Berke

chính vì lí do đấy nên tui học bất đươc tốt môn trên lớp lắm.Kết quả rất lẹt đẹt.tui phải làm như thế nào?

Miquel

Chào bạn!

Câu hỏi của bạn là vấn đề nhức nhối nhất của thanh niên bây giờ đó.

Lúc trước tui cũng ở tình trạng tương tự như bạn vậy.

Vậy hỏi bạn, bạn dám thay đổi không? Dám làm điều mà mình đánh giá là lẽ ra mình nên làm không?

Thế này nhé: bạn vào học công nghệ là do bạn suy nghĩ kỹ càng rồi quyết định theo học hay là vì một lý do nào khác? Nếu là vì một lý do nào khác, tui khuyên bạn nên thay đổi.

Nhưng thay đổi cái gì, và thay đổi như thế nào? đó sẽ là vấn đề lớn của bạn.

Điều tui có thế nói với bạn là hãy thay đổi "NHẬN THỨC" của mình.

Hãy suy nghĩ cẩn trọng về điều này!!!

Nếu có gì thắc mắc, hãy liên lạc với tôi, tui sẽ giúp bạn trong tiềm năng của mình.

Chúc bạn vui vẻ & tìm được hướng đi cho mình.

[email protected]ôm

Covey

Rất thông cảm với bạn, mình là sv ktế nhg lại không cùng có hứng thú với khoa học công nghệ (vào ĐH use nhiều máy tính mới thấy nhiều cái rất hay, trc' toàn chơi đtử, bít j đâu), khổ thế!

Bạn nói thích kdoanh nhg mình bất biết bạn thích đến mức độ nào, chuyện kinh doanh thì luôn hấp dẫn tất cả người bạn ah. Kết quả của bạn bất cao có thật chỉ do bạn bất thích ngành học này hay vì bạn chưa thực sự chăm học??? Đừng nghĩ đến những j` bất hiện thực, bất fải ai cũng thành công khi quyết định từ bỏ hiện tại và theo đuổi ước mơ của mình như Bill Gates. Bạn vừa lựa chọn và vừa theo học thì nên tập trung vào chuyên ngành của mình, đừng để lãng fí tgian. Nếu thực sự yêu thích thì sau khi ra trường có thể tham gia (nhà) 1 khóa học thêm về ngành nào đó bạn thích, bất sao hết (ngày nay đazinăng càng tốt:D)

Kinh doanh rất tốt , nhưng nếu bạn vừa kinh doanh và vừa học , thì ắt hẳn là bạn phải học 1 ngành gì đó để sau này có 1 chuyện để làm đúng không. Như vậy (theo suy đoán ) thì cái ngành kinh doanh của bạn sẽ là "tay trái" của bạn và cái ngành bạn đang theo học là ngành "tay phải" à?Hãy làm tốt chuyện kinh doanh cũng như chuyện học.Hãy phân phối thời (gian) gian hợp lý .Hãy để thời (gian) gian này tay trái làm chuyện cũng như thời (gian) gian kia tay phải làm việc.Và phải phối hợp sao cho cả tay trái lẩn tay phải đều có thể giúp đỡ lẩn nhau.Và nếu như bất thể cùng thời làm tốt hai chuyện cùng lúc thì hãy đầu tư vào một chuyện thôi và kết thúc xong rồi thì hãy làm chuyện còn lại .Cũng như bất thể cùng thời làm chuyện ăn sáng và chải đầu cùng lúc được ^^Chúc bạn làm tốt được cà hai

Chetan

tùy bạn thôi,cần có sự lựa chọn đúng đắn,nếu theo con đường kinh doanh bạn sẽ được những j.

theo con đường CN bạn sẽ được j.

chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn,

Kelle

níu bạn thik thiệt thì bạn nên lăn xả vì sự đam mê ấy, đổi ngành học, và wiết tâm cho tương lai. Còn nếu bạn cảm théi mình thik cả 2, bạn có thể nỗ lực để đạt được 2 nghề luôn. Tất cả từ trong chính bạn!

Ethelbert

Kinh doanh là bao gồm hay một trong các hoạt động sản xuất,thương mại,dịch vụ ...tạo ra lợi nhuận.Bạn có thể học bất kỳ một chuyên môn gì,lấy tri thức cơ bản đều có ích cho chuyện kinh doanh sau này.Bạn nói mê kinh doanh bất học tốt ngành công nghệ nào đó là biện minh bất đúng.Mình nói thật bạn đừng buồn mà phải cố gắng học tốt đi.

Valentin

Bạn nói là công nghệ nhưng chung chung quá. Nếu là công nghệ thông tin, công nghệ sinh học thì sẽ cụ thể hơn.

tui nghĩ là lĩnh vực kinh doanh nào cũng cần công nghệ cả: ví dụ nông nghiệp, thực phẩm sẽ cần công nghệ sinh học... Nếu kinh doanh lĩnh vực công nghệ thông tin thì nên phải có kiến thức trong ngành này. Do vậy, nên học công nghệ rồi kinh doanh trong lĩnh vực công nghệ đó là tốt nhất.

Các chủ đề có liên quan khác