socnau_hoxam

Được người chị tui giới thiệu trang web học tiếng Anh từ cơ bản đến nâng cao được người nước ngoài rất ưa chuộng . Sau 1 thời (gian) gian thử nghiệm vốn E của tui tăng rất nhanh đến mức không ngờ. Từ khi học trên trang web này, tui vừa không còn tốn nhiều trước để đi học thêm ở các trung tâm nữa; thay vì đi học tui dành 2h mỗi ngày để học trên đây(biết nhiều kiến thức, hấp dẫn, luyện rất nhiều kỹ năng, rất dễ nhớ...); còn nhiều tiện ích nữa bạn sẽ thấy nếu bạn vào website.

Hôm nay mình share cho các bạn link này nhằm giúp cho các bạn học tốt tiếng anh hơn nữa

Bạn không cần làm ra (tạo) tài khoản.

đây là trang chủ, tùy tctuvan muốn chọn chuyên mục nào để học mỗi ngày.

Chúc các bạn học tốt.

Thân!

AbOwen

Hic... cho mình nhìu trang web wa giờ mình không biết nên dùng trang nào... nhìn rối hết... dù sao cũng thanks các bạn nhìu!!!!

Tiếp theo mình xin sẻ chia với các bạn trang web học bất kỳ ngôn ngữ nào khác theo cách mà bạn lựa chọn tại trang web

(link này do 1 người Chú của tớ cho đó)

bạn hãy vào xem 1 lượt các vị trí, cần gì cứ nói trong topíc này mình sẽ chỉ dẫn cho các bạn. Chúng ta cùng sẻ chia, học hỏi và cùng tiến bộ nhé. Thân!

Nam_Peo

mình cũng có nè nó có nhiều cấp độ lắm từ dễ đên khó lun: esl-lap.com hay lắm

minh_ky

Mình là thành viên mới cũng muốn học tiếng anh nhưng không có thời (gian) gian . Thấy bạn giới thiệu cũng khá hấp dẫn đấy không biết tình hình thế nào đây , nhung cũng thanks bạn tr­­­­uoc nhé . mình muốn upload thông tin mới để sẻ chia thì làm thế nào bạn có thể t­w vấn được ko

Văn hóa cảm ơn

Nhập gia tùy tục | Văn hóa thảo luận Ketnooi.com/forum:

~ Chúng tui bấm thanks khi được đọc bài viết hay.

~ Chúng tui bấm thanks thay cho lời nói "cảm ơn".

# 1 Thanks = 2 điểm danh tiếng để nâng cao uy tín và level.

# Bài viết nhận nhiều thanks sẽ được đưa vào List Bài Viết Hay.

- Bấm nút thanks là cách Thank ý nghĩa nhất.

- Giúp đỡ lại người khác là cách Thank thiết thực nhất.

Lanny

Chào cả nhà, mình là thành viên mới. Mình mới tìm được một trang web dạy tiếng anh cũng hay lắm. Cả nhà vào thử xem coi được không .

QUẢNG CÁO TỪ KHÓA

Trích:

Nguyên văn bởi kristenkrock

Mình muốn hỏi về cách làm ra (tạo) một trang web riêng?

Có bạn nào biết chỉ hộ mình với!

Thank trước nha!

bạn hỏi nhầm chỗ rùi, sang box tin học hỏi nhen bạn

QUẢNG CÁO TỪ KHÓA

candy15160

sao mà học tiếng anh hoài không thấy giỏi vầy để mình cào web cảm ơn nhiều nha .

Văn hóa cảm ơn

QUẢNG CÁO TỪ KHÓA

Godfrey

Trích:

Nguyên văn bởi chaohoa

Cám ơn các bạn rất nhiều.

tui cũng đang muốn học tiếng anh để có thể giao tiếp được với người nước ngoài mà vẫn chưa tìm ra phương án học phù hợp.

tui đang làm chuyện ở Hà Nội, nhưng rất hay đi công tác các tỉnh, vài ngày mới về, có lần phải đi tới cả tuần. tui vừa tham khảo lịch học ở máy TT Apollo va Langgue link nhung toàn học theo thời (gian) gian: Thứ 2, 4, 6 hay 3, 5, 7 nên tui chưa đi học được. các bạn có phương án nào hay thì lũy ý giúp tui nhé. tui xin cảm ơn.

hi. Với những chuyến công tác hàng tuần như anh hiện tại. em nghĩ cách tốt nhất anh có thể vào học trang web em vừa gửi ở trang 1( ), ngoài ra anh cũng có thể học trang hay hay ... . Hiện nay trên mạng có rất nhiều trang để học anh cứ tham khảo xem sao. Chúc anh tìm được phương án phù hợp nhất. Chúc anh thành công trong cuộc sống.

Văn hóa cảm ơn

QUẢNG CÁO TỪ KHÓA

happylife8884

Cám ơn các bạn rất nhiều.

tui cũng đang muốn học tiếng anh để có thể giao tiếp được với người nước ngoài mà vẫn chưa tìm ra phương án học phù hợp.

tui đang làm chuyện ở Hà Nội, nhưng rất hay đi công tác các tỉnh, vài ngày mới về, có lần phải đi tới cả tuần. tui vừa tham khảo lịch học ở máy TT Apollo va Langgue link nhung toàn học theo thời (gian) gian: Thứ 2, 4, 6 hay 3, 5, 7 nên tui chưa đi học được. các bạn có phương án nào hay thì lũy ý giúp tui nhé. tui xin cảm ơn.

Văn hóa cảm ơn

chào bạn! tui đã ra trường được 1 năm rồi và giờ tui đang làm ở một công ty rượu vang. Nói chung tui không phải thường xuyên sử dụng đến tiếng anh nên khả năng của tui đã bị kém đi rất nhiều đặc biệt là nghe. Nếu bạn nào có trang web tiếng anh nào học hiệu quả nhất chỉ cho tui với. Một thời (gian) gian không động đến thấy hối hận quá các bạn ạ. Cảm ơn nhìu nhé

Văn hóa cảm ơn

QUẢNG CÁO TỪ KHÓA

tammao1994

Merci các bạn vừa sẻ chia nhiều website học tiếng Anh khá bổ ích. Sẵn đây mình cũng xin đóng lũy 1 địa chỉ mà mình hay sử dụng : Chúc tất cả người ngày càng nâng cao kỹ năng ngoại ngữ của mình nhé.

QUẢNG CÁO TỪ KHÓA

lolem_cobe

Cám ơn Chutpro nha. Mình thấy trang Web này học khá hay. Mình vốn thích học tiếng anh nhưng đầu óc mình lại không được thông minh lắm.thanks

Văn hóa cảm ơn

QUẢNG CÁO TỪ KHÓA

tien_kin

Bạn ơi, tại sao mình click vào trang web mà bạn giới thiệu lại không được nhỉ? Mình đang rất muốn ôn lại kiến thức tiếng anh của mình. Mình rất muốn tìm một trang web học từ cơ bản đến nâng cao một cak bài bản, ôn được nhiều kĩ năng. Mong bạn giúp đỡ. Thanks

Văn hóa cảm ơn

QUẢNG CÁO TỪ KHÓA

Mình xin đóng lũy thêm vài webside rất có ích cho chuyện học anh văn, các bạn tham khảo nhé

: Website hiệu quả để luyện speaking. Website cung cấp hàng ngàn bài học miễn phí có tính tương tác cao – người sử dụng có thể ghi âm và gửi file đến trang này để được chấm và nhận xét; ngoài ra trang này đặc biệt hữu ích với người nói chậm, nói không lưu lóat.Những bài học này được cung cấp bởi những giáo viên giàu kinh nghiệm và được chia thành nhiều chủ đề phù hợp với mục đích của người học.

: Là cộng đồng chat voice lớn nhất hiện nay với trên 4 triệu thành viên, hàng nghìnphòng chốngchat với các chủ đề khác nhau.Đặc biệt có nhữngphòng chốngchat dành riêng cho chuyện học TOEFL (do các nhóm học tập nước ngoài hay Việt Nam lập ra)hay chuyên luyện phát âm (do người bản xứ là moderator), nghe nói tiếng Anh đơn thuần, chơi trò chơi, câu đố chữ bằng tiếng Anh. Đây là một công cụ hữu ích để nâng cao khả năng nghe nói tiếng Anh của các bạn. Cácphòng chốngchat này chỉ có vào một giờ nhất định nên các bạn cần kiểm tra lại lịch học từ xa trên trang web của nhóm minh muốn tham gia.

: Website học tiếng Anh miễn phí với các lớp học online được chia thành nhiều trình độ, các kiến thức tiếng Anh được giới thiệu một cách súc tích và độc đáo cùng các tin tức về giáo dục và du học bổ ích.

: Website thông tin về tất cả lĩnh vực đời sống giúp nâng cao khả năng đọc hiểu cũng như nghe tin tức qua radio. Chuyên mục Learning English còn cung cấp các bài học nghe, nói, đọc, viết về tất cả chủ đề vô cùng hữu ích.

: Website cung cấp thông tin giáo dục du học và học tiếng Anh trực tuyến.

: Cung cấp các bài tests miễn phí để chuẩn bị cho các kì thi vừa được chuẩn hoá cũng như để nâng cao khả năng tiếng Anh nơi chung..

www.courseworkbank.co.uk: (thay cho essaybank vừa đóng cửa) Là kho tài liệu với rất nhiều bài luận chất lượng cao được viết bởi những sinh viên Anh quốc về nhiều đề tài phong phú. Những bài luận này được cung cấp đến người sử dụng miễn phí.

: Kho tài liệu essays và các bài luyện thi TOEFL, IELTS, TOEIC, SAT, GMAT,… Ngoài ra còn có thông tin học bổng và những thông tin hỗ trợ tài chính cho sinh viên quốc tế.

: Những bài học để luyện tập kĩ năng thuyết trình, được soạn bởi giáo sư Pearson Brown, người vừa có 25 năm kinh nghiệm giảng dạy kĩ năng thuyết trình cho tất cả đối tượng.

: Website cung cấp tài liệu tiếng Anh và các khoá học phù đạo các môn học như Toán, Lý, Hoá, Văn,… bằng tiếng Anh cho những người chuẩn bị đi du học và học sinh ôn thi Đại học.

: Kho tài liệu trực tuyến lớn nhất cung cấp các sách luyện thi, sách rèn luyện kĩ năng tiếng Anh, audiobooks, tạp chí và phần mềm học tiếng Anh miễn phí.

có nhiều câu lạc bộ (online và offline) với các hình thức học tập hết sức đa dạng, kết hợp với những họat động ngoại khóa bổ ích để nâng cao tiếng Anh như du lịch, clb thuyết trình v.v...

www.vietnameseonline.net: Diễn đàn trao đổi ngôn ngữ, văn hóa giữa người Việt Nam và những người nước ngoài muốn học tiếng Việt.

: Kho sách văn học lớn bao gồm truyện nhiều thể loại, thơ, văn xuôi và kịch. Kèm theo còn có tiểu sử, cuộc đời nhiều nhà văn và thảo luận về những cuốn sách hay. Bên cạnh đó, website còn có một 1 bộ bách khoa toàn thư với rất nhiều thông tin bổ ích và 1 khu vực để bạn đọc làm thơ. Nếu bạn có niềm đam mê với thơ ca thì đây là 1 website lý tưởng để đăng tải và sẻ chia những tác phẩm của bản thân!

www.worldebookfair.com: Cung cấp ebooks miễn phí trong thời (gian) điểm cụ thể, được tổ chức hàng năm. Bạn có thể vào mục Collections để tham khảo danh sách các đủ loại ebook miễn phí từ truyện thiếu nhi cho đến audio books đủ các thể loại, với trên 100 ngôn ngữ.

Source:

PS: Nhiều thông tin bổ ích khác vừa được chia sẽ trên diễn đàn của cộng đồng Quế Sơn tại địa chỉ:

TẠI ĐÂY BẠN CÓ THỂ TÌM THẤY NHIỀU THÔNG TIN VÀ TÀI LIỆU DÀNH CHO HỌC THUẬT CŨNG NHƯ GIẢI TRÍ KHÁC. HÃY GHÉ THĂM BẠN NHÉ.... CÒN RẤT NHIỀU KHÁM PHÁ MỚI MẺ DÀNH CHO BẠN.

Conan

Mình cũng muốn giới thiệu với các bạn một trang học tiếng Anh là web học tiếng anh bổ ích khác (đủ tất cả kỹ năng nghe, nói , đọc, viết), có cả trang mà bạn chutpro vừa giới thiệu đó.

Chúc các bạn nâng cao kỹ năng tiếng Anh của mình!

Thân!

QUẢNG CÁO TỪ KHÓA

Các chủ đề có liên quan khác