Cùng chia sẻ kinh nghiệm học Tiếng Anh!
Kho tài liệu Tiếng Anh khổng lồ của Kết nối
:read:
Nội quy chuyên mục: Chia sẻ kinh nghiệm, download tài liệu học tiếng Anh
Kho tài liệu học Tiếng Anh khổng lồ của Ket-noi!

* Ai muốn làm trắc nghiệm xin vời vào Kho trắc nghiệm Tiếng Anh của ket-noi

* Tham gia diễn đàn Vietnam Answer (All in English) để trau dồi tiếng Anh nhé
By Markus
#71123 Có thể đọc giúp mình 1 số địa chỉ học Toeic , Toefl chất lượng ở Hà Nội ko?
Giờ mình muốn học 1 bằng để sau xin chuyện cho dễ
nhưng không biết là nên kiếm bằng Toeic hay Toefl nữa :(
nhiều người bảo Toefl dễ xin chuyện nhưng đọc ở trên lại thấy lung lay
cho mình 1 lời khuyên nhé ^^
By Quentin

Trích:

Nguyên văn bởi MIsJunKi

Có thể đọc giúp mình 1 số địa chỉ học Toeic , Toefl chất lượng ở Hà Nội ko?
Giờ mình muốn học 1 bằng để sau xin chuyện cho dễ
nhưng không biết là nên kiếm bằng Toeic hay Toefl nữa :(
nhiều người bảo Toefl dễ xin chuyện nhưng đọc ở trên lại thấy lung lay
cho mình 1 lời khuyên nhé ^^

Toefl thường dùng cho mục đích học hành, toeic cho người đi làm, mặc dù vậy thì cả 2 đều có thể quy đổi cho nhau được. Nhưng mà toefl hiện nay thi rất khó, nên tui nghĩ nếu bạn muốn đi làm thì thi toeic là được rồi.

By Herlbert

Trích:

Nguyên văn bởi clickhere

Toefl thường dùng cho mục đích học hành, toeic cho người đi làm, mặc dù vậy thì cả 2 đều có thể quy đổi cho nhau được. Nhưng mà toefl hiện nay thi rất khó, nên tui nghĩ nếu bạn muốn đi làm thì thi toeic là được rồi.

ủa? vậy sao bạn chưa trả lời học ở đâu? bởi vì thật ra nhu cầu và đòi hỏi mỗi nơi mỗi khác thật mà, như mình cũng có nhu cầu học tòel nè

By namdinh
#71201 Mình muốn hoc Anh Văn lắm. Mình tệ nhất là món này. Hiện mình đang học chuyên ngành tiếng Nhật. Tiếng Anh của mình dở tệ.Mình muốn học lại. Ở đâu thì tốt nhỉ????
By Anton

Trích:

Nguyên văn bởi le hong van

ủa? vậy sao bạn chưa trả lời học ở đâu? bởi vì thật ra nhu cầu và đòi hỏi mỗi nơi mỗi khác thật mà, như mình cũng có nhu cầu học tòel nè

:) tại vì mình không ở HN :) chỉ nêu ý kiến đóng lũy cho câu hỏi của bạn được thôi

By Floyd
#71301 mình ở Hn, nhưng cũng ít tìm hiểu về mấy chỗ học Ta này, tại học cũng hơi kém môn Ta mà, đợt này lên lớp thày cô cứ nói nhiều về mấy cái chứng chỉ để làm chuyện sau này thấy ghê quá, có lẽ phải kiếm chỗ học thôi, ai ở Hn vừa đi học và cảm giác tốt thì chỉ cho mình 1-2 chỗ học với,
bây giờ nhiều cơ sở, dâu cũng quảng cáo tốt hay loạn cả lên, mình không thể lựa chọn nổi nữa, hic

Ketnooi.com/forum/ - Kênh tiếp cận khách hàng mới của bạn

Ketnooi.com/forum/ tặng 50% giá trị hợp cùng quảng cáo, và nhiều ưu đãi đặc biệt khác.

Chương trình biệt đãi khách hàng áp dụng từ ngày 01/09/2009 đến hết ngày 30/09/2009.

Contact: www.Liket.ly/KetnooiForum/ - ads (at) Ketnooi.com/forum/

By Eoforwic

Trích:

Nguyên văn bởi mylove04

học ở trường ngoại ngữ bất gian (địa chỉ : trương quốc dung-quạn phú nhuận), ở đó dạy tốt lắm.ngay ngã ba trương quốc dung và phan đăng lưu.

trời ơi, nhưng mình ở Hà Nội mà pạn ơi,,,,,,nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn

Văn hóa cảm ơn

Thank hả? Thế bạn vừa bấm nút thanks chưa?

1. Bấm nút thanks là cách Thank ý nghĩa nhất

2. Trả lời lại câu hỏi là cách Thank thiết thực nhất

By Kelle
#71428 ^^! tớ đang học ở trung tâm Ngoại ngữ - tin học 12A7 của trường ĐHNN- ĐhQG Hà Nội nè. .Tớ học lớp ngũ pháp nâng cao.thầy giáo vừa trẻ, vừa đẹp zai lại dạy hay nữa. . . trung tâm đó nawmf ở đường Trần quốc Hoàn ( đi tắt qua chợ xanh sinh viên rùi re trái là tới đó) cậu ạk... Lớp khoảng 30 người. Giá cũng bth, không chát lắm đâu. . Lớp bọn tớ học tối 2,4,6 giá là 600k/25 buổi. Lớp cơ bản hình như 450k/30 buổi. Lớp ngữ pháp nâng cao hơn là 1 triệu/20buổi. Trung tâm có cả dạy tiếng Trung, Nhật, Tin học, luyện thi đủ cả. Thầy giáo đang dạy tớ hiện là giáo viên trường ĐHNN. Nhiệt tình khỏi nói. Đẹp zaiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. hehe
Kết nối đề xuất:
xe máy cũ tại Hà Nội