manhtu.info

Em là con gà mới sử dụng máy tính. Máy đang hoạt động ngon lành nhưng hơi chậm nên em vừa uninstall một số thứ ( cũng không rõ là gì nữa ). Sau đó khi restart thì máy bị lỗi IDM 0x80029C4A gì đó không download được, vào office thì bắt cài lại từ đầu, cài được rùi mỗi lần khởi động word hay exel lại bắt cài adobe acrobat 7.0 mà không cài được, rùi còn bắt cài đặt gì trong windows nữa... Không biết còn lỗi nào nữa, hix. Bây giờ phải làm thế nào để khắc phục tình trạng này hả các bác? Giúp em với!!!

bupbexinhus

Rắc rối quá nhỉ, thôi cài lại windows cho nhanh bạn ơi Nhưng mà máy tui không rõ nguồn gốc, lại không có đĩa driver liệu cài lại windows được không? Mà cài lại thì mất hết dữ liệu à bạn?

yang_fung

Nên cài lại máy bạn à, tình hình máy bạn bị mất rất nhiều file quan trọng của các chương trình rồi

Em là con gà mới sử dụng máy tính. Máy đang hoạt động ngon lành nhưng hơi chậm nên em vừa uninstall một số thứ ( cũng không rõ là gì nữa ). Sau đó khi restart thì máy bị lỗi IDM 0x80029C4A gì đó không download được, vào office thì bắt cài lại từ đầu, cài được rùi mỗi lần khởi động word hay exel lại bắt cài adobe acrobat 7.0 mà không cài được, rùi còn bắt cài đặt gì trong windows nữa... Không biết còn lỗi nào nữa, hix. Bây giờ phải làm thế nào để khắc phục tình trạng này hả các bác? Giúp em với!!! lỗi khá nặng rổi, cài lại windows là ổn nhất

Còn về Cr-ack windows thì trên rum ta cũng có khá nhiều bài viết về ván đề này rồi

kienqbth

Nhưng mà máy tui không rõ nguồn gốc, lại không có đĩa driver liệu cài lại windows được không? Mà cài lại thì mất hết dữ liệu à bạn? Bạn vào diễn đàn xem bản ghost nào vừa ý (các phần mềm kèm theo - mà có bản ghost win8 đầy đủ phần mềm rồi đó bạn), download bản ghost về burn chậm nhất là 15p xong. Nếu cần thiết thì lên google seach tìm driver nhé. Vì máy bạn bị lỗi mất một số file quan trọng rồi

Nicanor

cài lại windows thôi bạn, trước khi cài lại thì tắt IDM đi và tải cái EasyDriverPack về để tí cài windows xong cài driver

thuyan261190

Em là con gà mới sử dụng máy tính. Máy đang hoạt động ngon lành nhưng hơi chậm nên em vừa uninstall một số thứ ( cũng không rõ là gì nữa ). Sau đó khi restart thì máy bị lỗi IDM 0x80029C4A gì đó không download được, vào office thì bắt cài lại từ đầu, cài được rùi mỗi lần khởi động word hay exel lại bắt cài adobe acrobat 7.0 mà không cài được, rùi còn bắt cài đặt gì trong windows nữa... Không biết còn lỗi nào nữa, hix. Bây giờ phải làm thế nào để khắc phục tình trạng này hả các bác? Giúp em với!!! ps: không nên đụng tới những thứ mà mình không biết rõ nó là gì.

cài lại máy.có gì quan trọng trong ổ C thì chuyển sang ổ khác rồi cài lại đi bạn

phamnhalai

cài lại hết driver đi bạn sau đó cài lại như những gì nó yêu cầu không được nữa thì phải cài lại win

Sadiq

Cài lại windows đi bạn. Còn về driver thì trên ketnooi.com/forum có 1 số topic nhận tìm giúp driver. Bạn có thể cho biết thông tin máy và nhờ tất cả người tìm giúp bạn nhé.

DK_2

backup driver rồi cài lại windows và restore lại driver nếu không tìm thấy driver nhe bạn

lúc em gỡ bỏ chương trình nhưng vô tình các file em xoá có file .dll với các chương trình khác nên gây ra lỗi. nên để chắc ăn thì em nên sử dụng các chương trình remove được tất cả người đánh giá khá tốt như: Advanced systemcare pro, Youruninstall...Tuy nhiên đôi lúc em nên tạo RESTORE cho máy để khi có trục trặc thì ta hồi phục lại cho dễ. nhưng máy em đang sử dụng là hệ điều hành nào thế. nếu cài lại thì nên cài bản sạch, không nên cài bản ghost hay Cr-acked, vì mình không biết bản ghost hay Cr-acked nào tốt, hay có hại cho các chương trình sau này. Em là con gà mới sử dụng máy tính. Máy đang hoạt động ngon lành nhưng hơi chậm nên em vừa uninstall một số thứ ( cũng không rõ là gì nữa ). Sau đó khi restart thì máy bị lỗi IDM 0x80029C4A gì đó không download được, vào office thì bắt cài lại từ đầu, cài được rùi mỗi lần khởi động word hay exel lại bắt cài adobe acrobat 7.0 mà không cài được, rùi còn bắt cài đặt gì trong windows nữa... Không biết còn lỗi nào nữa, hix. Bây giờ phải làm thế nào để khắc phục tình trạng này hả các bác? Giúp em với!!!

vh_gmai

Sao ai cũng tư vấn cái lại windows nhỉ? Bạn Sử dụng System Restore để khôi phục. hay mua đĩa windows để Restore sẽ không mất mát gì hết, phần mềm cũng còn nguyên.

Nếu thiếu driver. bạn vô phần quản lý driver thiếu gì tìm cài vô, hay có thể dùng phần mềm tự update driver nếu không biết main, hiệu máy.

Các chủ đề có liên quan khác