b0ys0ck_ng0c

Dạo gần đây (khoảng đầu tháng 11- 2012) máy mình (Laptop ASUS K53S, i5, 500GB, 4GB DDR3) cứ bị System Interrupts chiếm 20-30% CPU , mãi không thấy giảm xuống, (máy nóng nhiều, mình chỉ chạy torrent thôi, không lướt web xem online gì hết). Mình thường phải restart lại trong trường hợp này.

Máy xài vài tiếng rồi CPU chạy không 20-30% nóng hổi, chạy chậm đi, phải restart máy lại. Gặp mà down IDM 50-60% phải tắt bỏ thì thật sôi máu não!!!

Mình ra chổ Bảo hành Hoanglong nơi mua máy, nó nói do virus trên mạng.

rồi nó gỡ bỏ Norton của mình (Norton Internet Security) và cài lại Avira.

Hôm sau bị tiếp tục (!!!).

Đem ra nó xem lại rồi nói do mình lướt web vô mấy trang đen nên bị dính virus, và Norton của mình là đồ dỏm không diệt được nên mới bị.

Mình cài máy lại 2 lần mà vẫn vậy, không có tác dụng, mà còn bị thường xuyên hơn.

Nếu vậy có con virus trên mạng nguy hiểm khiến CPU lock 20-30% mà cả Norton hay Avira cũng không quét được ?

Mình xài máy hơn 1 năm, vô bao nhiêu web sex chưa từng bị làm gì là do lướt web được.

Trong khoảng thời (gian) gian bị như thế, gần như chắc chắn mình chỉ vào những trang web sau:

1- hdvnbits.org

2- fshare.vn

3- youtobe.com

4- 360kpop.com (trang web về Kpop)

5- tinthethao.com.vn

6- vi.wikipedia.org

7- iheartfx.com (trang web về nhóm nhạc Kpop f(x))

8- fx2you. (trang web sẻ chia torrent về nhóm nhạc Kpop f(x))

9- kat.ph (trang web sẻ chia torrent của nước ngoài)

10- kst.vn và kites.vn (2 trang web sẻ chia link phim Hàn vietsub)

11- fano.lv (tracker này anh em biết)

12- asiatorrents.me (tracker sẻ chia video phim nhạc Châu Á)

13- google

14 - chạy utorrent

Đây là những trang web thông dụng mình thường vào trong hơn năm qua có bị gì đâu

rốt cục là bị gì vậy ?

phần cứng (mình cài máy lại mà vẫn bị) ?

chương trình diệt virus (Norton Internet Security) không diệt được virus gần đây ?

Vậy nên cài chương trình diệt virus nào cho đủ mạnh ?