vy.hoang

Mn cho em hỏi: em đang dùng laptop asus k53sd,cài windows 7 untimate.Sau khi cài lại windows thì khi sử dụng trình duyệt google chorme để xem video online thì nó có hiện tượng giật (chỉ đứng hình,vẫn có tiếng) mặc dù vừa load hết.Và cả khi vào facebook thì nó cũng bị giật,dùng rất khó chịu.Ngoài nhưng trường hợp trên thì cònlaaij đều bt.
Mn có ai biết thì chỉ rùm em cái,Thank nhiều ạ!!!

Laptop bị giật (đứng hình) khi xem video online bằng trình duyệt google chorme???

bạn vừa cài đầy đủ driver chưa setup lại hết thử xem có thể là chưa có driver VGA rồi

mr_huy_2004

Laptop bị giật (đứng hình) khi xem video online bằng trình duyệt google chorme???

Vga thi chắc chắn mình cài rồi.huhu

ngaykhongmua167

trước h bạn vẫn xài bản ghost đó hay sao. hay h đổi bản khác. giựt thì chỉ có thể do cấu hình máy thoy. còn lại thì do driver bạn check kỹ lại xem. update driver mới cho card màn hình xem thế nào

phattai83838383

Đúng chỉ có bản ghost mình đang sài là bị vậy thôi.Cấu hình máy mình thì ok,k co gì đáng bàn.Nếu phải cài lại windows thì mệt quá.huhu

Burkhart

bản ghost của bạn xài driver cũ rồi nên nó bị giật

Đúng chỉ có bản ghost mình đang sài là bị vậy thôi.Cấu hình máy mình thì ok,k co gì đáng bàn.Nếu phải cài lại windows thì mệt quá.huhu

cài ghost cũng gần như cài windows rồi không khác gì mấy đâu bạn. Quét virus đi rồi ghost lại rồi update driver
DriverEasy xài rất tốt

hay vào đây tìm driver download về

không cần c-rack đâu cài xong về quét rồi down. down rất lâu nên mình có mẹo này.

Cài xong DriverEasy

Nếu bạn xài IDM thì vào phần option ở tab general nhấn Add browser rồi tìm đường dẫn đến thư mục bạn cài đặt DriverEasy ở ỗ C ák chọn vào kái file exe của nó rồi nhấn ok.

bây h bạn mở DriverEasy lên quét rồi nhấn download. nếu không down được = IDM thì cancel rồi nhấn lại down lần nữa thì IDM sẽ bắt link của cái driver đó thoy.

Àk khuyến cáo nhé. không phải thấy cái gì nó báo driver cũ thì cũng đừng update nhé. Chỉ update Driver card màn hình thoy. CÒn lại thì không cần. Bởi cài nhiều driver mới không phải lúc nào cũng là sự lựa chọn đúng đắn, nó sẽ làm máy bạn chậm hơn đấy. Khi driver cũ nó có sự ổn định rồi thì không nên phải cài mới nhé. Để cài DriverEasy phải cài Net Framework 2.0 trỡ lên bạn nhé! bạn có thể tìm ở Google

nếu rảnh bạn làm lại mấy bước trên xem.

Chúc may mắn ^^!

nguyenreport

Chắc là bạn cài thiếu card màn hình

Hiện tại mình cũng đang bị như vậy! Nó thông báo lỗi plugin, không biết bạn có bị như vậy không.

Mình đang tìm cách sửa, còn giờ đang chuyển sang dùng Maxthon để vào mạng..

Bạn có thể dùng cái khác vào mạng xem sao. Nếu nó vẫn bị thì mình nghĩ là do driver của bạn bị lỗi.

Còn không thì do plugin rồi

Jader

Co le la minh cung bi loi plugin roi, vì mình dùng firefox có vẻ không vấn đề gì.BAn mà tìm ra thì chỉ rùm mình lun cái nha.

ngominhdat82

hồi trước máy chị mình cũng bị lỗi là cứ xem clip hay video thì bị giật, nhất là video HD mày mò 1 hồi thì hóa ra do pin không để chế độ Balanced mà lại để Power saver (nghe có vẻ củ chuối nhưng thực sự là vậy) không biết có phải lỗi như của bạn không nữa

Ngoài ra mình thấy dạo này dùng Chrome rất hay bị đơ và toàn bị lỗi Flash nên h mình chuyển sang dùng phần mềm khác tương tự chrome là

"SRWare Iron" ,nếu có điều kiện bạn thử dùng xem sao

Các chủ đề có liên quan khác