lanchi8790

Chào cả nhà,

Như tit con laptop của em là hp pavilion g series

Khoảng 1 tuần nay phát hiện nó bị bệnh rất lạ

Tắt máy đi vẫn ok, nhưng khi gấp màn hình lại thì lại thấy Fan quay vù vù khoảng 30s sau tắt hẳn

Hôm sau bật lên thì hết sạch Pin phải cắm adapter, em sạc đầy pin và tắt máy + tháo pin thì không có vấn đề j, 2-3 hôm sau lắp pin vẫn full nghĩa là pin ok

Em vừa test đủ kiểu mà không hiểu bệnh j nữa, chỉ có 1 lần ra thay cái bàn phím ở lê thanh nghị, máy em đang ngon lành mà nó làm đứt mẹ cái dây power nó đi hàn lại 3 -4 lần mới bật được ok, nó lấy lý do là nv kinh doanh nên em không truy cứu, sau hôm đó về thì không để ý bệnh này bị từ bao giờ vì khi tắt máy thường hay nghe nhạc xem film ồn quá không nghe được Fan chạy

Pác nào biết bệnh chỉ dùm em phát nào, em không muốn mang ra hàng nữa nhìn nó làm ngứa mắt quá, máy em xách tay về nên không có bảo hành j cả

Giúp vớ

nguyen_khanhvy

Trường hợp này của bạn khả năng là vừa lỗi nguồn. Bạn phải đem tiệm chứ không tự làm ở nhà được!

hong_sjunhen

Trường hợp này của bạn khả năng là vừa lỗi nguồn. Bạn phải đem tiệm chứ không tự làm ở nhà được! Bạn có thể nói nguyên nhân cho sự lỗi nguồn là do đâu ko?

huyenam

Bạn có thể nói nguyên nhân cho sự lỗi nguồn là do đâu ko? Cái này khó nói lắm bạn, do đôi khi lỗi quá trình sản xuất, đôi khi do chất lượng linh kiện không tốt dẫn tới hư hỏng

vtvmhcm

Cái này thường là lỗi IC cảm biến nhiệt, bạn ra cửa hàng nào uy tín nhờ họ test giúp đi, thay tầm 350k gì đó.
Có chỗ này cho bạn tham khảo đây

Các chủ đề có liên quan khác