Treowe

Tiện đây M cũng xin lưu ý các bạn đến trung tâm:

Hiện nay có rất nhiều bạn sinh viên đến AC có ý thức rất kém! Không chỉ là viết vào sách, mà các bạn đọc sách xong không để ra giá di động mà bỏ mặc ở chỗ mình vừa ngồi để đi dùng máy tính hay đại loại.

Hơn nữa, các bạn rót nhiều nước, uống không hết, hay uống hết nhưng khi về không bỏ cốc và thùng rác, rất mất vệ sinh chung.

Vậy đề nghị các bạn nâng cao ý thức giữ vệ sinh chung, cô giám đốc AC rất bất bình về chuyện này. Đề nghị cả những bạn ngồi cùng mà thấy người khác vi phạm cũng mạnh dạn nhắc nhở! Chúng ta cần có một trung tâm gọn gàng và sạch đẹp thì mới có thể học tập tốt và làm ra (tạo) được không khí thoải mái để tất cả người cùng làm việc!

Mong các bạn lưu tâm giùm! Xin cảm ơn!

Được MUs sửa chữa / chuyển vào 21:00 ngày 11/08/2009

Được MUs sửa chữa / chuyển vào 21:01 ngày 11/08/2009

life_00

Trích từ bài của tranga1k15 viết lúc 23:39 ngày 10/08/2009:

Trích từ bài của vnbui viết lúc 20:00 ngày 10/08/2009:

Một số bạn dùng các sách Test, dùng bút chì notes thẳng vào sách.

Ý thức thật quá kém.

bạn nào ý thức tốt vui lòng lấy tẩy tẩy đi nhá.

Vàng vàng thứ nhất: Không những là bút chì, còn cả bút bi nữa kia! PHải dùng bút xoá xoá đi, trông vẫn hơi nhem nhuốc...

Vàng vàng thứ 2: Bạn nói thế là có ý gì? Có phải là chế giễu không?

Geron

Trích từ bài của vnbui viết lúc 20:00 ngày 10/08/2009:

Một số bạn dùng các sách Test, dùng bút chì notes thẳng vào sách.

Ý thức thật quá kém.

bạn nào ý thức tốt vui lòng lấy tẩy tẩy đi nhá.

mailoves

Trích từ bài của tranga1k15 viết lúc 14:06 ngày 30/07/2009:

ace nào có giấy mời hai buổi này mà không đi có thể nhường lại cho em được không ạ?em vào đăng kí thì vừa hết hcỗ rồi.

1.Hội thảo về học tiếng Anh: Các họat động luyện nghe và nói tiếng Anh - Số. 1-19.08.2009, 14h00-16h00

2.Hội thảo về học tiếng Anh: Các họat động luyện nghe và nói tiếng Anh - Số. 2 - 26.08.2009, 14h00-16h00

thank các anh chị rất nhiều ạ.

Ủa, hoạt động này ở đâu vậy? Nghe hấp dẫn nhỉ, nhân tiện ai không dùng giấy mời thì nhượng lại cho mình nữa nhé

lovelyemmy_2308

Trích từ bài của tranga1k15 viết lúc 14:06 ngày 30/07/2009:

ace nào có giấy mời hai buổi này mà không đi có thể nhường lại cho em được không ạ?em vào đăng kí thì vừa hết hcỗ rồi.

1.Hội thảo về học tiếng Anh: Các họat động luyện nghe và nói tiếng Anh - Số. 1-19.08.2009, 14h00-16h00

2.Hội thảo về học tiếng Anh: Các họat động luyện nghe và nói tiếng Anh - Số. 2 - 26.08.2009, 14h00-16h00

thank các anh chị rất nhiều ạ.

Em cũng có ý kiến tương tự như trên ạ Và thêm 1 cái nữa là event "Câu lạc bộ tiếng Anh Mỹ: Các kỹ năng phỏng vấn xin việc" ngày 29/8, 9h30 - 11h30.

Em vào đăng kí thì thấy hết chỗ rồi, chỉ còn toàn phim thôi :( Mem mới nên chậm chân, lúc biết được thông tin chạy sang đăng kí thì vừa muộn :(( có bác nào vừa đăng kí nhưng không dùng có thể nhượng lại cho em được không ạ?

Thanks cả nhà truớc

Kathlynn

thực ra các bạn không nhất thiết phải đăng kí mới được tham gia những chương trình này (vì không có vé mời nào cả đâu ạ )

Và bởi vì AC rất khuyến khích tất cả người theo tinh thần First Come, First Served nên các bạn hãy cứ đến sớm để được tham gia những chương trình rất hấp dẫn và bổ ích này nhé!!!!

See ya at the American Center

Perkins

Em tưởng chỉ khi có người vừa đăng kí nhưng không tham gia thì mới còn chỗ cho những người khác ạ?

Anyway, em sẽ đến sớm xem sao. Thanks chị

andyduong_1989

Trích từ bài của MUs viết lúc 20:59 ngày 31/07/2009:

thực ra các bạn không nhất thiết phải đăng kí mới được tham gia những chương trình này (vì không có vé mời nào cả đâu ạ )

Và bởi vì AC rất khuyến khích tất cả người theo tinh thần First Come, First Served nên các bạn hãy cứ đến sớm để được tham gia những chương trình rất hấp dẫn và bổ ích này nhé!!!!

See ya at the American Center

nếu thế thì tốt quá. thank intém nhé.

thế mình chả hiểu cái khâu dăng kí để làm rì nhỉ?

Hardy

Trích từ bài của tranga1k15 viết lúc 18:24 ngày 01/08/2009:

thế mình chả hiểu cái khâu dăng kí để làm rì nhỉ?

Theo như M biết thì chuyện đăng kí này sẽ giúp thống kê được 1 phần những người tham dự, từ đó phản ánh mức quan tâm của công chúng đối với các hoạt động này :)

Hơn nưa, phần lớn có hiện tượng đăng kí rồi mà không được tham gia (vì hét chỗ í mà) là do tất cả người chủ quan là ta đăng kí rồi thì sẽ được giữ chỗ. Không phải vậy!

Vả lại, chuyện đăng kí sẽ đem đến 1 thuận lợi cho bạn là AC sẽ gửi cho bạn remindẻ để nhắc nhở bạn về hoạt động đó, hay trong trường hợp bạn có chuyện đột xuất không tham gia dc thì cũng gửi lại 1 thư từ chối tham gia hoạt đông >>> thời cơ cho những bạn khác tăng lên!

Trong trường hợp các bạn đăng kí bừa, cứ đăng kí bỏ đó mà không tham gia thì sẽ có những mức cảnh cáo phù hợp.

:)

Have a good time at the American Center!!!!

cua_zop

Trích từ bài của tranga1k15 viết lúc 00:00 ngày 04/08/2009:

mình hỏi thư viện ở đấy có sách chuyên ngành luật ko?

Có riêng 1 section về LAW ở AC, cũng kha khá sách, bạn có thể đến tìm hiểu

vanchungvnn

Trích từ bài của Kentville viết lúc 13:42 ngày 04/08/2009:

Có riêng 1 section về LAW ở AC, cũng kha khá sách, bạn có thể đến tìm hiểu

thank ban nha

@acrylịc : american thiệt à, hi hi, muốn trau dồi vồn từ tiếng anh chuyên ngành luật. không biết mấy quyển í có khó đọc lắm ko?

ha_anh_p3o

nhìn mấy quyển A L dày cộp, trình còi chả dám động đến. bạn cứ thử vào đấy xem, còn nhiều cái hay ho lắm. Vào chả muốn về nữa.

dungnv8408_ict

Alô, theo thông tin M mới nhận được thì vì biết trước là 2 chương trình đào làm ra (tạo) kĩ năng vào ngày 16 và 29 tới đây sẽ rất đông, ai cũng muốn tham gia cả nên AC sẽ tiến hành check list, chỉ những bạn vừa đăng kí online mới được vào.

TRong trường hợp các bạn vừa đăng kí mà không đến thì các bạn khác sẽ được vào thế. Nói chung, những chương trình trước, luợng nguời tham gia không quá lớn như lần này nên...

Vì thế, từ bây giờ, bạn nào chưa đăng kí được hãy lên tiếng kêu gọi những người vừa có tên mà lại bận không tham gia được nhường lại suất cho mình nhé!!!

Chúc các bạn may mắn!!! :D :*

zikky4_love_you

I went to the AE club today. I had to stand during the meeting. My dogs are barkin''. I''ll will go there early next time, surely

Các chủ đề có liên quan khác