nonlimit

Heroes 3 là một game chiến thuật cực hay mà bạn nào chưa chơi bao giờ thì thật là lãng phí, mình chơi Heroes 3 từ những năm học cấp 2 nên hiểu khá rõ về game này. Lúc đó mình chỉ mới nhìn hình ảnh của nó vừa mê luôn

Game này được xây dựng và phát triển bởi 3DO Company của nước Nga. Hiện giờ bản Heroes 3 hay nhất là bản mở rộng lớn có tên đầy đủ là Heroes III Of Might And Magic - In The Wake Of Gods. Ai chưa biết thì có thể xem 1 vài hình ảnh bên dưới

Đây là giao diện ban đầu

Đây là khi mới vào chơi. Ở đây mình chọn Random map và được vào thành có tên là Conflux hay thành Chim Lửa

Còn đây là hình ảnh bên trong lâu đài đó

Cách chơi rất đơn giản nhưng rất chiến thuật: Bạn là một nước và để chiến thắng trong game bạn phải đánh tan các nước khác hay làm theo yêu cầu của Map đó. Ban đầu phải kiếm tài nguyên bao gồm: wood (gỗ), mercury (thủy ngân), ore (đá), sulfur (lưu huỳnh), crystal (pha lê), gem (ngọc) và quan trọng nhất là Gold (vàng), và để kiếm được tài nguyên không phải chuyện đơn giản vì chúng được bảo vệ bởi các monter (quái vật), ở Random map thì ban đầu bạn chỉ có thể kiếm được mỏ gỗ, mỏ đá nhưng cũng chỉ từng đó là đủ để bạn phát triển lâu dài (nghĩa là mua quái và đi kiếm các tài nguyên quý hơn). Ở trong Heroes 3, quái vật được chia làm 10 cấp từ Mon1 đến Mon10 (Mon nghĩa là monter), quái cấp 10 thì chỉ có 1 và tên nó là Azure Dragon, bạn phải chơi thì mới thấy nó mạnh như thế nào, hình ảnh nó đây.

80% tính chiến thuật của trò chơi này nằm trong cuộc chiến giữa các hero với nhau vì đây là game đi theo lượt, bạn phải sắp xếp quân của mình, di chuyển hợp lý và nhớ rằng quái có số bước đi cao hơn thì sẽ được đi trước.

Cái hay nữa là trong game có nhiều loại quái vật, tính tổng cộng trong tất cả 9 loại lâu đài và cả bên ngoài số loại quái vật cũng khoảng 200. Hơn nữa còn rất nhiều loại map (có sẵn trong game, tạo Random map hay bạn tự tạo lấy), nếu bạn tự tạo map thì đừng ăn gian vì như vậy sẽ rất nhanh chán.

Tất nhiên hầu như game nào cũng có cheat, lệnh hóa và heroes 3 này cũng vậy nhưng mình không nêu ra ở đây vì như vậy chẳng có gì hay cả (nếu cần thì lên mạng mà tự tìm).

Một cái hay nữa là bạn có thể chơi Multiplayer (tối đa 8 người) trên cùng một máy tính, nghĩa là bạn có thể rủ thêm ai đó chơi cùng với bạn trên cùng 1 chiếc máy tính của bạn thôi và chế độ này thì không thể cheat, đánh lệnh ăn gian được (cái này rất hay đấy). Heroes 3 cũng có chế độ online nhưng có lẽ không bao giờ bạn ngó tới vì không có server và nếu có thì cũng khá mất thời (gian) gian cho bạn vì game này chơi theo lượt (cùng lắm thì chỉ đánh mạng LAN thôi).

Dưới đây là hình ảnh của các quái vật bạn có thể mua trong lâu đài Conflux (mình quen gọi là thành Chim lửa vì quái cấp cao nhất trong thành này là Chim lửa, cấp 2 của nó có tên là Phượng hoàng)

Sau khi kiếm đủ tài nguyên thì bạn phải xây dựng lâu đài của mình

Đây là hình ảnh lâu đài này sau khi xây dựng xong tất cả tất cả thứ

Đẹp đấy chứ.!

Bạn phải chơi mới thấy cái hay của Heroes 3

Ở bản In the Wake of Gods còn có thêm rất nhiều chức năng trong phần Wog Option cho map của bạn thêm phong phú đa dạng và chơi không biết chán

Link download Heroes 3 Shadow Of Death 3.2 và In the Wake Of Gods 3.58f (Đây là bản rip vừa bị cắt hết video nên chỉ còn gần 500mb, đa số tất cả người hay chơi bản này)
và Heroes of Might and Magic III Complete
Link mới cập nhật 2014

Đăng ký để tải về được ở 4shared nhé

Link khác cho Heroes of Might and Magic III Complete

Chọn slow download nhé

Hướng dẫn Shadown of death
Tải về các file rar file cho vào cùng một thư mục, nối lại, giải nén ra rồi chơi luôn

Giải nén xong chạy file h3wog.exe để chơi bản In the Wake Of Gods hay chạy file Heroes3.exe để chơi bản Shadow Of Death(nên chơi In the Wake Of Gods)

Chúc anh em chơi game vui vẻ

Hướng dẫn Heroes of Might and Magic III Complete
Download về bạn sẽ có 2 folder:

+Heroes_of_Might_and_Magic_III_Complete

+H3_WoG_3_58_f_Complete__mod_of_T2_2112_

Bạn copy folder đầu vào một nơi nào đó trên máy (Ví dụ C:\Program Files).

Sau đó bạn vào folder thứ 2, chạy file Itstall.exe, đến phần List of components; bấm vào nút Change Path, chỉ đến folder lúc nãy bạn vừa copy vào máy (Ví dụ C:\Program Files\Heroes_of_Might_and_Magic_III_Complete\Heroe s of Might and Magic III Complete) Sau đó bạn bấm nút càiđể cài đặt

Đây là bản Heroes 3 mà theo mình là ổn định nhất hiện nay

Chú ý: bạn nào chơi trên windows 7 thì nên tải bản thứ 2 là Heroes 3 Complete nhé, sẽ ít lỗi hơn đấy

Tags: heroes 3 the shadow of death download pc, hero 3 wog chơi window, hero3 wog download, hero 3 wake of god full, tai hero 3 in the wog, tải game hero 3 sod the shadow of death, tai hero 3 sod, homm3 sod link download google drive, tai game hero 3 SOD, tải và cài đặt hero the shadow of death, tải game heroes 3 wake of gods, dowload heroes 3 wake of gods, tải heroes 3 bản nào hay nhất, download shadow of death heroes pc free, heroes 3 in the wake of gods download full, hero 3 shadow of death download google drive, heroes 3 bản nào hay nhất, herose 3 the wake of gods download full, tải heroes 3 wog 3.58f, download heroes 3 shadow of death bản wog, tai game hero3 wake of gods, hero3 wake of gods, heroes 3 sod download shadow of death, heroes 3 in the wake of gods free download full, hero 3 in the wake of gods wog download, hero in the wake of gods, download game heroes 3 shadow of death full, download heroes 3 wake of gods, heroes3 shadow of death, tai heroes3 sod, tải game hero 3 shadow of death, download heroes 3 wog gia nen, tải game hero wake of god, tải hero 3 in the wake of gods, hội thích chơi heros 3, download heroes 3 shadow of death, hero 3 shadow of death wake of god, các quái vật trong hero 3, download-heroes-3-in-the-wake-of-gods, tải game heroes 3 in the wake of gods full google drive, download hero 3 in the wake of gods 3.58f full, heroes 3 shadow of death moi nhat, heroes 3 complete shadow of death, hero 3 in the wake of gods, tải heroes 3 shadow of death, download Heroes III the ShaDow Of Death+google driver, tải hero 3 shadow of death, tải game heroes 3 shadow of death, hero 3 the shadow of death download, lỗi treo máy khi chơi heroes 3 3.58f, heroes 3 shadow of death download

Mitchel

Heroes III Shadow Of Death - In The Wake Of Gods

Game này em chơi gần chục năm rồi vẫn chưa thấy chán, thanks bác nhé

Game này có từ rất lâu rùi nhưng mà chơi vẫn hay lắm ! Thankss bạn nhiều nhé Heroes 5 chơi cũng không hay bằng Heroes 3 hehe

dangtuanaa Game này có từ rất lâu rùi nhưng mà chơi vẫn hay lắm ! Thankss bạn nhiều nhé Heroes 5 chơi cũng không hay bằng Heroes 3 hehe Heroes 5 chỉ hình ảnh đẹp thôi, chứ chơi không vừa bằng heroes 3 đâu

Ingram

đây có lẽ là bản up mới nhất tại thời (gian) điểm này. tks bạn

Thanks bác nhé.cái link cuối cùng down về là có bản mới nhất luôn hả bác.có phải cài các bản trước không ạ.

dats2my Thanks bác nhé.cái link cuối cùng down về là có bản mới nhất luôn hả bác.có phải cài các bản trước không ạ. không cần đâu bạn. Tất cả các bản Heroes 3 đều được gộp chung vào link đó rồi. Have fun!

timthuytinh_89

các bạn chơi full 8 đội chế độ vua thì mất nhiêu ngày thế

Matto_Grosso

Game này mình chơi từ lâu lắm rồi nhưng giờ vẫn thấy hay.

Chiến thuật hay hình ảnh đẹp, cảm giác cầm tướng khủng đi đánh đâu thắng đấy sướng thì thôi rồi

thang_ha69

Đã cài rồi nhưng vẫn thank bạn game này hay chơi nhiều không biết chán

windcloud2047

hay quá,cái này chơi mãi chả bjo chán cả,kết nhất bản WOG

xu_kid_94

hiep_no_one Game này mình chơi từ lâu lắm rồi nhưng giờ vẫn thấy hay.

Chiến thuật hay hình ảnh đẹp, cảm giác cầm tướng khủng đi đánh đâu thắng đấy sướng thì thôi rồi 06071996 ths anh nhé DevjlRjder Đã cài rồi nhưng vẫn thank bạn game này hay chơi nhiều không biết chán lupita0199 hay quá,cái này chơi mãi chả bjo chán cả,kết nhất bản WOG hoathienlan thank pác 1 phát^^ Mình rất vui khi có nhiều người chơi game này.

Với 1 gamer thì không gì KẾT hơn là ngày càng có nhiều người chơi game mà mình yêu thích, sẽ có nhiều bạn bè, nhiều đối thủ, có sự giao lưu học hỏi thì đương nhiên là thú vị hơn rất nhiều

andyduong_1989

hix viết rõ ra chứ chả bít down cái nào thì xài được để riêng các phần ra nhé

Hwitford

Game chơi từ rất lâu, giờ chơi lại vẫn thấy hay thanks bạn!

longhaihqdl

Có chỉ dẫn chiến thuật hok bạn mình hơi gà tí.

Các chủ đề có liên quan khác