nangtienca004

cứ lập 1 topic trên này ...như kiểu nhà mình thôi...cốt là để nhiều người biết nhà mình có hàng bán, có chiết khấu thôi chứ mặt hàng này thật ra là kinh doanh online không thật sự hiệu quả. Vì mấy lẽ sau:

- Người mua online thường yêu cầu về hình ảnh trong khi nhà mình có cả tỷ thứ, không phải cái nào cũng có website riêng để khách hàng tiện tham khảo và càng không thể chụp hết ảnh cho khách xem được vì chính CH mình cũng không đủ chỗ để bày bán

- Về mẫu mã, giá cả của mặt hàng này có thể thay đổi khi vào mùa cho nên việc công khai giá bán, giá chiết khấu là rất khó ...Vì vậy khuyến khích KH của mình tham khảo mẫu mã, giá cả ở nơi khác rồi báo lại cho mình để mình cho giá chiết khấu...như thế vừa thuận tiện cho khách ở xa không nhất thiết phải qua nhà mình xem catalogue...

Trên đây là mấy điều mình quan sát thấy thì trao đổi với bạn thôi. Chúc nhà bạn sớm gặt hái thành công vì thật ra đi buôn cũng như đi câu bạn ạ, hôm đẹp giời không đủ người tiếp khách, hôm xấu trời thì ngồi mốc meo cả ngày không có ai...phải xác định tinh thần lâu dài như thế. Nhưng làm ăn uy tín và nhất là giá cả hợp lý thì sẽ có khách quen, người nọ giới thiệu người kia, truyền tai nhau mà đến với CH nhà mình...đó là cách PR hiệu quả và thiết thực nhất.

con_meo_ngoc

Bạn cứ thử sức đi , vừa làm vừa học tập kiến thức chắc chắn sẽ giúp bạn nhận biết nhiều điều mới mẻ. Chúc bạn thành công !Mời bạn ghé thăm: Đồ Gỗ Hường Ngân - Mỹ Nghệ Hường Ngân

Các chủ đề có liên quan khác