Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By dory1588
#555112 Em mua máy tính khoảng hơn 2 tháng rồi , lúc đầu mua về thì nó treo , em cứ tưởng là bản windows ghost sida nên cài lại windows , sau mấy lần format + cài lại windows nhưng vẫn còn tình trạng treo khi lướt web, để không , hay chơi game cũng z, kêu thằng kĩ thuật viên vào nhà bảo hành thì nó cũng k tìm được nguyên nhân ( chắc tay nghề kém) nó vào lục tung cả pc + setting bios mà vẫn không tìm được .

Cứ sữ dụng tầm 30p -> 1h thì nó treo, khi treo loa kêu rè rè , quạt cpu + quạt card màn hình vẫn quay , khi treo chuột cứng đơ , đèn bàn phím đơ, đèn HDD không sáng , e vừa dọn vệ sinh máy rồi mà vẫn không hết bị treo , không biết có phải do HDD hay cái main nữa :

CŨng vừa thử nhiều cách như coi ổ cứng có bị phân mảnh , cài windows , tắt auto sleep của windows 7 nhưng vẫn vô dụng .

Cấu hình

win 7 pro

Main giga H61M Ds2

RAM corsair 2Gx2

nguồn codegen 1200w

Geforce 210

Ổ cứng samsung 300g

core i5 @ 3.10HZ (4CPUs)
By nhattungsm
By sinhvienbackkhoa
#555138 Tui cũng đang xài main giga H61 trước chạy khoảng 15 phút đứng hay khởi động lại. Ở xa không bảo hành được , liều nạp lại Bios bản mới giờ xài im re hơn năm. Nguyên nhân máy bạn có thể lỗi chip VGA onboard kêu chỗ bán đổi main mới hay kêu nó nâng cấp Bios
By 4_6
#555184 Cho em phán lụi 1 câu : RAM hư hay lỏng , CPU có nhiệt độ cao ,hay khô keo tản nhiệt hay 1 quạt nào đó có vấn đề .

Em nói bừa , bác tham khảo nhé ... Em từng bị như thế và bay 1 cái main rồi ...
By hoangsonmedia
#555200 cái này cũng thể bị nạp BIOS như bạn trên nói. Nhưng bạn thử nghe xem HDD chạy 1 lúc xem có êm không? ==> kêu rè rè rồi là đổi HDD đi. Không bạn dùng CD boot vào windows mini xp hay winpe để 1 lúc hơn như bạn nói là 30 phút đến 1h xem thế nào, bị treo thì đổi main nhé, không thì phân vùng lại HDD, cài lại window là OK.
By Alvan
#555222 Em mua máy tính khoảng hơn 2 tháng rồi , lúc đầu mua về thì nó treo , em cứ tưởng là bản windows ghost sida nên cài lại windows , sau mấy lần format + cài lại windows nhưng vẫn còn tình trạng treo khi lướt web, để không , hay chơi game cũng z, kêu thằng kĩ thuật viên vào nhà bảo hành thì nó cũng k tìm được nguyên nhân ( chắc tay nghề kém) nó vào lục tung cả pc + setting bios mà vẫn không tìm được .

Cứ sữ dụng tầm 30p -> 1h thì nó treo, khi treo loa kêu rè rè , quạt cpu + quạt card màn hình vẫn quay , khi treo chuột cứng đơ , đèn bàn phím đơ, đèn HDD không sáng , e vừa dọn vệ sinh máy rồi mà vẫn không hết bị treo , không biết có phải do HDD hay cái main nữa :

CŨng vừa thử nhiều cách như coi ổ cứng có bị phân mảnh , cài windows , tắt auto sleep của windows 7 nhưng vẫn vô dụng .

Cấu hình

win 7 pro

Main giga H61M Ds2

RAM corsair 2Gx2

nguồn codegen 1200w

Geforce 210

Ổ cứng samsung 300g

core i5 @ 3.10HZ (4CPUs) nvidia 210 hã, card lỡm quá
By rock_crystal
#555236 Cho em phán lụi 1 câu : RAM hư hay lỏng , CPU có nhiệt độ cao ,hay khô keo tản nhiệt hay 1 quạt nào đó có vấn đề .

Em nói bừa , bác tham khảo nhé ... Em từng bị như thế và bay 1 cái main rồi ... thằng thợ nó sờ tay vào main oy nói nhiệt độ bt, cũng lười chưa đem ra tiệm
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online