Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By test_dephia
#555039 Xin chào tất cả các bạn !

mình làm chuyện chuyên môn về văn phòng, soạn thảo dữ liệu, nói chung chuyên môn về excel, word, power point...

tuy nhiên từ xưa đến nay mình dùng từ windows 31, đến windows 98, đến 2000, đến xp phương pháp tìm kiếm văn bản cực nhanh và dễ dàng chỉ chuyện ấn search, đánh một vài từ trong văn bản (nếu quên lưu file tên gì) lập tức sẽ hiện ra một list file, tìm kiếm rất nhanh

nhưng đến khi sử dụng windows 7 thì phương pháp tìm kiếm không dễ dàng như windows xp nữa

mong các bạn chỉ dẫn cho mình phương pháp tìm kiếm văn bản trong windows 7

Thank nhiều !

By demen_xy_0504
#555076 Ví dụ bạn tìm 1 file gì ở trong ổ D bạn vào ổ D . Ấn Ctrl + F rồi điền tên file cần tìm vào là được mà
By Placido
#555118 Bác chỉ vào trong ổ hay folder cần tìm và gõ vào mục Search trên thanh công cụ trên nó ...hic hic...hình tìm trên mạng....vì đang xài máy xp

windows 7 cũng có search mà bạn ở trong thanh start Search trong start chỉ search các program + các file trong windows của ổ C thôi ...ko có tìm kiếm các chỗ còn lại.
By linhduong_lenvyan
#555140 Bác chỉ vào trong ổ hay folder cần tìm và gõ vào mục Search trên thanh công cụ trên nó ...hic hic...hình tìm trên mạng....vì đang xài máy xp

Search trong start chỉ search các program + các file trong windows của ổ C thôi ...ko có tìm kiếm các chỗ còn lại. Ctrl F có phải nhanh hơn ko. ? đỡ phải chụp hình minh họa
By Thor
#555148 bấm start là hiện search mà Start thì chỉ tìm các chương trình cài trong máy thôi, còn tìm các file , tệp thì không hiệu quả , chỉ lên vào từng ổ hay khu vực có chứa file cần tìm , rồi gõ trong search là hiệu quả hơn bạn à
By aloha_296
#555186 dùng search trên thanh thanh điều hướng, hay cài thêm google desktop (không biết bây giờ google có phát triển nữa hay không) để tìm kiếm rất nhanh và hiệu quả.
By kawaii_4me
#555248 đọc ký chưa mà comment thế mấy bác

người ta muốn tìm kiếm từ trong văn bản mà ,đâu phải tìm tên file

Bắt sóng mà cũng bắt lệch haizzz .....
Kết nối đề xuất:
xe máy cũ tại Hà Nội