nangtienca004

e dùng loại máy Hp notebook, dạo này bị gì không biết, khi dùng pin chạy rất chậm,lag, sau khi tắt máy , cắm sạc, khởi động lại thì chạy bình thường.

hay chạy bình thường khi cắm sạc (không dùng pin). Ai có thể biết máy dậy là bị gì o, có cách khắc phục nào o thế...e cũng o rành về máy tính cho lắm...

vấn đề máy chạy chậm khi dùng pin....ai giúp với

nếu bạn còn bảo hành thì hãy đem đi kêu nó bảo hành cho bạn

vu_quocthanh

mình đag dùng 1 con Vaio, mặc định có 1 tool hỗ trợ tiết kiệm bay hay bảo vệ pin hay sao ý (tên là Vaio analysis manage...), khi tháo sạc máy chạy chậm hẳn, cắm sạc chạy bt, nếu k có gì cần thì mình nghĩ nên cắm sạc mà dùng, k sợ chai pin đâu, laptop bh khi pin đầy chuyển sag chế độ chạy không qua pin nữa mà, k tin có thể tham khảo kỹ trên mạng để biết cách bảo quản, mình thì cứ dùng 1 tuần xả 1 lần, còn đâu cắm sạc liên tục, để chế độ 80% là k được sạc nữa

Pro miễn đáp gạch

e dùng loại máy Hp notebook, dạo này bị gì không biết, khi dùng pin chạy rất chậm,lag, sau khi tắt máy , cắm sạc, khởi động lại thì chạy bình thường.hay chạy bình thường khi cắm sạc (không dùng pin). Ai có thể biết máy dậy là bị gì o, có cách khắc phục nào o thế...e cũng o rành về máy tính cho lắm... Mình nghĩ chắc quả pin có vấn đề rồi. Khi dùng pin thường nó chỉ giảm độ sáng, dùng card onboard, chỉnh thời (gian) gian tắt màn hình chứ mấy cái như bạn nói chưa gặp bao giờ

vanvu_tran

VAIO àk, mình đag dùng 1 con Vaio, mặc định có 1 tool hỗ trợ tiết kiệm bay hay bảo vệ pin hay sao ý (tên là Vaio analysis manage...), khi tháo sạc máy chạy chậm hẳn, cắm sạc chạy bt, nếu k có gì cần thì mình nghĩ nên cắm sạc mà dùng, k sợ chai pin đâu, laptop bh khi pin đầy chuyển sag chế độ chạy không qua pin nữa mà, k tin có thể tham khảo kỹ trên mạng để biết cách bảo quản, mình thì cứ dùng 1 tuần xả 1 lần, còn đâu cắm sạc liên tục, để chế độ 80% là k được sạc nữa

Pro miễn đáp gạch ông này không đọc à, người ta dùng HP ộng ạ!

baby_love_u95

ông này không đọc à, người ta dùng HP ộng ạ! ông này không đọc àk, tui chỉnh sửa trc khi ông bắt lỗi r

mà thực ra chắc k phải tại pin đâu, hàng bh nó thế

hr_10012002

ohm, Thank tất cả người ý kiến nhé, mà dùng các chương trình kiểm tra pin, thấy pin o có bị hư hỏng hay chai j hết, có tin tưởng dc o?

nh0kwa0

máy tui Hp cũng vậy nè, gắn pin chạy rất chậm, tháo pin dùng nguồn sạc thì ok, nếu xài có pin và gắn sạc cũng chạy rất chậm. hic hic hic không biết bị gì nữa.

có lẽ do nguồn điện của Pin không đủ công suất cho máy rồi

tctuvan

Đi mua cái pin mới, hay bảo hành pin đi, do nguồn kém nên gây mọi thiết bị thiếu điện

Các chủ đề có liên quan khác