Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By svishop
#550801 cho hỏi cái này khi đang ghost file GHO dở mà bị mất điện hay sự cố thì bật lịa có còn dòng ghost không hay lại phải cho đĩa ghost vào bạn ?
By Avery

cho hỏi cái này khi đang ghost file GHO dở mà bị mất điện hay sự cố thì bật lịa có còn dòng ghost không hay lại phải cho đĩa ghost vào bạn ?

còn bạn ạ, thế mới hay !

Phân vùng BOOT sau khi ẩn đi thì gầncoi nhưnó mãi không thay đổi, cho dù bạn làm gì với các phân vùng khác thì mỗi khi mở máy lên bao giờ cũng hiện menu boot này đầu tiên.

muốn chắc ăn nữa thì các bạn chia phân vùng làm sao cho phân vùng BOOT lên trên đầu là được.

By phaply_k19
#550884 Mình cài macosx song song với windows 7. Sau khi cài mac xong thì lúc khởi đông có menu chọn mac và win. Nhưng sau khi mình cài lại windows thì mất menu boot. Mặc định là nó cứ xông thẳng vào windows 7. Sau đó mình dùng Multibeast cài Chimera (mượn máy có mac để cài) cài vào usb rồi lúc khởi động ấn F12 để chọn boot.

Làm sao để không cần dùng usb cũng được nhỉ?

bro nào biết inbox giúp mình nha Bạn làm theo cách của mình, tuy nhiên phải mở menu.lst ra và thêm lệnh khởi động vào hệ điều hành Mac.
By kechaytronngaymai_cg
#551013 bao giờ muốn restore lại thì làm thế nào hả pác? Cài windows là lại như mới luôn, có điều phân vùng BOOT vần tồn tại, bạn muốn xóa nó đi thì dùng phần mềm chia ổ xóa đi thôi.

---------------------

Có thể tạo luôn được menu cài 3 windows song song rồi !
By Mantotohpa
#551055 cái đấy là photoshop thôi bạn, có đếm gì đâu

---------------------------------------------------

win 8 tuy đang hot nhưng vẫn chưa chạy ngon tất cả các phần mềm, giải pháp cài song song 2 windows là thượng sách

Win 7 cũng active qua phone được các bạn ạ !
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym