By lquynhnguyen
#555361 Friends là một seri phim hài của Mỹ được làm bởi David Crane và Marta Kauffman và được chiếu ra mắt lần đầu tiên trên kênh NBC vào ngày 22 tháng 9 năm 1994.

Bộ phim kể về một nhóm bạn chơi rất thân bao gồm Monica, Ross, Phoebe, Chandler, Rachel, Joey ở khu Manhattan của thành phố New York xinh đẹp. Cốt chuyện xoay quanh những đều rất đỗi bình thường từ những chuyện rất nhỏ nhặt trong cuộc sống hằng ngày mà ai cũng có thể bắt gặp, nhưng vừa cuốn hút rất nhiều người vào thời (gian) bấy giờ. Chính cái hài hước đôi khi có chút châm biếm nhẹ nhàng ấy trong từng lời thoại của các nhân vật vừa không làm khán giả chán thậm chí còn KẾT xem đi xem lại rất nhiều lần. Đó chính là cái tạo nên phong cách cho seri phim ăn khách này.Đây là bộ phim vừa từng được đài VTV3 phát trên sóng truyền hình.

Nâng cao trình độ Eng với film:

- Nghe: Bạn hãy bắt đầu với tập phim đầu tiên của Friends (20-25 phút episode 01). Nếu bạn thấy khó hiểu , bật subtitle ban đầu rồi vừa nghe vừa đọc. Sau đó bạn tra từ điển những từ bạn chưa hiểu rõ, cố gắng hiểu mạch câu chuyện rồi xem lại một lần nữa vẫn với subtitle để hiểu là tại sao họ lại cười ồ lên thế kia. Lần thứ ba , bạn bỏ subtitle đi và coi tiếp để học từ. Mỗi ngày chừng 1 tiếng rưỡi đến 2 tiếng. Sau khi bạn khá hơn , không phải xem đến ba lần đâu. Sau hai tháng bạn sẽ thấy sự tự tin của bạn về nghe tiếng Anh được nâng cao đáng kể.

Link down
Bộ Phim Extra, cũng tương tự friends:
Tổng hợp video học tiếng anh
Trọn bộ 10 Season film Friends -hài vãi

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By char_char_char_2501
#555387 chả hiểu link thế nào nữa, bật lên toàn vào my file của bản thân
Blog Tâm sự:
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Gia đình chồng có truyền thống phụ nữ phải làm mọi việc nhà | 12:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
Hình đại diện của thành viên
By rocklee197
#858943 Hiện nay mình có đủ 10 DVD chuẩn có cả Eng và Việt Sub mua bên 24hmedia
Bạn nào có nhu cầu, liên lạc với mình qua SĐT 01652221425.
các bạn có thể đến cop trực tiếp tại địa chỉ nhà mình với giá 60k
ngoài ra mình còn có full tài liệu học theo pp tiếng anh thần kỳ của a Doremon với giá 100k
mình có thể đến trực tiếp cop cho các bạn với thêm 20k ship nhé
địa chỉ nhà mình: Số nhà 41 ngách 40 ngõ 358 Bùi xương Trạch -Thanh Xuân - Hà Nội
Hình đại diện của thành viên
By rocklee197
#860622 -Hiện nay mình đang có đủ bộ phim Friends 10ss bản chuẩn có sub English-Việt của 24hmedia
Giá mỗi lần cop là 60k
-Ngoài ra mình còn có đầy đủ tài liệu full phương pháp học tiếng anh thần kỳ của anh Doremon
Giá mỗi lần cop là 100k
Mình có thể đến tận nhà cop cho các bạn trong khu vực Hà Nội với thêm 20k tiền ship các bạn nhé
địa chỉ mình số nhà 41 ngách 40 ngõ 358 Bùi Xương Trạch-Thanh Xuân-Hn
tell: 01652221425
Kết nối đề xuất: