d2v_kts

Bác Kentville cho em hỏi muốn apply làm intern thì phải có những điều kiện gì ạ? Em có thể xem thông tin apply ở đâu ạ?

ngocson_20_4_86

Làm intern như bọn mình thì trc hết bạn cũng phải là thành viên thường xuyên đến trung tâm thì mới nắm bắt được hết các hoạt động của AC.

Thường thì trung tâm sẽ thông báo tuyển qua mail cho những ai vừa đăng ký thành viên. Đợt này số lượng Intern cũng vừa đủ nên có lẽ là chưa có thông báo j. Thường thường đợt tuyển sẽ rơi vào khoảng tháng 5 hay tháng 8 (theo mình quan sát, do 1 số bạn intern tốt nghề hay đi du học).

Hiện nay thì AC đang cần tuyển 2 MC. Nếu bạn có khả năng thì apply nhé.

INTERNSHIPS AVAIABLE

The American Center, United States Embassy

Hanoi, Vietnam

The American Center (AC) of the Public Affairs Section at the U.S. Embassy is seeking part-time interns to work at the Center.

We are seeking 2 interns to work at the AC beginning in June 2009

Job description:

Interns will have responsibilities for:

- Hosting the American English Club which is a biweekly program

- Hosting film show programs at the Center

Requirements:

- Good command of both spoken and accounting English

- Good communication skills, good experience as an MC

- University students are welcome to apply!

Term: 3 months beginning on June 1, 2009

If you are interested in this internship, please click here to apply or post mail to:

The American Center, Rose Garden Tower, 1st F/L, 170 Ngoc Khanh Str., Hanoi

Deadline: May 15, 2009

To learn more about our center, please visit our website:

http://vietnam.usembassy.gov/irc.html

Thank you.

The American Center

Public Affairs Section

U.S. Embassy

Igasho

Trích từ bài của Kentville viết lúc 08:17 ngày 16/04/2009:

........

2 là nếu đăng ký mà bạn k tham gia đến 3 event thì trung tâm sẽ loại email của bạn trong danh sách đăng ký............

OMG! Mình vừa đăng kí 2 event của tháng 4 nhưng cuối cùng có chuyện đột xuất nên lại k đi được!

7_spiders

Trích từ bài của ngoc_tit viết lúc 07:46 ngày 16/04/2009:

Bạn Kentville ơi, thế khi nào thì được đăng ki tham gia mỗi tháng vậy, mình muốn tham gia tháng 4 này nhưng trên website các ngày đều closed hết rồi!

Trích từ bài của Kentville viết lúc 01:28 ngày 16/04/2009:

Trích từ bài của Machiavelli viết lúc 20:18 ngày 15/04/2009:

Kentville là bạn nào mà tốt thế nhỉ?

Cho tớ hỏi là có cuốn For Whom the Bell Tolls k?

Mí lại chỉ giùm tớ vị trí giá để cuốn A Farewell to Arms nha

Mai tớ ra tớ đọc ^^

P/S: Mí lại cho tớ hỏi cuốn The Old Man and the Sea nữa. Đều của Hemingway nha. Thax

Mình là Intern của Trung tâm. Mỗi buổi đến trung tâm đều có 1 bạn intern trực ở đó để giúp đỡ tất cả nguời đến sử dụng những dịch vụ đuợc dễ dàng và thuận tiện.

Cuốn sác mà bạn nói theo mình biết thì k có. Nhưng có thể trung tâm order thêm một số cuốn mà mình không rõ nên bạn có thể đến để tìm thêm.

Nếu bạn để ý thì sách fiction sẽ đuợc sắp xếp theo tên tác giả. Ví dụ nếu tác giả Hemingway thì sẽ đuợc dán nhán HEM ở gáy sách.

Chào mừng các bạn đến với trung tâm!

Thường thì cuối tháng trung tâm sẽ mở đăng ký các event và tất cả người đều biết đến thông tin này qua email update hàng tháng.

Nếu bạn chưa đăng ký thành viên thì có thể vào link này:

http://creator.zoho.com/pashanoi/form/14

đăng ký để nhận được những thông tin đó.

Không phải tất cả tất cả người đều có thể tham gia đầy đủ các event nên nhiều trường hợp các bạn đăng ký mà k đến tham dự.

Do đó với những bạn chưa đăng ký được thì có thể đến sớm trước mỗi chương trình và phụ thuộc vào số lượng các bạn tham gia mà trung tâm cho phép các bạn đó tham gia hay không.

Mình cũng nhắc tất cả người thế này.

1 là tất cả người nên đăng ký các event mà mình muốn tham gia và có thể đi được.

2 là nếu đăng ký mà bạn k tham gia đến 3 event thì trung tâm sẽ loại email của bạn trong danh sách đăng ký.

3 là email đăng ký thành công là email nhận được confirm từ trung tâm.

Hy vọng các bạn sẽ luôn thấy bổ ích với những event của trung tâm

Kilydd

Bạn Kentville ơi, thế khi nào thì được đăng ki tham gia mỗi tháng vậy, mình muốn tham gia tháng 4 này nhưng trên website các ngày đều closed hết rồi!

Trích từ bài của Kentville viết lúc 01:28 ngày 16/04/2009:

Mai tớ ra tớ đọc ^^

P/S: Mí lại cho tớ hỏi cuốn The Old Man and the Sea nữa. Đều của Hemingway nha. Thax

Mình là Intern của Trung tâm. Mỗi buổi đến trung tâm đều có 1 bạn intern trực ở đó để giúp đỡ tất cả nguời đến sử dụng những dịch vụ đuợc dễ dàng và thuận tiện.

Cuốn sác mà bạn nói theo mình biết thì k có. Nhưng có thể trung tâm order thêm một số cuốn mà mình không rõ nên bạn có thể đến để tìm thêm.

Nếu bạn để ý thì sách fiction sẽ đuợc sắp xếp theo tên tác giả. Ví dụ nếu tác giả Hemingway thì sẽ đuợc dán nhán HEM ở gáy sách.

Trích từ bài của K1dD13 viết lúc 04:40 ngày 14/04/2009:

Hỏi gấp: tại AC có cuốn tiểu thuyết nào của Ernest Hemingway ko?

Mình mới ngó qua cái list thì thấy 2 cuốn này:

Farewell to Arms

Garden of Eden

K biết có đung sách bạn cần k. Nếu có thể thì bạn cứ đến AC tìm thêm. Ở đó có khaongr 500 cuốn sách về fiction

synyoen

Mai tớ ra tớ đọc ^^

Gr­mur

Bạn cứ ra chỗ để sách fiction hay là hỏi bạn intern trực hôm đấy thì sẽ được chỉ dẫn tận tình.

Mai tớ ra tớ đọc ^^

Dave

Trích từ bài của ThePro viết lúc 01:44 ngày 12/04/2009:

Mình nghĩ là AC ma` mở cửa thông tầm qua buổi trưa luôn được thì tốt quá

Được ThePro sửa chữa / chuyển vào 01:45 ngày 12/04/2009

AC thuộc Đại sứ quán Mỹ mà các vănphòng chốngcủa Đại sứ quán đều làm chuyện theo khung giờ đó nên chuyện mở thông trưa là không thể.

Đúng là sinh viên như bọn mình chuyện mở thông trưa rất là thuận tiện nhưng có lẽ sẽ hy vọng vào những dịch vụ sau này của AC.

Daryl

Trích từ bài của hurjun viết lúc 22:16 ngày 06/04/2009:

cái chị áo hồng ngồi đọc tạp chí bên tay trái kia là chị lễ tân mà

Trước đây có thể tạm gọi như vậy nhưng k chính xác.

Dù sao bây giờ chị ý cũng là nhân viên chính thức, assistant đàng hoàng chứ. Chị ý có nhiệm vụ tiếp đón tất cả người đến trung tâm nên bạn nghĩ vật thôi

Dacian

Trích từ bài của vnbui viết lúc 19:04 ngày 08/04/2009:

cùng nhau gửi email kiến nghị với US Embassy mở cửa AC đến 8Phần mềm như trước đây nhé

Công nhận mở đến 8Phần mềm thì phù hợp với nhiều đối tượng hơn, nhất là ng đi làm, hay các bạn học chiều đến học nhóm. Nhưng nếu số lượng ng đến buổi tối k đảm bảo như năm ngoái thì trung tâm vẫn phải đóng cửa 6pm. Mở thêm 2h là có thêm 1 người trực + 1 volunteer, chuyện sắp xếp cũng khá khó khăn

master_boy_s2

Trích từ bài của Lordrichvn viết lúc 05:39 ngày 04/04/2009:

Mình đăng ký tham gia 1 event nhưng full mất rồi,

các bạn cho mình hỏi, nếu mình tham gia CLB tiếng Anh thì mỗi lần tham gia đều phải đăng ký trước hay là chỉ cần đăng ký 1 lần là được

Thanks a lot

Ừ, mình hỏi chút, thế có nghĩa là mỗi khi mình tới đây để đọc sách báo ... thì cứ thế đến, chỉ mang theo thẻ SV thôi phải không? Còn khi nào muốn tham gia event nào mới cần đăng ký chứ hả? Confirm lại cho chắc thôi mà.

utcung_thanhhoa

tớ có đăng ký vào thứ 7 này , chủ đề là Environmental Protection. Nhưng thứ 7 tớ lại bận mất rồi , bạn nào thick tớ để lại chỗ cho

Phần mềm nick d/ đàn nha

caodung_1101

Bình thường các sự kiện công chúng theo nội quy là phải đăng ký nhưng mà tớ thấy thường là ít khi đủ người tham gia lắm cho nên các bạn nếu chưa đăng ký vẫn dược đến mà :D chỉ tội là trung tâm trong tòa nhà bí không khí quá nên không khí mình thấy hơi nặng nề

tddmkt90

Trích từ bài của em_khat viết lúc 23:30 ngày 08/04/2009:

Trích từ bài của Lordrichvn viết lúc 05:39 ngày 04/04/2009:

Mình đăng ký tham gia 1 event nhưng full mất rồi,

các bạn cho mình hỏi, nếu mình tham gia CLB tiếng Anh thì mỗi lần tham gia đều phải đăng ký trước hay là chỉ cần đăng ký 1 lần là được

Thanks a lot

Ừ, mình hỏi chút, thế có nghĩa là mỗi khi mình tới đây để đọc sách báo ... thì cứ thế đến, chỉ mang theo thẻ SV thôi phải không? Còn khi nào muốn tham gia event nào mới cần đăng ký chứ hả? Confirm lại cho chắc thôi mà.

Uh, bạn chỉ cần mang chứng minh thư hay thẻ SV thôi

Mình nghĩ là AC ma` mở cửa thông tầm qua buổi trưa luôn được thì tốt quá

Được ThePro sửa chữa / chuyển vào 01:45 ngày 12/04/2009

bunbozoheo

Bạn thân mến!
Rất tiếc bài viết của bạn có thể có nội dung chưa phù hợp hay bạn là thành viên mới trong box. Bài viết này sẽ bị ẩn và bạn sẽ không thể gửi bài trong box cho tới khi bài viết được kiểm duyệt xong. Nếu không có sự vi phạm, bài viết của bạn sẽ được hiển thị trở lại trong một thời (gian) gian ngắn.
Mong bạn thông cảm và tiếp tục đóng lũy xây dựng và phát triển TTVNOnline!
Ban Quản trị TTVNOnline.

Các chủ đề có liên quan khác