badboy386

Bữa có đi hội chợ việc làm ở Đại Học Bách Khoa, vô tình mình biết được
:grin: .

Lúc đầu chẳng biết nó là gì. Nghe đâu có thẻ học 1 năm gì đó, nên vào xem thử. Quả thật không ngờ hiệu quả nó mang đến. Ngồi sài lát thì mới biết, trang này để học tiếng Anh mỗi ngày, search câu tiếng Việt cần nói sang tiếng Anh là dùng được ngay (đúng ngữ pháp nhé)... :D

Sau đây là một vài chức năng mình thấy rất hay. Chia sẻ cho những ai muốn học tiếng Anh nhé.

cho phép Search câu tiếng Việt ra câu tiếng Anh,hay ngược lại, có luôn âm thanh để nghe giọng đọc người nước ngoài. Theo mình biết thì chưa có trang nào có chức năng Anh - Việt, Việt - Anh như thế này. Câu dùng được liền, khỏi ghép câu. :grin:

-Dành cho mọi cấp độ học, từ dễ đến khó, nó xây dựng theo hoạt động của 1 con người: đi học, đi làm, thức dậy, đi ngủ.... Sẽ có những từ vựng và câu nói thông dụng trong tình huống đó.
Mỗi ngày học 5 từ vựng, 5 câu nói thông dụng, 1 điểm ngữ pháp, 1 đoạn âm thanh nhỏ để nghe và điền vào chỗ trống :D

Đây là Video giới thiệu cách dạy tiếng anh đọc - tách - ghép âm của HelloChao mình vừa tìm được. Nó mô phóng lớp học của HelloChao
:grin:

Có nhiều đoạn , để mình luyện nghe. Khỏi tìm trên Youtube cho cực khổ.
:good:

của HelloChao là nơi để post bài hỏi. Nhờ member dịch giúp đoạn văn ^^

Hay thì thanks nha. ^^ Hihi

Attachments

294 KB · Lượt xem: 28

Các chủ đề có liên quan khác