macketoi_xd901

Tình hình là e mới cài lại win7 dùng quyền Administrator, lúc e dùng User thì vẫn update được b/t nhưng khi chuyển sang Administrator thì bị lỗi update bác nào giúp e update được với k thôi thì chơi game k được E vừa share google và làm theo chỉ dẫn nhưng k có cách nào khắc phục được

vuminhduc_vt

vì dịch vụ Cryptographic Services chưa Start nên bạn không thể cài lại hay nâng cấp

-> vào services (gõ ở thanh Tìm kiếm của Start đó), tìm dịch vụ đó, nhấp đúp vào, ở Startup stype bạn chọn là Automatic rồi nhấn Start/OK rồi restart lại máy, khi vào xong vào lại xem nó vừa Start chưa, lúc đó mới cài DirectX

Evin

vì dịch vụ Cryptographic Services chưa Start nên bạn không thể cài lại hay nâng cấp

-> vào services (gõ ở thanh Tìm kiếm của Start đó), tìm dịch vụ đó, nhấp đúp vào, ở Startup stype bạn chọn là Automatic rồi nhấn Start/OK rồi restart lại máy, khi vào xong vào lại xem nó vừa Start chưa, lúc đó mới cài DirectX làm roi nhung lai bi lỗi

Artair

-

-

-> chuyển qua User lúc cài máy, làm lại tất cả các quá trình, có repair windows chưa, bạn bật Window Update mai ra còn sửa được

crazydeath_137

-

-

-> chuyển qua User lúc cài máy, làm lại tất cả các quá trình, có repair windows chưa, bạn bật Window Update mai ra còn sửa được Tớ lúc dùng User nhưng User nó hạn chế chép file vào USB nên tớ c huyển sang dùng quyền ADministartor rồi bh sao hả cậu

the_girl

*R-click vào Computer/Manage/Local Users and Groups/Users/nhấp đúp vào user của mình ở Member Of, xem có Administrator chưa, nếu chưa thì Add vào/OK.

* tiếp Computer/Manage/Local Users and Groups/Groups/, nhấp đúp vào xem vừa có user của mình trong đó chưa, nếu chưa thì cũng Add vào/OK

-> hãy LogOff qua user mình xem sao

Drudwas

*R-click vào Computer/Manage/Local Users and Groups/Users/nhấp đúp vào user của mình ở Member Of, xem có Administrator chưa, nếu chưa thì Add vào/OK.

* tiếp Computer/Manage/Local Users and Groups/Groups/, nhấp đúp vào xem vừa có user của mình trong đó chưa, nếu chưa thì cũng Add vào/OK

-> hãy LogOff qua user mình xem sao Tớ vừa nói ở trên là, lúc tớ cài windows 7 nó cho tạo 1 cái User và 1 cái Administrator lúc chưa bít thì tớ vừa dùng cái User mà lúc cài windows nó bắt tạo và cái User đó dùng rất tốt và cài được "DirectX" và những bản update, nhưng khổ nổi chép những file wa USB thì lại k được, nó bắt buộc phải có quyền Administrator nên tớ vừa xoá cái User cũ rồi bh tớ đang dùng quyền Administrator, tớ mún dùng cái User Administrator mà vẫn "Update được DierctX" chứ cậu bảo tớ chuyển sang User thì nói làm gì nữa

P/s: cái lỗi này là tớ lần đầu tiên gặp nên thật sự rất khó khăn, tớ vừa share google nhưng chỉ toàn chỉ dẫn = tiếng anh, trans google thì có giới hạn thật nhức đầu

Các chủ đề có liên quan khác