By ngoi_trongtoalet_thet_gao_ten_em

FRIENDS

Tên gốc: 친구 (Chingu)

Đạo diễn:  Kwak Kyeong Taek

Thể loại: tâm lý, hành động

Thời lượng: 1h57m

Ngày công chiếu tại Hàn Quốc:  31/03/2001

Khi những học sinh khác phải chỉnh chu với cổ áo cài và quần là thẳng thì bốn người bạn này vẫn nghênh ngang trong bộ đồng phục mang phong cách của riêng mình. Khi cùng nhau đi trên đường phố, đầu ngẩng cao, vai thẳng, áo phanh ngực, họ chẳng sợ bất cứ điều gì. Joon Seok, con trai một đại ca giang hồ có tiếng; Dong Soo, con trai người làm nghề mai táng; Sang Taek, một cậu học sinh thông minh, gương mẫu; Joong Ho, một tên lắm lời. Họ là những người bạn thân, chia sẻ với nhau tất cả mọi điều, từ những tượng tưởng về phụ nữ khỏa thân trong những tạp chí khiêu dâm cho tới sự ngưỡng mộ khả năng quyền cước của Lý Tiểu Long. Khi lớn lên, cuộc đời mỗi người rẽ theo những hướng khác nhau và mâu thuẫn với chính những người bạn của mình. Joon Seok trở thành thủ lĩnh, tiếp quản băng nhóm của cha, Dong Soo lại làm việc cho băng nhóm đối đầu với Joon Seok. Sang Taek và Joong Ho bất lực đứng nhìn hai người bạn thân nhất cầm vũ khí chống lại nhau.

Diễn viên:

vai Han Dong Soo

Yoo Oh Seong vai Seok

Seo Tae Hwa vai Sang Taek

Jeong Un Taek vai Joong Ho

Trailer

Download This video

Cre: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! & Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Vietsub by Hyun Bin's House Subbing Team

Translator: Aloha!!

Editor: Violetrose

Timer: Aloha!!, Pronto

Typesetter: Violetrose

Encoder: sabina

Uploader: sabina

Poster: michico

Hyun Bin's House -

Link download

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Nguồn: Kst.vn

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By televysyon_lemonquestion
#657608 A, e có tem đầu tiên trong đời rồi này

Lần đầu e tham gia subteam và lần đầu giành được tem,  lại là cái tem ở dự án của nhà mình nữa chứ, cho e hả hê mãn nguyện tí

Trước giờ e thường download phim trên KST về xem, tuy miệng luôn nói Thank subteam nhưng thực sự e chưa hiểu hết được công việc của các anh các chị và các bạn cụ thể nó như thế nào cả. Trong suy nghĩ của e, các thành viên subteam là những người rất tuyệt vời, giỏi giang và tốt bụng, làm việc hết sức mình đem lại niềm vui cho người khác. E rất mong muốn và háo hức được tham gia, thế nên đã tung tăng nhận lời timer cho phim này.

Và e mới thấm thía nỗi cực nhọc của cv mà e cứ nghĩ là rất vinh quang thú vị đó

Hàng ngày bận rôn cv cá nhân, tối đến bận online bạn bè, thế nên e cứ lần nữa mãi thành ra lỡ hẹn giao time hết lần này đến lần khác E thực sự thấy rằng đây là công việc đòi hỏi không chỉ niềm đam mê mà còn là trách nhiệm to lớn nữa. May mắn làm sao là tất cả đều đã ổn. Cuối cùng phim cũng sắp ra mắt

Nguồn: Kst.vn
By chjpnho_0nline
#657609 Phong bì tks mọi người đã làm sub phim này nhé. Từ khi xem FOL của Bin em đã kiếm phim này rồi, hỏi mãi nhưng chả ai có Hồi hộp chờ link down thôi. Nghe nói FOL của chú Jang hay lắm nên lúc nào bản của Bin cũng hay bị đem ra so sánh

By Ordwald
#657610 Bác Jang cũng có nhà mới rồi kìa

Xem xong F, OL của Binnie nhà em rồi lại có cơ hội quay lại xem phiên bản điện ảnh của Bác, thật là sướng quá đi

Phim này nghe nói thành công lắm mà.

Thank subteam nhiều nhá. Chút chít chụt choẹt st nè

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
By vinhvinh
#657611 ô la la vậy là em kịp chen chân vô page 1

may mắn làm sao la la la

FOL còn chưa ra hết mà Friend đã tung hàng sao? nghe xì là phim này còn ghê hơn FOL, oánh nhau, chửi thề ác chiến hơn cơ

bác Jang cũng đã rất thành công với phim này, mình đã quen với DS của Binnie rồi, không biết DS của bác Jang thế nào đây, xem trailer có vẻ  DS của bác Jang dữ hơn thì phải.

mới xem trailer mình đã nhận ra điều khác biệt đầu tiên, dàn dv FOL đẹp hơn hẳn Friend

p/s: ma tem xịn nhà Bin chắc tối nay về ấm ức lắm đây, ai nghĩ chị trùm post h này chứ
By yeudoi_2202
#657612 Em xí hụt rồi

Nhưng không sao ạ, vẫn ở page 1 mà.

Em vừa mới xem trailer thì đúng là 2 bộ phim thật sự tương đồng rất nhiều

Đặc biệt là một số cảnh của Dong Soo, nhưng cảm giác thì thật là khác biệt.

Vì thế nên em càng tò mò muốn xem phim này thật nhanh để cảm nhận sự khác biệt đó là gì.
By hoadongnoi279
#657613 hú hồn, vẫn chen chân vào được page 1

không biết sự khác biệt giữa FOL và Friends, xem trailer thì 2 bộ phim nhiều cảnh giống nhau, mưa, mưa và mưa.

sự khác biệt giữa Dong Soo của Binnie và Dong Soo của Bác Jang

đặt gạch hóng phim để biết thêm chi tiết
By mr.chidotoji
#657614 Nhanh nhanh xí một chổ page 1 thôi

Đã được một vị trí page 1 rồi nhanh tay edit thôi.

Vừa nãy vào thì thấy có thớt Friend của bác Jang ở khu movie

Mắt thấy thì tay đã bấm vào K actor rồi nhé!

Nên cũng quên thắc mắc chuyện gì đang xảy ra.

Đọc được tin của chị Trùm thì vội phóng máy bay mà chị để sẳn ấy qua đây liền

Hên còn kịp nhé!

Xem trailer xong cũng giống mn thấy DS của bác Jang dữ dằn quá

Phim có nhiều nét tương đồng thật

Có lẽ giống Pronto nhé!

Yêu DS của Bin hơn! hi hi
By xuanlove_93
#657616 Em hụt tem rồi, hụt tem rồi . huhu, còn gì là cái danh thần tem xịn nhà Bin của em nữa chứ . May mà hôm nay em không phải đi học nên còn chốt được page 1, chứ nếu không thì chắc về tới nhà, em lóp ngóp tới tận page 3 rồi . Đau lòng quá

Friends và Friend, our legend là 2 phiên bản do cùng 1 đạo diễn và 1 biên kịch thể hiện, nên khi xem sẽ thấy rất nhiều điểm tương đồng, từ câu chuyện, cảnh quay, đến từng góc quay, ánh sáng hay nhạc phim cũng đều giống nhau. Nhưng điểm khác biệt lớn nhất chính nằm ở các nhân vật. Cùng 1 câu chuyện nhưng được thể hiện bởi các diễn viên khác nhau, và mỗi người lại xây dựng nhân vật theo những cách khác nhau. Khi xem cả 2 phiên bản drama và movie, tớ thấy tính cách các nhân vật trong phim cũng thay đổi khá nhiều.

Điểm khác biệt lớn nhất giữa 2 phiên bản này chính nằm ở phần của Dong Soo. Dong Soo trong phiên bản truyền hình mềm mại hơn và buồn hơn phiên bản Movie rất nhiều.

Kết nối đề xuất: