện nay máy mình vừa có có Microsoft office 2003 nhưng mình muốn cài thêm Microsoft office 2007 vào có được không? và có dể bị lổi không? nếu được thì xin các bạn cho mình lời khuyên nên sử dụng thế nào để không bị lổi. Xin cãm ơn và chào tạm biệt.

puppy_s2

- Máy bạn cài 2 bản office sẽ gặp tình trạng này: Khi bạn đã mở Office 2003 (dù đã đóng lại), bạn mở chương trình Office 2007 thì Office 2007 sẽ Config lại chương trình. Thời gian config sẽ mất từ 1-3 phút. Sau đó bạn sẽ mở bình thường cho các lần mở sau. Nói chung giữa 2 lần mở 2007 không có mở 2003 thì chẳng có vấn đề gì.

- Cần chú ý đặc biệt: 2 bản Office phải cài trên 2 thư mục riêng (vd Microsoft Office 2003, Microsoft Office 2007), khi cài Microsoft Office 2007 bạn phải chọn Keep all previous versions

- Để mặc định Word 2003 mở file .doc, bạn click chuột phải vào file .doc bất kì, chọn Open With, Choose Program, đánh chọn vào ô Always Use the selected..., chon Word 2003, OK. Tương tự với file .xls.

Parkins

Cài thêm vẫn được nhưng sẽ nặng máy mà có được gì đâu. 2010 nó có tất cả chức năng 2007 rồi mà cậu.

Hayes

bạn chỉ nên dùng 1 bản office thôi, cài 2 cái để làm gì chứ???

kid.heavensent

Mình xin cãm ơn các bạn:Tien-vuivui99, Hoangdajca, BoyYubin, Zbay2106, VN-Thanks, Kalaledo và Tuainhan vừa gỡi bài giúp mình. Mình vừa tải và cài đặt thành công Microsoft office 2003 theo hướng dẩn của bạn Tuainhan.

Giờ mình nhờ các bạn và các thành viên tư vấn giúp mình : vậy là hiện nay máy mình vừa có có Microsoft office 2003 nhưng mình muốn cài thêm Microsoft office 2007 vào có được không? và có dể bị lổi không? nếu được thì xin các bạn cho mình lời khuyên nên sử dụng thế nào để không bị lổi. Xin cãm ơn và chào tạm biệt. Tất nhiên là được bạn à và sẽ không bị "xung" giữa 2 bản nếu bạn làm theo cái này nà:

Các chủ đề có liên quan khác