sonha1985

[MF] Full Cabal Offline (Setup + Soft + Hướng dẫn)

Truonghlcot5 lúc tui cài VMware xong chạy Centos

==>

VMware Workstation cannot open one of the virtual disks needed by this VM because it is larger than the maximum file size supported by the host file system. Some remote file systems do not support files larger than 2 GB, even though the file system on the server might.

Cannot open the disk 'D:\Cabal\Centos\CentOS.vmdk' or one of the snapshot disks it depends on.

Reason: The file is too large. bạn chuyển đổi ổ lưu trữ centos sang NTFS đi !

onizuka8xhn hix mình cài sao chạy toàn báo lỗi kết nối sever nhỉ ! bạn nên chạy cái này nữa . Xin lỗi vì sai sót của mình

fancy90 Bác đang chơi cabal NA à ,bạn fake ip băng phần mềm gì vậy ,có ổn định không ? Mình fake ip bằng Hotspot shield. Bạn có thể down về free tại trang chủ

p/s: Lâu lâu bạn cũng nên cập nhật bản mới tại đây để được hỗ trợ tốt nhất. Những bạn nào muốn vào fakebook cũng có thể xài chương trình này("Nó chỉ là một chương trình để che giấu ip nên đảm bảo an toàn")

™†_¶v¶îЌμ_†™ Private sever ak`

Để mình thử ^^!~ Nó không phải là server private đâu bạn ạ. Nó là server bên Mĩ. Lúc đầu dân VN mình ra ngoài để tìm lại mảnh đất thánh tại nhiều nơi. Sin lúc đầu còn cho acc từ IP VN chơi nhưng sao này thấy dominate tụi nó quá thế là admin trục xuất tất cả chiến binh VN ra. Thế là VN lại đổ dồn về global, sau này server global lại sát nhập qua NA nên giờ rất nhiều người định cư tại NA

Một vài thông tin thêm cho các bạn có hứng thú. Hiện giờ cabal đang đến Episode V : Mercenaries. Ở bản này chúng ta có thể có đến 2 pet theo chúng ta (Nếu bạn nào dư tiền ^^)

Sẽ có NPC đi theo đánh giúp chúng ta trong các map (chú ý là trong map chứ không phải ở ngoài nha "phải có lv 100 trở lên mới làm được nv có NPC đi theo")

Và còn nhiều mở rộng lớn khác nếu các bạn muốn tham khảo có thể vào đây

P/S: Xin lỗi chủ topic nếu mình post bài không đúng chỗ. Nhưng tại vì đây cũng là topic nói về cabal nên mình mạo phạm post luôn vô đây. Nếu có gì mạo phạm bỏ qua cho em.

ntcmar

Ko có j`

các bạn có ai qua đấy chơi không , cho zui ^^!~

kieu_lien215

Mình chưa cài nhưng Video chỉ dẫn chữ nhỏ quá,cứ phải căng mắt ra nhìn

Hy vong cài thành công!!!!

zicky87

Re: [MF] Full Cabal Offline (Setup + Soft + Hướng dẫn)

cho hỏi mình làm tất cả các bước đều ok vào game đang nhập id và pass thì nó cứ connecting server chạy hết thanh connect thì báo không kết nối được seerver ai bị hay biết cách fix giúp mình cái
thấn!!

tctuvan

Trích dẫn từ zicky87:
cho hỏi mình làm tất cả các bước đều ok vào game đang nhập id và pass thì nó cứ connecting server chạy hết thanh connect thì báo không kết nối được seerver ai bị hay biết cách fix giúp mình cái
thấn!!

Tắt firewall. tắt diệt virus đi

SUPERMAN99

m đến bước vào trang web đăng ký acc pass thì nó cứ bảo dang ky that bai, vui long dang nhap lai -----> bro nào giúp m với.

tctuvan

Bạn thử dùng proxy đi. Có lẽ nó cấm ip vietnam

SUPERMAN99

Trích dẫn từ tctuvan:
Bạn thử dùng proxy đi. Có lẽ nó cấm ip vietnam

chắc bn đang nói về cabal NA =.= không hiểu sao mấy hôm vào thì nó thông báo IP bị block??? m dùng Hot shield cũng không được, chả hiểu chuyện gì.
với chơi ở đó chán quá ít ng viet hay sao mà tìm ng hỏi hang cũng làm lơ, nên thôi.

m thắc mắc ở trên là cabal offline ^^ bro biết không chỉ m đi.

tctuvan

Chả hiểu. Offline thì vào web làm gì?
Mà nó đã block ip thì đương nhiên vào web là không được. Hot shield thì cũng là proxy thôi, có thể nó cấm cái ip proxy của hot shield thì coi như cũng bị block.

Bạn thử proxy khác đi. dùng thử cái điền web muốn vào

SUPERMAN99

Trích dẫn từ tctuvan:
Chả hiểu. Offline thì vào web làm gì?
Mà nó đã block ip thì đương nhiên vào web là không được. Hot shield thì cũng là proxy thôi, có thể nó cấm cái ip proxy của hot shield thì coi như cũng bị block.

Bạn thử proxy khác đi. dùng thử cái điền web muốn vào

Thank bn nha

vì cabal of là m tao 1 server ảo(nói chung là theo hd của 1ng làm ra bản of này ^^)

còn về cabal NA m vừa tạo lại 1 acc kích hoạt xong hết vào lúc log in thì no chạy hết cây xong thông báo fail.................server , plz ......later @.@
(đã fake ip )

Các chủ đề có liên quan khác