Chaschunka

Linh Giới sẽ đem đến cho các bạn hàng loạt cảm giác thần thoại với nhiều nét đặc trưng riêng của mình, nổi bật trong số đó là Hệ thống Xây dựng Lâu đài.

Lâu đài để làm gì ?

Trên màn hình hiển thị game, nếu bạn nhìn xuống phía dưới góc màn hình, bạn sẽ thấy nhân vật của mình sở có một số điểm BP nhất định – đó chính là cấp độ ảo của nhân vật. Cấp độ ảo này sẽ tăng lên 1 điểm khi bạn đạt một cấp độ mới. hay khi ma thú của bạn sở có những ngôi sao khẳng định cấp độ (thường có được qua những lần kết hợp ma thú) thì chỉ số này cũng sẽ tăng lên tương ứng với cấp độ sao của ma thú.

Hình minh họa chỉ sổ BP của nhân vật.

Hệ thống lâu đài sẽ hỗ trợ cho bạn trong chuyện này. Khi bạn xây dựng lâu đài của bạn càng hùng mạnh, thì số điểm cộng vào chỉ số BP của bạn càng nhiều. Chỉ số BP càng cao, bạn càng có nhiều thời cơ pk thắng đối phương. Điều này cùng nghĩa với chuyện bạn bất những có thêm thời cơ nhặt được vàng, vật phẩm từ người mà bạn vừa pk thắng mà bạn còn có thể khẳng định được vị trí của mình trong thế giới Linh Giới.

Làm thế nào để xây lâu đài?

Nếu bạn vừa từng là một fan của The Sim, chắc hẳn bạn bất thể bỏ qua Linh Giới với chức năng Xây dựng lâu đài không cùng phong phú. Tất nhiên là để xây được lâu đài, điều đầu tiên bạn cần làm là kiếm trước mua đất, bằng cách đi đánh quái, làm nhiệm vụ chăm chỉ và cũng có thể là do pk mà có được. Khi có được số trước đó, bạn có thể đến Chợ (293, 447) tại cổng Double Dragon để tiến vào khu mua đất.

Cổng chợ Double Dragon.

Bước vào trong, có thể thấy được rằng từng ô đất vừa được quy hoạch đang chờ người đến mua để xây dựng lãnh thổ cho riêng mình.

Các lô đất trống đang chờ người mua.

Có một số lâu đài vừa xây dựng bởi những người nhanh chân đến truớc. Nếu bạn muốn mua lại lâu đài của họ, bạn có thể nhấp vào lâu đài đó để xem giá. Điều này có nghĩa là bạn phải trả nhiều hơn số trước mà họ vừa bỏ ra để mua trước đấy. Và đôi khi, giá được đưa ra cũng khá là “chát”

Mua lại đất từ người chơi khác.

Khi vừa mua được lâu đài thì chuyện của bạn bây giờ là bắt đầu trang hoàng cho nhà cửa của mình thôi. Bạn có thể xây dựng lên các biệt thự nhỏ, hay những ngôi nhà rộng lớn lớn trong vùng đất của mình cũng như có thể tùy ý mua sắm nội thất và trang trí bên trong lâu đài theo đúng gu riêng của mình.

Tùy ý sắp xếp các thiết bị nội thất bên trong lâu đài.

Việc xây dựng lâu đài bất phải là một chuyện có thể làm trong một sớm một chiều, mà nó đòi hỏi ở người chơi sự kiên nhẫn cũng như sức sáng làm ra (tạo) trong thiết kế lâu đài của mình một cách hợp lý và thu hút. Do lâu đài cũng rất có ích khi pk, nên người chơi nên phải cân nhắc kĩ lưỡng trước khi quyết định xây dựng và nâng cấp một công trình nào đó. Nhưng tất nhiên, mục đích của hệ thống này cũng nhằm mang đến cho người chơi cảm giác thoải mái và thư giãn sau những giây phút luyện tập và tranh đấu mệt mỏi, khi được tự tay trang hoàng cho ngôi nhà thân yêu của mình.

Trang chủ:

Theo Game4v.vn

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Xây dựng phân hệ dịch vụ gọi xe và điều xe taxi tự động có hỗ trợ bản đồ số trên smartphone Luận văn Kinh tế 0
D xây dựng bài tập tự nhiên và xã hội hỗ trợ rèn kĩ năng đọc, viết cho học sinh lớp ba Luận văn Sư phạm 0
L xây dựng văn bản hỗ trợ phát triển kĩ năng đọc thông qua môn tự nhiên xã hội Sinh viên chia sẻ 1
D Xây dựng website nhằm tăng cường năng lực tự học cho học sinh giỏi Hóa học lớp 11 trung học phổ thôn Luận văn Sư phạm 0
C Xây dựng hệ thống sấy tự động các sản phẩm kém chịu nhiệt Kiến trúc, xây dựng 0
L Xây dựng chiến lược Marketing cho hệ thống máy bán hàng tự động của Savico tại thị trường Thành phố Cần Thơ Kiến trúc, xây dựng 3
C Xây dựng tiêu chuẩn chức danh cán bộ tại trung tâm tin học và tự động hoá Petrolimex Công nghệ thông tin 0
L Đầu tư xây dựng kho cảng đầu nguồn nhằm hạ thấp chi phí và tăng quyền tự chủ trong kinh doanh Luận văn Kinh tế 0
G Xây dựng nền kinh tế tự chủ và chủ động hội nhập kinh tế quốc tế Luận văn Kinh tế 0
Y Gắn chặt việc xây dựng nền kinh tế độc lập tự chủ với chủ động hội nhập kinh tế quốc tế Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác