Bromleah

Hiện tại em đang học một trường trung học phổ thông. Em muốn có thời cơ đi du học nước ngoài với học bổng 100% bao gồm cả trước ăn ở, trước học, và một số chi phí khác nữa. Gia đình em bất có đủ trước để chi trả nếu đi nước ngoài học tập. Cho em hỏi em có những con đường nào để đi du học nước ngoài, đòi hỏi cần có những yếu tố gì (VD là bằng IELTS, hay phải thi gì đó...) trong năm 2009 - 2010.

Em đang băn khoăn bất nên biết đi chương trình nào sẽ hay hơn: dự bị lớn học hay khi thi xong lớn học ở Việt Nam rồi mới kiếm học bổng đi học lớn học bên nước ngoài. Mong tất cả người giúp đỡ em, cho em biết một số thông tin với những điều kiện mà em vừa nói ở trên. Có gì hãy gửi vào email của em: [email protected].

Thank tất cả người trước! Mong tất cả người hồi âm sớm để em đỡ mong!!!

Eshkol

bạn bất nói rõ là bạn muốn theo học hệ nào?THPT,Cao Đẳng hay Đại Học?ở nước nào?nên rất khó để có thể đưa ra 1 vài lời khuyên hay ý kiến lũy ý cho bạn.

Bạn nên lên google tìm tài liệu tham tiềmo thêm và cho biết thêm thông tin chính xát về nơi bạn dự định học,và sẽ học hệ gì.Khi ấy mình mới biết mà trả lời!

Các chủ đề có liên quan khác