Nơi để chia sẻ kinh nghiệm và kỹ năng học tiếng anh của mọi người
Nội quy chuyên mục: * Ai muốn làm trắc nghiệm xin vời vào Kho trắc nghiệm Tiếng Anh của Ketnooi

* Tham gia diễn đàn VietnamAnswer (All in English) để trau dồi tiếng Anh nhé
By Birke

Trong cái phần mềm, nếu muốn nghe thì nhấp vào biểu tưởng đĩa CD, nó sẽ tự động nói, và nghe rồi check answers. Đỡ phải tìm track trong Audio CD với page trong sách.

Hàng bên dưới trong phần mềm có các công cụ, viết, tick, ....

Trên windows Vista và windows 7, windows 8, windows 10 mỗi lần chạy thì đêu nhấp chuột phải và chọn Run as administrator (Nếu nhấp chuột trái chạy luôn thì nó cũng chạy, nhưng không thấy gì trong phần mềm).

Để mỗi lần chạy không phải right-click và chọn Run as, làm như sau:

Trên Vista, Windows 7, right-click icon Tactics ==> Properties ==> Compatibility ==> Check ô Run this program in compatibility mode for: Windows XP (Service Pack 3) ==> OK.

Hoặc, right-click icon, nhưng không chọn Properties, mà chọn Troubleshoot Compatibility, và chọn Recommended, và làm theo hướng dẫn, rồi Save, rồi OK.

Hướng dẫn sử dụng

Link download Phần mềm:
4share
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
Google Driver
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Hướng dẫn cài:
Giải nén, rồi Bạn vào thư mục Tactic For Listening\ArianaTactics\123.tzh chạy file setup
Mã: Chọn tất cảChú ý: khi cài nhớ chọn instal type là complete.

sau đó vào thư mục c rack Ở ngoài cùng chạy file đó là xong. Nhiều bạn nhầm thư mục này với 123.tzh\Patch là không đúng nhé.

Trên windows 7, 8, 10 thì phải run as windows xp sp3 nhé. Hướng dẫn nêu ở trên.

Ai thích tải Sách và Audio CDs: thì vao đây:
Nguyên bộ Tactics for Listening ba cấp độ (có đầy đủ Book và CD)

Ngoài ra, ai muốn luyện kỹ năng nghe tiếng anh kết hợp học từ vựng từ báo vào đây nhé: Web Dictate News
Nghe đọc tin tức , nên chọn những tin bạn yêu thích để nghe. Rất dễ nghe!

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Frewen
#351778 Đó là Student's CD, nó vậy đó. CD1, 2 & 3 là đầy đủ hơn.

Cái CD-ROM có phải của Oxford làm đâu, nên mới thế mà.
By lonely_4ever_54
#351779 phần cài mình cài được rồi nhưng nó ra thứ chữ gì không hiểu lắm.may là bài học vẫn là tiếng anh.mở ra chả biết cho nó đọc bài kiểu gì.hay vừa nghe mp3 vừa mở phần mềm này đúng k bạn ?

cái này down bài nghe audio về có đầy đủ như sách không bạn..mình nhìn hình như tương tự mấy link mình vừa down tức là nó ngắt bớt các phần trong sách..có gì k đúng bỏ qua nha
By ya_hoo
#351780 Trong cái phần mềm, nếu muốn nghe thì nhấp vào biểu tưởng đĩa CD, nó sẽ tự động nói, và nghe rồi check answers.

Đỡ phải tìm track trong Audio CD với page trong sách.

Nó bảo nghe lại và check correct answers, thì phải mở lại cái nghe của task 1 chứ.
By emluoncancoanh71
#351781 phần basic..unit 1..trang 2 phần task 2 nhấn vào biểu tượng đĩa nó chỉ đọc mỗi tiêu đề sau đó rồi thôi..trong bản mp3 mình down về cũng vậy..hay phần này mình tự đọc thôi
By nhokvip_pro
#351802 Mình cài được trên windows 7. check answer, check mark đủ cả, mỗi tội không có chỗ nào để nghe được, bạn bảo kicks vào biểu tượng đĩa, nó ở chỗ nào? không thấy nút play, hay j cả......
Hình đại diện của thành viên
By tctuvan
laiducav đã viết:bạn up trên fshare hay trang khác dc ko, 4 share không tải dc free

Sao không? Mình vẫn tải bình thường mà. ít nhất 100k/s đâu cần trả tiền.
Hình đại diện của thành viên
By tctuvan
Kết nối đề xuất: