Mạn phép đưa lại bài viết của 1 bạn bên topic Cr-ack game diablo 3 kia .

Thông tin này có thể làm thất vọng rất nhiều bạn nhưng sự thật vẫn là sự thật :

Có 2 khả năng của Diablo III

1, như game của Ubisuck (ass creed), dữ liệu trên máy tính cá nhân, chỉ lưu 1 số thứ trên máy chủ của hãng. Loại này có thể Cr-ack được, chỉ cần gom đủ dữ liệu ghép vào emu server là xong. Mấy chú Nga ngố làm theo cách này: huy động nhiều người cày game, mỗi người gom 1 tí save game để ghép lại thành game hoàn chỉnh.

2, như một game online thông thường. Lúc này local PC chỉ lưu vài thứ dùng hiển thị như model, texture, audio v.v.. Phần còn lại (các lệnh chỉ đạo hoạt động của nhân vật, đồ rơi ra, damage gây lên player khác v.v..) sẽ hoàn toàn do server đảm nhiệm --> miễn Cr-ack, trừ bay ăn trộm được server của thằng Blizzard về. Một số game như WoW có private server, nhưng chủ các server đó chỉ có trong tay bản giả lập máy chủ chất lượng rất thấp (vì không tiếp cận được với dữ liệu của Blizz), nên chơi WoW private và WoW official tương tự như chơi 2 game khác hẳn nhau, chất lượng Blizz = 10 thì private = 3 hay 4.

Với yêu cầu "online 100%" và tự tin cho bán đồ bằng tiền thật (THÔNG TIN CHÍNH THỨC từ BLIZZARD), khả năng D3 đi theo hướng thứ 2 là rất cao. Có nghĩa là gì: đừng quá mong chờ Cr-ack của game này. Hi vọng vừa viết rõ hơn đầy đủ thế này sẽ không còn ai ngây thơ, hay bán thịt lợn ba hoa chém gió với thầy đồ theo kiểu "D3 là MMO", "D3 vẫn là game offline", hay than thân trách phận cùng kiệt hèn "trời ơi mong Cr-ack quá".

Thông tin trên từ bác Kronpas bên gamevn, xin chân thành Thank bác.

Tóm lại, nếu ai vừa đang và sẽ rất KẾT rất trông đợi được chơi D3 1 cách hoàn mỹ thì các bạn nên quên chuyện Cr-ack đi mà tính tới chuyện để dành tiền mua key bản quyền từ bây giờ - vẫn kịp mua đến lúc game ra mắt. Còn nếu ai cảm giác o quá máu me với game mà chỉ trông đợi Cr-ack để chơi cho bằng chị bằng em thì nên từ bỏ đi vì thật sự 70-80% thông tin đến thời (gian) điểm này là o có Cr-ack hay là server private . Đừng so sánh với Stacraft 2 vì D3 là 1 game RPG thậm chí có thể là MMORPG hẳn hoi và chắc chắn cơ chế hoạt động server như vừa nói ở trên - khác hẳn - nên để dùng Cr-ack hay server lậu để chơi được game là 1 tia hi vọng rất rất nhỏ nhoi .

Cho nên mấy bác đừng bị những topic hay link thế này lừa làm gì nữa . Nhỡ dính con virus , trojan thì thiệt vào thân . O có Cr-ack nổi đâu

vu_quocthanh

thx ban nhiu
cong_hieu vất vả sau hai ngày beta ra mắt cuối cùng cũng tìm thấy Cr-acks!

đã test! 100% working!

randymjnh

phongkkaca thx ban nhiu thế mà cũng tin được . thật là . tin người kiểu như bạn hôm nào dính 1 con virus die máy đấy

thocon_dethuong

spallphi92 thế mà cũng tin được . thật là . tin người kiểu như bạn hôm nào dính 1 con virus die máy đấy Bạn k biết làm cách nào để máy khỏi bị virus nên lúc nào cũng fai sợ như thế là đúng rồi

cherubtear24

icom Bạn k biết làm cách nào để máy khỏi bị virus nên lúc nào cũng fai sợ như thế là đúng rồi haha , bạn bớt nguy hiểm chút đi.tui nói là nói mấy người giờ này còn khờ tin D3 có Cr-ack mà vào tìm rồi thanks 1 nước down về như mấy người trong topic này này . Còn bạn thì nguy hiểm ở chỗ tự tin rằng máy bạn o bao giờ gặp 1 virus nguy hiểm thứ thiệt . Xin lỗi , nếu cần , tui có thể đưa link cho bạn down , chấp bạn KIS hay NIS hay bất cứ gì thì máy bạn vẫn die ngày khi nó về máy đấy . Rõ là giờ này vẫn còn thành phần sống nguy hiểm trong ngông cuồng

Rõ là giờ này vẫn còn thành phần sống nguy hiểm trong ngông cuồng

Comment rất hay.
Dù máy tính vừa cài AV rồi thì cẩn thận vẫn hơn..

dl_cafe_nhe

o0oaliaso0o không chơi trò này nữa.... la nhanh nhất đỡ tố tiền. chắc j vừa hay như kỳ vọng.
Bác nói thế chắc là chưa từng chơi qua game của Blizzard,chưa từng chơi qua Diablo....

khiem_duyenb4

vậy là vừa 4 ngày khi ra bản beta rồi ta chưa được ngửi mùi của cái game huyền thoại này =p~

Akub

tui nói là nói mấy người giờ này còn khờ tin D3 có Cr-ack mà vào tìm rồi thanks 1 nước down về như mấy người trong topic này này

Chax bạn cũng mới tập tành chơi game cho nên k biết đến tên tuổi của những RAZOR1911 hay SKIDROW . Bạn lật lại thời (gian) điểm những AC2 hay SC2 ra mắt đê. Blizzard và Bioware dám tự tin khẳng định tuyên chiến với Cr-acker đấy bạn ah. K biết j về nghề vụ Cr-ack game thì cứ ngồi im đợi các anh pro làm việc, đừng có cm vớ vẩn để thiên hạ cười chê . hay là mai mốt Cr-ack được rồi thì đừng có mà down về chơi nhé, k thì lại nhiễm virus vào máy đấy

ngoc_tin

icom Chax bạn cũng mới tập tành chơi game cho nên k biết đến tên tuổi của những RAZOR1911 hay SKIDROW . Bạn lật lại thời (gian) điểm những AC2 hay SC2 ra mắt đê. Blizzard và Bioware dám tự tin khẳng định tuyên chiến với Cr-acker đấy bạn ah. K biết j về nghề vụ Cr-ack game thì cứ ngồi im đợi các anh pro làm việc, đừng có cm vớ vẩn để thiên hạ cười chê . hay là mai mốt Cr-ack được rồi thì đừng có mà down về chơi nhé, k thì lại nhiễm virus vào máy đấy biết mỗi Skidrow với razor thôi à ? CẦn tui kể thêm o ? Xin lỗi bạn, Skidrow với Razor cũng chưa Cr-ack được WOW đâu bạn . D3 Blizzard làm như 1 game MMO mà có Cr-ack thì đập vào đầu mấy thằng ngu như bạn mà cho ra Cr-ack đấy , giờ này còn khờ . Mà liên quan gì tới Bioware nhỉ - bớt nguy hiểm đi - đây là hãng game khác hẳn đấy - dính líu gì Blizzard hay D3 . SC2 xin lỗi bạn , o phải gọi là Cr-ack đâu , mà do tính chất cái game này Blizzard chỉ thiết kế đăng nhập server battle net làm thủ tục chứ dữ liệu thì o chứa trong máy chủ server nên hacker mới có cửa . Còn xin lỗi , D3 họ làm như 1 game MMO , dữ liệu trên máy chủ , tất cả thông tin làm nên cái game , chỉ số , dame,gameplay đều o lưu về máy của user , trong máy của user chỉ có mã lệnh check và những thứ lặt vặt khác thì Cr-ack CÓ MÀ BẰNG NIỀM TIN ,MÀ ĐỪNG NÓI Cr-ack CHI CHO NÓ HÀI , cả server private cũng chả có anh chàng nguy hiểm ạ . Biết mỗi 2 tên team Cr-ack mà cũng đá động đến nền công nghề Cr-ack game cơ đấy . Chắc bạn chưa biết 1 điều các team Cr-ack đó người ta Cr-ack trên tiêu chí vẫn khuyến khích người dùng mua bản quyền - điều đó có nói qua các đoạn intro của họ trong mỗi phần Cr-ack ( cái này chắc đời nào bạn biết) và cũng có những game họ o Cr-ack được hay o muốn Cr-ack dù có thể . D3 nếu có cái gọi là Cr-ack cho người dùng chơi được thì chỉ có 1 trường hợp : các hacker - team nào đó xem qua bản D3 chính thức và remake 1 bản nhái lại trên server lậu gọi là D3 Cr-ack , nhưng tất nhiên nó sẽ o thể ra gì so với D3 gốc và càng o thể gọi là D3 vì nó đâu phải là game do Blizzard làm và thai nghén suốt 10 năm

Kể ra được 2 tên team Cr-ack tưởng mình là ngon, Razor với Skidrow thì thằng nhóc chơi game Cr-ack tiểu học nó cũng biết rồi , o hiểu biết thì đừng cố ỏ ra nguy hiểm nữa cu nhé . CẦn thì Phần mềm add nick anh,D3 ra mà có Cr-ack anh mua 1 key bản quyền tặng em luôn chơi cho sướng đấy .

Các chủ đề có liên quan khác