minhpham94

Chắc các bạn đều biết là mỗi đề Toeic đều có một bảng điểm Toeic riêng, không đề nào giống với đề nào. Chính vì vậy mà những bạn cần bằng Toeic (trong đó có mình
) chả biết đường nào mà lần luôn. Trước mình cũng hay đi kiếm trên mạng nhưng ra tùm lum, lúc thì bảng này, lúc thì bảng kia =)) mà chỗ nào cũng bảo là để tham khảo thôi. Ừ thì mình cũng ngậm ngùi chịu chết chứ sao giờ =)) Chẳng lẽ giờ chạy vô chỗ ra đề hỏi là cho tao bảng quy đổi điểm của bọn mày đi để tao đỡ khổ :sorry:

Tự nhiên cách đây mấy hôm tình cờ thấy một trang có đăng bảng quy đổi điểm Toeic do ETS chứng nhận
mừng hết lớn.

Theo bảng đổi điểm thì:

Đúng từ 46 đến 50 câu nghe thì điểm có thể dao động từ 150 đến 220 điểm;
Đúng 66 đến 70 câu đọc thì điểm dao động từ 295 đến 350 điểm.

=> để đạt được Toeic 500 điểm, chiến thuật và mục tiêu ôn luyện sẽ là:

Nếu bạn khá Reading hơn:

Đạt ~300 bài đọc → đúng từ 66 đến 70 câu bài đọc

Đạt ~200 bài nghe → đúng từ 41 đến 45 câu bài nghe

Nếu bạn khá Listening hơn:

Đạt ~300 bài nghe → đúng từ 61 đến 65 câu bài nghe

Đạt ~200 bài đọc → đúng từ 46 đến 50 câu bài đọc

bảng quy đổi điểm toeic ets oxford

Ảnh kèm hơi nhỏ, các bạn chịu khó kích vào hình xem nhé
Còn cách nhìn bảng hiểu số điểm là: (trang mình lấy không cho copy-paste nên mình gõ lại đoạn quan trọng nhất =)) lỡ có sai sót thiếu dấu thì các bạn bỏ qua cho mình nhé =)) Còn bạn nào thích đọc bài đầy đủ thì vô thẳng luôn đi, trong đó cũng có nói về thang điểm toeic nữa, thấy cũng đầy đủ =)))

À, nghe bảo bảng quy đổi điểm trên lấy từ cuốn Tactic for toeic gì gì đó của oxford, cuốn này mình có lên mấy trang down tài liệu ôn toeic thấy cũng hay, khoái nhất là vụ nội dung được ets chứng nhận

Các chủ đề có liên quan khác