Tactics for listening (Luyện nghe tiếng Anh) là bộ giáo trình luyện nghe thiết thực dành cho học sinh đang học tiếng Anh.

Sách gồm ba cuốn được phân thành ba cấp độ: Căn bản (Basic), Mở rộng (developing) và nâng cao (expanding).

Developing Tactics for listening (Luyện nghe tiếng Anh – mở rộng) là cấp độ thứ hai trong bộ sách, dùng cho học sinh trình độ trung cấp đã học tiếng Anh nhưng cần thực hành thêm để có thể hiểu được ngôn ngữ giao tiếp hàng ngày. Sách gồm 24 bài. Mỗi bài mô tả một đề tài liên quan đến cuộc sống hàng ngày và những trải nghiệm của cả người lớn lẫn thanh thiếu niên. Các đề tài trong sách được chọn vì thường được sử dụng trong giao tiếp và gây hứng thú cho người học. Nhiều hoạt động bổ ích và lý thú được bao gồm trong sách nhằm giúp học sinh luyện nghe một cách hiệu quả.

Trong cuốn Developing Tactics for Listening, học sinh sẽ thực hành nghe nhiều cách nói khác nhau: nói chuyện thân mật, hướng dẫn, chỉ đường, yêu cầu, mô tả, xin lỗi và gợi ý. Những kỹ năng nghe cần thiết được thực hành xuyên suốt bài học. Những kỹ năng này bao gồm việc nghe những từ then chốt, những chi tiết và ý chính, nghe và rút ra kết luận, nghe những quan điểm, nghe câu hỏi và trả lời, nghe, nhận biết và nắm bắt thông tin. Developing Tactics for listening có thể được dùng làm giáo trình chính cho khoá luyện nghe, làm tài liệu bổ trợ cho khóa luyện nói, hay làm tài liệu cơ sở cho khóa học luyện nghe trong phòng Iab.

Mục lục:
Scope and Sequence
Introduction
Unit 1: Kỳ nghỉ cuối tuần
Unit 2: Đi lại trong thành phố
Unit 3: Thuê xe
Unit 4: Tiệc
Unit 5: Nhà hàng
……
Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.

Bộ sách + Audio

Basic Tactics for Listening:

link down Audio:
unit 1->8

unit 9->16

unit 17 ->end

sách Ebook :

Developing Tactics for listening
Ebook:
Audio
CD1
CD2
CD3

Hoặc

Link phụ nếu trên die
unit 1->8

unit 9->16

unit 17 ->end

Sách:

phần Test booklet.
sách:

đĩa nghe:

Expanding Tactics for Listening, Student's Book w. Audio-CD 2nd edition American Accent

unit 1->8

unit 9->16

unit 17 ->end

sách:

phần Test booklet:
sách:

đĩa nghe :

Đáp án

Đáp án Key, sách TAPESCRIPT TACTICS FOR LISTENING

Phần mềm

các bạn cũng có thể download luôn phần mềm Tactics for listening này cũng tương đương 3 cuốn trên

Tactics for listening - phần mềm học tiếng Anh giọng Mỹ tổng hợp

Last edited by a moderator:

Henrick

Nguyên bộ Tactics for Listening ba cấp độ !!! Download thôi :D (có đầy đủ Book và CD)

Thank bạn , mình download rồi mà khi extract thì kêu cầu mở password, bạn chỉ mình đi.

ngocanh18_02

Nguyên bộ Tactics for Listening ba cấp độ !!! Download thôi :D (có đầy đủ Book và CD)

các bạn trên thêm password là ketnooi.com nha,
Chúc vui.

Anh chị chỉ em học TA đi em Thank nhìu nhìu

Em học TA hơi bị... anh chị giúp em với em học lớp 9 òi

Patricio

Book ở phần Basic dùng định dạng.djvu có chất lượng thấp quá. Bạn nào có bản PDF để in ra tốt hơn không? Các bạn cần sử dụng chương trình WinDjView để xem nhé.

Địa chỉ:

Xin cám ơn.

chy_yeu

Minh download không dc! code bi sao vay?

vp_hue

Cho mình hỏi Student CD và Clas CDs có phải là 1 không ? Hôm bữa mình có tải về 1 bộ Ẽpanding Tactíc nhưng phần Audio chỉ toàn là pảt 4 thôi. không biết bản này có đầy đủ không vậy?

heo_boo_un_in

muon hoc T anh giao tiep tot pai lam sao day cac pac.em thik hoc noi lam but noi em o moi nguoi không hao hung hoc,co hoc hau nhu hoc viet,grammart thui mu.it nguoi hoc noi sao

Re: Nguyên bộ Tactics for Listening ba cấp độ (có đầy đủ Book và CD)

các sư huynh có Basic ko??? cho em xin link, kiếm hoài không thấy. Giúp với nhe! Đa tạ

daigai

Well-Known Member

Trích dẫn từ trantuankhoa1031:
các sư huynh có Basic ko??? cho em xin link, kiếm hoài không thấy. Giúp với nhe! Đa tạ

Mới update cho bạn, bạn xem lại trang 1 nhé

hathithuyvana2

Link Download bản DOC
Trích dẫn từ trantuankhoa1031:

phungthanhthuy

cho e hỏi là e k down được cái cd về. e ấn vào link nó hiện ra trang mediafire. xong e ấn chữ download thì nó k hiện cái gì nx hết. e mua sách nhưng k nghe được cd. vì dùng macbook và e k chuyển được đuôi cd. thì e phải làm thế nào để có phần mềm nghe ạ? máy e chỉ nghe được đuôi mp3 thôi ạ

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ phungthanhthuy:
cho e hỏi là e k down được cái cd về. e ấn vào link nó hiện ra trang mediafire. xong e ấn chữ download thì nó k hiện cái gì nx hết. e mua sách nhưng k nghe được cd. vì dùng macbook và e k chuyển được đuôi cd. thì e phải làm thế nào để có phần mềm nghe ạ? máy e chỉ nghe được đuôi mp3 thôi ạ

máy mac của em có ổ CD không? có thì cho đĩa vào rồi mở lên nghe thôi

Không thì em cần tải mp3 link ở trên. Trang Mediafire thì em bấm chuột phải rồi save as để nó tải về.

vidieu78

Mình click vào các link trên và dưới nhưng đều bị trả lời là invalid. Có cách nào khác down sách và CD tactics for listening không, giúp mình với.

Các chủ đề có liên quan khác