hhungcodon123

em đang có một cái main asus P5KPL-AM/PS sử dụng chip E7500 dùng được một thời (gian) gian thì máy không lên được, em test đủ thứ và cầm cả chip qua máy khác để test thì chip vẫn sống, riêng main của em khi lắp chip E2200 thì vẫn chạy ngon lành, ai có thể chỉ cho em biết main của em bị sao không ạ, em Thank nhiều. giúp em với nếu không thì con chip E7500 của em vứt xó mất

nHoC_b0oNg

Chào bạn.

Nếu Chắc là Chipset vẫn hoạt động bình thường. thì có lẻ do firmware bios có vấn đề.

Bạn đánh tên main lên trang chủ asus rùi download bios về rùi up lên cho nó thử có được hok ?

Cần search kỹ cách up bios trước khi tiến hành nhé

Chúc vui !

thu_antina

em Thank tất cả người nhé, con chip của em em test cả đêm hôm qua trên máy người khác và chắc chắn là nó vẫn sống nhăn may quá cho em hỏi tí nữa nhé, có trường hợp nào lỗi socket gây ra hiện tượng của em không ạ, em hỏi một thằng sửa main nó bào với em là lỗi socket

fm_kiss24

Cũng tùy nữa bạn ah.

Nhưng theo mình bạn nên up bios lên cho nó thử coi sao. Nếu là lỗi socket thì chip nó hok nhận bất cứ con chip nào hết. chứ hok phải lỗi như vậy.

Còn trường hợp up lại bios mà cũng hok được bạn nên mang tới chổ bảo hành ( hết bh vẫn mang được nhé ) nhờ người ta test cho chắc ăn. Đừng mang tới mấy quán mà bị lừa tình đó.

Chúc vui !

TenEyck

Đơn giản socket của main ASUS P5KPL_AM đó chỉ là 775 nên với con chíp E7500 sao tải nổi, còn con, muốn chạy ngon con chíp E7500 thì bạn nên mua cái main có socket 945 trở nên có lẽ hợp cấu hình hơn!!

Chúc bạn thành công!!

kid.heavensent

lỗi socket là gì mới nghe đấy chủ thớt, coi lại cái nguồn đi, ram nữa
Đơn giản socket của main ASUS P5KPL_AM đó chỉ là 775 nên với con chíp E7500 sao tải nổi, còn con, muốn chạy ngon con chíp E7500 thì bạn nên mua cái main có socket 945 trở nên có lẽ hợp cấu hình hơn!!

Chúc bạn thành công!! E7500 không cắm sk775, chã lẽ cắm trên 945

Chúc bạn thành công!! Tui hiểu ông này nói cái gì chết liền!!! Biết thì hãy phán!

@Chủ thớt: Nếu socket bị cong hay gì đó thì cậu thay cpu nào vào cũng không chạy được chứ không như cậu nói là cho em E2200 vào thì chạy bình thường)

Có thể loại bỏ nguyên nhân hư hỏng socket (bình thường, máy đang chạy ngon lành thì chẳng có lí do gì để nó hư cả. Chỉ có nước khi thay cpu, buồn buồn cầm tua vit chọc thì nó mới hư thôi!)

rosewillow27

em Thank các anh nhiều lắm, em vừa kết luận được nó bị lỗi cái gì rồi con chip của em bị lỗi, lắp vào máy khác chạy mấy hôm teo luôn rùi bi giờ em đang kiếm xem có chỗ nào đổi các không đây nếu ai biết thì chỉ cho em với nhé

mailanng613

bác chủ topic cho em ké 1 miếg ==!

e hỏi mấy bro xem cái main này nó có hỗ trợ âm thanh 5.1 không vậy ?

peng0c_15

Chúc bạn thành công!! Sao thằng này trả lời ngu vậy trời. ASUS P5KPL_AM mà không tải nổi E7500. vào coi lại support của nó đi cha. có socket 945 nữa hả trời??????????

Các chủ đề có liên quan khác