Đây là web của sever nếu có thắc mặc hay oan ủn gì vào đây nói nhé

Sau đây mình sẽ chỉ dẫn cho bạn cách chơi vs cách cài GTA SA Online các bạn chơi chú ý làm theo nhé

Giờ mình quảng cáo sv khác giúp ng ta các bạn add gtasantimeless.sytes.net:7777 nhé
1.Giới Thiệu:

(¯`•†_¤°•VietNam RolePlay•°¤_† •´¯)

Đây là sever của Admin Cesar vừa tạo ra.Việt hóa 100% Nên các bạn có thể chơi vui vẻ và khám phá những điều thú vị trong game.

2.Luật Chơi:

Đầu tiên, khi bạn truy cập vào server bạn sẽ thấy 1 bảng điều khoản và luật chơi game

1.Sever này có đề cập đến 1 số vấn đề người lớn. Bạn nên cân nhắc trước khi chơi

2.Không được hack cheats hay sử dụng bất kỳ CLEO nào, nếu bạn sử dụng các chương trình đó bạn sẽ bị BAN

3.Trước khi chơi, bạn nên phải đọc luật (/rules) nếu bạn vi phạm, bạn sẽ bị kick hay BAN vĩnh viễn

4.Luôn luôn tôn trọng quyền quyết định của admin và tôn trọng bạn quyền gamemode VNRP by Cesar

5.Bạn có thể truy cập gtavietrp.us.to để xem các thông tin.

Bạn phải đọc thật kỹ, vì đây là hợp đồng chơi game

4.Đăng Ký Và Thông Tin Người Chơi:

Khi lần đầu vào sever, các bạn sẽ thấy 1 cái khung, các bạn hãy bấm mật (an ninh) khẩu của bạn để đăng ký và sau khi xong thì bạn hãy click chuột vào ô đăng ký hay đồng ý để đăng ký.

Ngay Sau đó các bạn sẽ thấy tiếp tục 1 khung nữa cũng như vậy nhưg khung đó sẽ là khung đăng nhập và bạn hãy điền lại mật (an ninh) khẩu mà bạn vừa đăng ký vào và click chuột vào ô đăng nhập.

Hình minh hoạ

Và sau khi đăng ký mật (an ninh) khẩu, bạn phải xác nhận lại để chắc là mật (an ninh) khẩu chính xác

Sau khi đăng ký xong mật (an ninh) khẩu, bạn sẽ được chuyển ra đây để tiếp tục hoàn tất thủ tục đăng ký.

Khi vừa hoàn tất chuyện đăng ký các bạn sẽ xuất hiện trong 1 căn phòng.

Căn phòng đó dùng để hỏi các thông tin cá nhân của bạn và bạn cứ chuyện yên tâm tất cả những gì bạn ghi sẽ không ai thấy đâu.

Trong Khi đang trong phòng thì các bạn hãy nhìn vào góc trên bên tay trái các bạn sẽ thấy câu hỏi :

Nếu bạn là Nam thỳ bấm nút T hay F6 rồi nhập chữ Nam vào

Nếu bạn là Nữ thỳ bấm nút T hay F6 rồi nhập chữ Nu vào

Sau đó là Ngày tháng năm sinh :

Bạn hãy bấm T hay F6 rồi nhập ngày tháng năm sinh của bạn Ngày/Tháng/Năm

Ví dụ: 6/2/1992

Sau đó là bạn thành phố nào mà Cesar Chỉ làm có 3 nơi là Hà Nội(HN) , Hồ Chí Minh(HCM) , Đà Nẵng(DN)

Bạn cũng bấm T và nhập :

Ví dụ:

Bạn ở Hà Nội(HN) hãy nhập HN

Bạn ở Hồ Chí Minh(HCM) hãy nhập HCM

Bạn ở Đà Nẵng(DN) hãy nhập DN

Như vậy là xong phần đăng ký và thông tin

Hình Minh Họa:

5.Bắt Đầu Chơi:

Sau khi hoàn thành phần 4 bạn sẽ xuất hiện tại 1 sân bay và ngẫu nhiên sẽ được 1 skin nhận vật.(Hình dáng nhân vật)

Bạn hãy chạy thẳng về bên phải để tới được chỗ thuê xe , các bạn bấm nút Enter hay F để vào xe và nút T nhập lệnh /rentbike để thuê xe đó.

Sau Khi Thuê xe các bạn muốn xe chạy được các bạn phải nhấn nút T đễ gõ lệnh /khoidong hay nút Shift bên trái để khởi động xe.

Đây là chỗ thuê xe

Khởi động xe xong các bạn muốn đi tham quan thành phố hay đi bất cứ đâu cũng được, còn nếu muốn kiếm 7500 tiền thuởg thì hãy nhập lệnh /huongdan bằng cách ấn nút T hay F6 rồi nhập lệnh /huongdan vào .

Sau Khi nhập lệnh các bạn sẽ thấy các chấm vuông hay tam giác trên bản đồ mini. các bạn hãy đi đến địa điểm đó và sẽ thấy 1 cái vòng tròn to màu đỏ thì các bạn hãy chạy vào đó và nhấn đồng ý .

Nhiệm Vụ Cơ Bản là giúp các bạn biết những nơi quen thuộc trong thành phố và đường đi.

Và đây là hình khi bạn lại gần những điểm tam giác đỏ hay ô vuông đỏ trên bản đồ !

Khi vừa làm xong nó sẽ hiện lên thế này

Nếu các bạn khôg có xe và muốn vào xe khác thì hãy bấm nút G tránh bấm enter vào xe người khác để có khi bị hiểu lầm là ăn cắp xe. Muốn đi chug xe với ai thì lại xe người đó ấn nút G.

Sau Khi Xong Hướng Dẫn Cesar hay KING sẽ chỉ dẫn cho các bạn tìm chuyện làm.

Toà thị chính ( hay còn gọi là City Hall) là nơi mà chính phủ làm việc, cũng chính là nơi tất cả người có thể đến đây xin việc, thay đổi tên, làm chứng minh nhân dân

Icon toà thị chính trên bản đồ

- Để vào trong, các bạn hãy nhấn nút F( hay Enter )

- Để xem các chỉ dẫn chữ j trong toà thị chính, các bạn hãy nhấn nút chạy nhanh ( mặc định là SPACEBAR )

Khi vào trong các bạn tới chỗ chữ j ở giữa rồi ấn nút SPACEBAR nó sẽ hiện ra các bạn hãy nhập lệnh /nhanvieclam bằng cách ấn nút T hay F6 rồi nhập lệnh /nhanvieclam vào nó sẽ hiện ra cái khung cho các bạn chọn chuyện làm,khi các bạn chọn được nghề KẾT hợp rồi ấn nút SPACEBAR là xong nên nhớ nhận chuyện xong ấn nút T hay F6 rồi nhập lệnh /accept job nhé

Hình Minh Họa

Nếu các bạn không biết chỗ mình làm chuyện ở đâu hay ngân hàng,v.v.

các bạn đến ở gần trụ sở cảnh sát nhìn bên kia đường sẽ thấy chữ j các bạn đến đó ấn nút T hay F6 rồi nhập lệnh /newspaper rồi nó sẽ hiện lên cái khung

Ví dụ:

Chọn Vị Trí Công Việc sau đó ấn nút space nó sẽ hiện lên 1 cái khung nữa các bạn tìm nghề nghề của mình vừa trọn ở chỗ xin chuyện ấn SPACEBAR thêm 1 lần nữa nó sẽ hiện ra hình tam giác đỏ trên bản đồ các bạn chỉ chuyện đi theo bạn đồ là sẽ tới nơi chỗ chuyện làm của mình.

Hình Minh Họa

Nếu các bạn muốn chat vs tất cả tất cả người hãy nhập lệnh /n [những gì cần chat] bằng cách ấn nút T hay F6

Sau đây là link download game GTA San Andreas

Pass:

Code: www.gamehousevn.com GTA-RIP

Plugin dùng để nghe radio trực tuyến trong server(Dành cho GTA RIP)

Dung lượng: 1.2 MB

Cách cài đặt Plugin Audio

Tiếp theo cái bạn nên phải cài file SA-MP để kết nối sever:

Khi cài nó sẽ có dạng như thế này:

các bạn cài chung vào GTA San Andreas luôn nhé.

Sau khi cài SA-MP xong các bạn vào file GTA để mở samp lên.

Mình thì cài ở ổ cứng C nên mặc định là C:\Program Files\Rockstar Games\GTA San Andreas.

Khi các bạn vào sẽ thấy như thế này:

các bạn click vào như ở chỗ mình vừa khoanh tròn ta sẽ có được như hình dưới các làm theo luôn nhé

các bạn điền vào cái khung Add Sever là:

Code: gtasantimeless.sytes.net:7777 Sau đó các bạn viết tên nhân vật cho mình vào chỗ trống như hình dưới

Khi vừa đặt tên nhân vật cho mình xong rồi các chỉ cần Connect như hình dưới và chơi thôi

Ok.Vậy Là Xong các bạn Chơi Game Vui Vẻ Nhé.

Nếu Có Thắc Mắc Gì Về Phần mềm Qua Yahoo Để Hỏi Admin Sever

[email protected]

hay [email protected]

jach 2009 Vào chơi , thấy mấy thằng nói chuyện trên radio thì tìm chúng nó ở đâu thế ? àk mấy bạn ấy hay tập trung ở trung tâm lắm nên bạn cứ tới đó là thấy chỗ CH đó bạn

justice_weasley

khiếp dung lượng nhìn thấy khủng quá chơi hay không tất cả người down bản rip về chơi cũg được mà bạn bản rip đây

at8918

Tại sao vào game rùi nó báo join game complete rồi nhưng cứ hiện đang xử lý thông tin hoài luôn không thấy hiện ra bảng nào như trong hướng dẩn của bạn!Bầy mình với,với lại phải xài đúng bản GTA SA mà bạn đưa mới chơi được à??

jade.quach

kid1321994 Tại sao vào game rùi nó báo join game complete rồi nhưng cứ hiện đang xử lý thông tin hoài luôn không thấy hiện ra bảng nào như trong hướng dẩn của bạn!Bầy mình với,với lại phải xài đúng bản GTA SA mà bạn đưa mới chơi được à?? Chắc lag bạn thoát game ra ròi vào lại là được

jach 2009 Cho mình hỏi 1 tí sao lúc gõ /toturial nó lại chẳng chỉ dẫn gì thế ? Bác chơi được à!Bác dùng bản GTA nào thể??Thanks

Các chủ đề có liên quan khác