fo_tech

britgaga chơi bình thường! nếu chơi được bình thường thì bạn giúp mình những lỗi như bên trên đi, mình k thể chơi được

thlinh88

boblouis1995 nếu chơi được bình thường thì bạn giúp mình những lỗi như bên trên đi, mình k thể chơi được

Lela qewlkj1 Giúp

Mình cài vào thì play và hiện ra bảng lỗi như sau:

OpenGL 2.0 renderer not supported! Reason: OpenGL 2.0 is not supported

OpenGL 1.4 renderer not supported! Reason: OpenGL 1.3 is not supported _ Lỗi này thường xảy ra trên Win7 với những máy chưa cài driver riêng, vì khi setup Windows 7 nó vừa tự nhận driver VGA nên nhiều người nghĩ không cần cài driver VGA nữa. Nhưng vẫn chưa đủ, bạn nên phải setup driver riêng cho VGA nữa mới chơi được game này ! Nếu bạn xài VGA on board của Intel thì search driver Intel Graphics Media của Win7, còn nếu xài VGA rời thì lên trang chủ của nó download driver dành cho Win7 cài vô là chơi ok thôi. Nếu dùng VGA ATI thì vô đây down:

hoatinhyeu_1001

HVTXXTVH Angry Birds 1.6.3.1 - ErES

[NHỮNG CHÚ CHIM VUI NHỘN]

THÔNG TIN TRÒ CHƠI

Tựa game Angry Birds trên Windows vừa từng được Rivio Mobiles giới thiệu từ khá lâu, nhưng phiên bản này không được cung cấp miễn phí mà người dùng phải bỏ ra một khoảng phí 5 USD mới có thể download và cài đặt trên Windows của mình.

Mới đây, Rivio Mobiles vừa cung cấp thêm phiên bản miễn phí của game Angry Birds cho nền tảng Windows.

Angry Birds

Phiên bản miễn phí của game không hề giới hạn về số ngày sử dụng cũng như chức năng, mà chỉ có một ít giới hạn về số màn chơi. Dù màn chơi bị giới hạn, nhưng game vẫn cung cấp khá nhiều màn và cấp độ khác nhau, cho phép người dùng trải nghiệm đầy đủ các cấp độ khó/dễ của trò chơi cũng như khám phá những bí mật (an ninh) thú vị trong game.

Nội dung của game xoay quanh cuộc phiêu lưu tìm lại những quả trứng bị đánh cắp của những chú chim. Người dùng sẽ sử dụng 5 loại chim khác nhau, mỗi loại chim có 1 “tuyệt chiêu” riêng biệt để phá hủy các kiến trúc của bầy lợn và tiêu diệt những con lợn màu xanh.

Nhiệm vụ của người chơi là vượt qua từng thử thách để tìm lại những quả trứng cho các chú chim của mình.

Angry Birds Rio là phiên bản mở rộng lớn của game Angry Birds, được hãng phần mềm Rivio Mobile bắt tay với hãng phim 20th Century Fox xây dựng phụ thuộc trên nội dung của bộ phim hoạt hình Rio.

Lấy bối cảnh sau khi phiên bản game đầu tiên kết thúc, những chú chim đang hạnh phúc bên nhau, thì tai họa lại ập đến khi chúng bị bắt và mang sang Rio de Janerio (Brazil). Tại đây, chúng khám phá ra hàng loạt chú chim bị bọn săn bắt trộm nhốt trong những chiếc ***g sắt.

Cấu hình yêu cầu tối thiểu:

OS Windows XP SP2

RAM 512MB

CPU 1 GHz

Graphic OpenGL 1.3 compatible

Internet Connection required for activation

Installation Instructions

Install

Copy Cr-acked exe to càidirectory

Register with any key

Have fun

If you like this game, buy it

ẢNH CHỤP MÀN HÌNH

bác ơy giúp em cái , no istall rồi mà nó cứ báo lỗi này là sao hả bác mong bác giúp dùm em cái thanks bác.

Berresford

Theo kng của mình, game AB này rất buồn cười, chơi được trên 1 số windows 7 thôi, còn 1 số loại windows 7 thì k chơi được, lỗi liên tục, k thể fix nổi. Nguyên nhân thì mình k rõ lắm, chỉ mập mờ là: Cứ cài windows 7 từ bộ cài gốc thì ngon.. còn lên mạng sử dụng các bản ghost đa cấu hình thì có thể rơi vào TH này, k thể chơi được. Lý do thì phải hỏi các cao nhân vừa chế ra bản ghost đa cấu hình windows 7 đó, k biết họ vừa tinh chỉnh windows ntn..........

Chú ý là k phân biệt windows 7 với windows 7 sp1 nhé... may mắn thì chơi ngon bt, như máy mình đang windows 7 sp1, chơi ngon lành....

//////////

Thêm nữa, bác nào cày trò này phá hết rồi (hay chủ thớt thì càng tối, vì thấy bác post ảnh đánh hết các bàn rồi gì), up lên cho ae xin cái file save với, hức,,,, chơi mệt gê gớm luôn!!!!!!!!!!

File save nằm ở đây nè tất cả người:

Thu muc "Angry Birds Rio" o dia chi sau:

+ windows XP: C:\Documents and Settings\"Admin"\Application Data\Rovio

+ windows 7: C:\Users\"User Name"\AppData\Roaming\Rovio\Angry Birds Rio\updates

Hai chỗ ngoặc kép là tùy tên ở từng máy nhé. hehe

Các chủ đề có liên quan khác