Cùng chia sẻ kinh nghiệm học Tiếng Anh!
Kho tài liệu Tiếng Anh khổng lồ của Kết nối
:read:
Nội quy chuyên mục: Chia sẻ kinh nghiệm, download tài liệu học tiếng Anh
Kho tài liệu học Tiếng Anh khổng lồ của Ket-noi!

* Ai muốn làm trắc nghiệm xin vời vào Kho trắc nghiệm Tiếng Anh của ket-noi

* Tham gia diễn đàn Vietnam Answer (All in English) để trau dồi tiếng Anh nhé
By guardian_angel0912
#136732 bạn phài định hường là bạn đang muốn học để đi làm hay đi du học? nếu muốn đi làm thì bạn nên lấy TOEIC vì bây giờ các công ty hay đòi bằng đó lắm và khi có nó bạn cũng dễ xin chuyện nũa hihi, mình thấy có trường Master ở 909 Nguyễn Kiệm gò vấp, học cũng tốt lắm đó, nếu bạn không hài lòng về khóa học thì được học lại miễn phí khỏi tốn trước hihi rút ngắn thời (gian) gian cho bạn 1/3 thời (gian) gian khi bạn học ở các trường khác đó.
By bachkim_8k_9x
#137130 Theo chị thì TOEIC là dễ đạt được diểm cao nhất, đây cũng là điểm cao nhất chị đạt khi so sánh với kết quả với IELT. TOEIC thì thích hợp với đi làm

IELT và TOEFL thì dành cho academic purpose, như đi học chẳng hạn, nên chắc chắn sẽ khó hơn.
By babie_dragon1996
#137280 nói chung thì TOEIC là dễ và bình dân nhất, chứ mấy cái IELTS và TOEFL học thuật lắm, không thật sự cần thiết. Nếu để xin chuyện chỉ nên học TOEIC thôi. Ở HN thì có thể học thêm ở trung tâm Equest, giá trước vừa phải,tương xứng với chất lượng.
By nam_lun_di_dong_a1
#137437 Theo mình thì cái nào cũng thế cả thôi. Giỏi AV thì thi cái j cũng có KQ cao...

Nhưng nếu bắt buộc phải so sánh (hơi khập khiễng!), thì mình thấy thế này:

TOEIC là tiếng anh thương mại, từ ngữ chuyên ngành sẽ khác với TOEFL và IELTS, và nhiều ng bảo là nó dễ hơn.

IELTS với TOEFL thì cùng 1 kiểu, dành cho ng đi du học... về mức độ thì IELTS dễ có điểm cao hơn TOEFL 1 chút xíu.

Muốn luyện thi IELTS tốt ở TP HCM thì nên chọn ACET. BC cũng tốt nhưng thời (gian) gian học kéo dài, không phù hợp lắm với những ai cần cải thiện trình độ gấp.

TOEFT thì nghe đồn có ILA, nhưng mà trung tâm này có vẻ lắm tai tiếng (mặc dù ở TP HCM cũng dc nhiều ng ưa thích!). Ngoài ra còn có CleverLearn j đó trên đường NTMKhai.

nói chung 4 trung tâm trên thuộc loại đắt nhất nhì tp HCM. có 1 trung tâm cũng khá uy tín mà giá cả phải chăng: SEAMEO (luyện TOEFL!)

Mình biết có vậy thôi à...
By xuanle84
#137583 Mấy cái khác thì mình không biết nhưng nếu nói riêng về TOEIC thì nó chú trọng đến nghe và văn phạm.

TOEIC thì bây giờ hìnhcoi nhưbắt buộc sinh viên ra trường phải có bằng này cỡ khoảng 400-450 đối với các khối kinh tế, kĩ thuật... còn ngành ngoại ngữ thì cao hơn
By riu_hbt
#137610 các bạn cho mình hỏi, nếu muốn lấy IELTS 6.0 thì cần thời (gian) gian bao lâu nếu mình vừa học ở trường chính quy vừa theo học Anh văn ở British Council?

Còn nếu mình chỉ tập trung luyện IELTS thôi thì mất thời (gian) gian bao lâu?

British Council có mở lớp theo 2 hình thức trên ko? (học Anh văn ngoài giờ và học luyện cấp tốc ấy)

Trình độ Anh văn mình bây giờ cũng kha khá, nhưng so với các bạn có IELTS 6.0 thì thua xa.

Mong ai có kinh nghiệm sẻ chia cho mình nhé! Thank rất nhiều!
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym