Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Sugn
#556092 pác nào biết thì chỉ cho mình với nha mình đang cần gấp lắm. mình cài lại cái windows 7 xong cài thêm mấy cái driver theo máy trên hãng về cài cả cái driver TouchPad nữa nhưng cứ khởi động lại là phải nhấn phím gì đó thì mới nhận chuột với bàn phím, còn không là không xài dc hai cái đó, mình không biết làm sao cho nó chạy bình thường. có phải còn thiếu drive gì cho cái đó chạy không? ai biết thì chỉ dùm nha thanks nhiều lắm

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By hanbongvan
#556146 đúng rồi bạn ơi khi khởi động muốn nhận chuột vơi bàn phím phải nhấn một phím nào đó thì máy mới nhận được chuột với bàn phím. mình chạy driver theo máy nhưng không hiểu sao lại vậy bạn biết không chỉ dùm mình cái
By hugyou_kissyou_donot_loveyou
#556219 À còn 1 điểm nữa là Bạn hãy xem máy của Bnaj hỗ trợ windows 7 32bit hay 64bit Driver kèm máy là của 32 hay 64 Bạn xem xong thì cài cho đúng windows nhé. nếu không biết thì có thể xem Win7 bạn đang cài là 32 hay 64 lên google.com tìm driver đúng theo windows mà bạ đang cài là ok nhé. không được không lấy tiền he he
By twilight_sunny
#556252 Theo mình nghĩ không phải lỗi từ driver mà từ chuyện các service đang load khi máy khởi động vào màn hình desktop nên chuột và bàn phím chưa hoạt động được. Bạn có thể kiểm tra bằng cách để máy khởi động xong khoảng vài phút xong hãy dùng chuột và bàn phím hay bạn vào thẳng Safe mode windows xem bàn phím và chuột có dùng ngay được không.

Nếu đúng là do windows dành ưu tiên thời (gian) gian cho chuyện load các tiến trình thì bạn hãy vào Startup và Services của Task Manager tắt bớt những cái không cần thiết phải load cùng Win.

Nếu bạn gặp những starup quá lạ thì cũng nên quét virus full máy.

Chính chuyện cài những driver không tương KẾT cũng làm chậm quá trình vào windows hoàn toàn.
By nuvosi_kieuky1992
#556280 thank các pro nhiều nha. mà mình nói cho rõ tí mong dc giúp đỡ thêm nhiều nha. mình cài máy xong cài cái driver packsolution 12.3 hay sao ấy cũng lấy từ trên đây luôn nhưng load xong nó lại thiếu mấy cái dirve luôn nhưng load xong khi khởi động lại thì máy nó không nhận chuột hay bàn phím nữa. nều như load lại lần nữa thì nó nhận được bàn phím nhưng không nhận chuột cảm ứng với nó báo mấy cái driver chưa được cài đặt nhưng cài xong rồi quay lại nó cũng thiếu lại mấy cái đó tương tự như nó không lưu hay sao ấy còn chuột cảm ứng thì mình load cái TouchPad load xong nó lại không thấy chạy dc. các bạn chỉ dùm thank nhiều nha
By nguyenducminh8x
#556306 cho mình hỏi cái nữa lài cài driver hoài vậy có ảnh hưởng gì đến ổ cứng của máy không vậy bạn. và nếu như muốn tháo drvier ra mình tháo trong control panel có hết không tại mình cài có mấy cái driver rời đi theo máy trên không ak. nếu muốn tháo hết cài lại từ đầu thì tháo sao sẽ sạch hết vây?
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online