sky_walker

Trích từ bài của longlongago viết lúc 17:04 ngày 29/03/2009:

Trích từ bài của anbinhv viết lúc 20:54 ngày 27/03/2009:

Bạn cứ đến thử xem, có khi vẫn còn chỗ đấy.

Không thì chiều mai có buổi chiếu phim tài liệu về bác Barack Obama, bắt đầu lúc 1 giờ chiều nhé.

Hi hi, mình sẽ đến thử, mình chưa đến AC lần nào cả, không biết sẽ thế nào nhỉ?

AC tương tự như 1 cái library, cực nhiều thể loại sách. Ngoài ra còn có thể sử dụng máy tính kết nối Internet, máy photo, TV + tai nghe k dây, Đầu xem DVD cá nhân, cùng nhiều dịch vụ khác

Bạn có thể tìm hiểu tại đây http://vietnamese.vietnam.usembassy.gov/irchanoi.html

Khi đi nhớ mang theo thẻ có ảnh có dấu nhé :D (CMT, Thẻ sv, ... )

See U there

khocvianh_mm

Trích từ bài của tuananhbsdk viết lúc 16:17 ngày 27/03/2009:

Anh đăng kí rùi nè. Nếu em thích thì anh để lại "chỗ" cho....

Really? Thanks much!

cutie_fowl

Trích từ bài của anbinhv viết lúc 20:54 ngày 27/03/2009:

Không thì chiều mai có buổi chiếu phim tài liệu về bác Barack Obama, bắt đầu lúc 1 giờ chiều nhé.

Hi hi, mình sẽ đến thử, mình chưa đến AC lần nào cả, không biết sẽ thế nào nhỉ?

Frederico

Mình cũng vừa đăng ký một vài sự kiện xong, Nhưng cái buổi nói chuyện về Business Culture hết mất rồi. không hiẻu hôm tới đến có được nhân nhượng cho vào không nhỉ

Gaetan

hay và hấp dẫn

quả thật là khâu phát âm của mình tệ thật,cứ nhầm lung tung đâm ra nói chẳng được trầm bổng

Thank hoạt động này

Tieng Anh cua minh chi o trinh do bat dau, nghe noi rat kem, lieu minh co the tham gia cau lac bo Anh My o do duoc khong nhi. Ban nao da tham gia roi thi co the chia se voi minh noi dung cua thao luan o cau lac bo do la gi duoc khong.

Trích từ bài của anbinhv viết lúc 21:09 ngày 28/03/2009:

Events for the Public

April 2009

Apr. 3, 2:00-4:30 Film Showing: Sweet and Lowdown

Apr. 10, 5:00-6:30 Jazz Night

Apr. 11, 9:30-11:30 English Club – Environmental Protection

Apr. 15, 4:00-6:00 English Workshop

Apr. 17, 2:00-4:00 Film Showing: Field of Dreams

Apr. 23, 3:00-5:00 New Ways of Doing Research & Finding Information Using Free Internet Libraries

Apr. 25, 9:30-11:30 English Club – Jazz/Music American Center

Buổi event hôm nay về chủ đề phát âm rất đông người tham gia, rất bổ ích và ý nghĩa! Thank Trung tâm rất nhiều và chúc tất cả tất cả người mạnh khỏe và nhiều thành công trong công việc!

lahai72

Events for the Public

April 2009

Apr. 3, 2:00-4:30 Film Showing: Sweet and Lowdown

Apr. 10, 5:00-6:30 Jazz Night

Apr. 11, 9:30-11:30 English Club – Environmental Protection

Apr. 15, 4:00-6:00 English Workshop

Apr. 17, 2:00-4:00 Film Showing: Field of Dreams

Apr. 23, 3:00-5:00 New Ways of Doing Research & Finding Information Using Free Internet Libraries

Apr. 25, 9:30-11:30 English Club – Jazz/Music American Center

Gabrian

bupbexinhus

Để theo dõi lịch các chương trình dành cho công chúng của trung tâm Hoa Kỳ, bạn vào đây nhé:

http://vietnam.usembassy.gov/program.html

hay vào đây (tiếng Việt):

http://vietnamese.vietnam.usembassy.gov/pasevents.html

Sáng thứ 7 này có Câu lạc bộ tiếng Anh Mỹ: chủ đề "Cách phát âm tiếng Anh Mỹ" từ 9.30 đến 11.30.

minh_blog

Cả tháng rồi chưa đến AC, nhớ quá. Tuần này quyết tâm phải đến bằng đuợc!!!

caukia2tek

thằng bạn cứ gọi đi lên cho nó biết tí chút,nhưng mình lười quá,

có điều hôm nọ được chỉ giáo thêm,cũng có tí xíu tự tin,chắc mai ngày kia lên xem xem tí,ko lười và kém mãi được

socola_chua2000

Trích từ bài của anbinhv viết lúc 15:35 ngày 26/03/2009:

Để theo dõi lịch các chương trình dành cho công chúng của trung tâm Hoa Kỳ, bạn vào đây nhé:

http://vietnam.usembassy.gov/program.html

hay vào đây (tiếng Việt):

http://vietnamese.vietnam.usembassy.gov/pasevents.html

Sáng thứ 7 này có Câu lạc bộ tiếng Anh Mỹ: chủ đề "Cách phát âm tiếng Anh Mỹ" từ 9.30 đến 11.30.

Thanks bạn nhiều nhé! Mình vừa vào đang kí nhưng mà hết suất rồi :D

nhycday

Trích từ bài của VirCes_dUcK viết lúc 23:07 ngày 14/03/2009:

mình dự mấy buổi rồi

rất thú vị

đầu tháng các bạn lên web đăng kí chương trình ưa thích sớm không có hết chỗ đấy :D

Làm thế nào để đăng kí được hả bạn ơi?

hathivnmp3

Tháng 3 này có thêm một buổi sinh hoạt nữa tại AC:

Tiếng Việt: 30.3.2009, 16h00-17h45

Nói chuyện và thảo luận: Tìm hiểu Văn hóa Kinh doanh Hoa Kỳ Marcie Fried

Speaker Program:Understanding American Business Culture

Time: 16:00-17:30, March 30, 2009

Venue: 1st Floor, Rose Garden Tower, 170 Ngoc Khanh Street, Hanoi

Each country has a unique culture and its own way of doing business. The United States of America is famous for its success in business and in developing and maintaining a culture which promotes and encourages businesses to grow and flourish. What are the strengths and weaknesses of the “typical” American workplace and employee? What qualities and features of the American culture and the American people are key qualities of the American workplace? What can you expect if you work with or for an American business? What are American workers and businesses doing in response to the global economic crisis? Please join us for a frank and fun discussion with Ms. Marcie Friedman, Economic Officer

Được aTa100 sửa chữa / chuyển vào 11:24 ngày 26/03/2009

maybe_tell

mình dự mấy buổi rồi

rất thú vị

đầu tháng các bạn lên web đăng kí chương trình ưa thích sớm không có hết chỗ đấy :D

Farris

Mình vừa từng tới đâu một lần.về chỗ học và trang thiết bị thì thật tuyệt,mình không có comment,nhưng mấy chú bảo vệ ở đó khiến mình sợ hãi....hic,mình chỉ hỏi chỗ gửi xe ở đâu mà tận 5ph các chú ý mới chỉ ra 1 chỗ, sau đó vào thì mặt các chú ý hằm hằm tỏ vẻ khó chịu với học sinh vào học....

Baron

Mấy chú bảo vệ thỉnh thoảng tỏ ra khó tính nhưng dần cũng quen hết. Quan trọng là khi qua đoạn đấy thì mình lại được welcome rất nhiệt tình vì AC staff rất nice và helpful.

Các chủ đề có liên quan khác