bachduyanh1302

Mình là dân văn phòng, nên thường xuyên phải làm chuyện rất nhiều với bộ Office của anh Bil (mình vẫn khoái anh này nên quen gọi thế). Để không tụt hậu với thời (gian) đại công nghệ này, mình cũng vừa đua đòi (Ăn chơi không sợ mưa rơi mà) nên cũng được các bạn trong diễn đàn ta cài đặt và kích hoạt thành công Hệ điều hành win8 Pro và bộ MS Office 2013. Từ khi cài đặt và kích hoạt xong mình mừng ra mặt, nhưng từ khi sử dụng bộ Ofice 2013 trên win8 thì có 1 chút trở ngại nho nhỏ nhưng vô cùng khó chịu như sau:

-Nếu mình sửa một file văn bản (word) có ít trang thì khi lưu đè nó diễn ra nhanh chóng. Nhưng nếu làm chuyện trên 1 file văn bản (word) khoảng tầm từ 50 trang trở lên khi lưu đè dữ liệu thì nó diễn ra rất lâu, lúc đó mới có thể thao tác trên file Word 2013 tiếp được.

-Làm chuyện với các file ppt hay exl có dung lượng vừa phải hoạc lớn cũng diễn ra tương tự.

Trước đây xài ofice 2010 cũng trên win8 thì không bị như thế.

Máy của em cũng vào hạng ruồi thôi nhưng vẫn có thể đáp ứng được yêu cầu cho win8:

Pentium dual core 1.8 ghz

Ram 2Gb

Ổ cứng 1TB 7200 vòng/phút....

Kính mong các bạn ra tay nghĩa hiệp giúp đỡ cho em cải thiện vấn đề trên nhé!

Em xin chân thành cảm ơn!

ductri_9a1

Cái này thì mình chịu ..vì mình chả làm cái nào to lớn trong office 2013 ... nếu là văn bản bình thường thì bạn có thể xài bản office 2003 portable !! hay cài 1 phần khác thử xem như Liberoffice hay Kingsoft office thay thế office 2013 thử xem !!

Với cấu hình của bạn này thì dạng yếu rùi ..với ổ cứng khá to có lẽ hơi chậm trên nền windows 8 .. nếu cài xp chăc nhanh hơn nhỉ

Garwig

má ơi, pentium dual core có 1.8

ram có 2GB

tui đây dual core 3.06 nè

Ram cũng 2GB, còn chưa dám xài office 2013 nữa.

Dân văn phòng chứ có phải dân IT đâu mà đòi theo thời (gian) đại

Mình làm bên Sony thuộc phòng IS đây mà mấy anh ở đây còn chưa xài windows 8, chỉ mới xài 7 pro thôi đó

b0y_b0m

má ơi, pentium dual core có 1.8

ram có 2GB

tui đây dual core 3.06 nè

Ram cũng 2GB, còn chưa dám xài office 2013 nữa.

Dân văn phòng chứ có phải dân IT đâu mà đòi theo thời (gian) đại

Mình làm bên Sony thuộc phòng IS đây mà mấy anh ở đây còn chưa xài windows 8, chỉ mới xài 7 pro thôi đó Tuy cái PC của em sắm khá lâu nhưng Em còn xơi được cả Bluray nguyên gốc nữa ấy chớ.

Các chủ đề có liên quan khác