Jerardo

Theo mình biết thì trong 3 chứng chỉ trên thi TOEIC là dễ nhất, TOEFL IBT là khó nhất(cái này mình vừa học rùi nên thấy khó và áp lực thật), IELTS khó hơn TÒEL ở Reading và Writing, 2 kĩ năng còn lại thì dễ hơn TOEFL IBT( mình đang học IELTS cũng thấy thế).Nhưng cũng tùy múc đích bạn học nữa.Nếu đi du học thì TOEFL dành cho Mỹ, IELTS dành cho Anh, Úc,... còn TOEIC thì là tiếng Anh thương mại, kinh tế, phù hợp với người học vè kinh tế.Chúc bạn tìm được sự lựa chọn tốt ^^

cho mình hỏi thêm, mình muốn thi cao học, trình độ toefl 400, mà mình còn 3 tháng nữa, trình độ anh văn của mình rất kém, vậy mình nên học ở đâu cho kịp, mình rất gấp, thank

mafiaboy2001

tui muốn nói với bạn rằng cái nào cũng dược .Nhưng bnaj mới có vốn anh văn dơn giả thì nên học lại anh văn căb babr b hoạc c rùi học lên tiếp

tui muốn nói với bạn rằng cái nào cũng dược .Nhưng bnaj mới có vốn anh văn dơn giả thì nên học lại anh văn căb babr b hoạc c rùi học lên tiếp

Briggere

có thể nói đây là vấn dề chung của nhiều bạn trẻ ngày nay.Câu trả lời đơn giản nhất là bạn học cái nào cũng được.Điều quan trọng nhất là:Ang văn có 2 cái chính đó là viết và nói.Và Bạn muốn nhấn mạnh vào cái nào thì chỉ chuyện học theo cái ấy.KHông quan trọng là chương trình học nào.Nhưng đối với một người bập bẹ mới nói thì tốt hơn hết là TỪ VỰNG VÀ CÚ PHÁP.Tốt cho các bạn đang đi học và làm kiểm tra lấy điềm.

Ingram

có thể nói đây là vấn dề chung của nhiều bạn trẻ ngày nay.Câu trả lời đơn giản nhất là bạn học cái nào cũng được.Điều quan trọng nhất là:Ang văn có 2 cái chính đó là viết và nói.Và Bạn muốn nhấn mạnh vào cái nào thì chỉ chuyện học theo cái ấy.KHông quan trọng là chương trình học nào.Nhưng đối với một người bập bẹ mới nói thì tốt hơn hết là TỪ VỰNG VÀ CÚ PHÁP.Tốt cho các bạn đang đi học và làm kiểm tra lấy điềm.

gambatte43

Nếu bạn có ý định du học: khóa học IELTS hay TOEFL (hay TOEFL iBT) là phù hợp với bạn.

Nếu bạn chỉ muốn học để giao tiếp, hãy học TOEIC. Các công ty khi tuyển việc làm thường đòi hỏi bằng TOEIC. Thậm chí có những công ty buộc bạn phải thi TOEIC mặc dù bạn vừa có trong tay bằng IELTS hay TOEFL. Điều này có thể lý giải là do Anh văn sử dụng trong các công ty là Anh văn giao tiếp văn phòng, giao tiếp bình thường, trong khi Anh văn giao tiếp mà bạn được trang bị khi học IELTS hay TOEFL lại mang tính học thuật (Academy) rất cao, không phù hợp với môi trường văn phòng.

Nếu bạn không có dự định làm chuyện cho một công ty hay tổ chức nước ngoài, có thể bạn chỉ cần học chứng chỉ nước là đủ. Thông thường các nhà tuyển việc làm chỉ cần bạn có trong tay bằng B CCQG là đạt yêu cầu.

Nếu bạn muốn trau dồi 4 kỹ năng nghe - nói - đọc - viết mà không đủ tiềm năng theo học các khóa học cao cấp, bạn có thể đăng ký một khóa Anh văn tổng quát (General English). Sau đó, bạn có thể tham gia (nhà) thêm một khóa luyện nghe - nói để tăng tiềm năng giao tiếp của mình.

Nếu bạn dự định tương lai mình sẽ là một nhà kinh doanh thì khóa học Anh văn thương mại (English for business) rất cần thiết đối với bạn. Khóa học sẽ trang bị cho bạn những kiến thức bổ ích về kinh doanh, như cách viết một bức thư trong kinh doanh, cách soạn thảo hợp cùng kinh tế bằng tiếng Anh…

Tóm lại, bạn cần xác định rõ mục đích bạn học Anh văn để làm gì, thì bạn mới có thể lựa chọn cho mình khóa học phù hợp nhất. Bạn nên tránh tình trạng “chạy theo số đông”, thấy người ta học gì thì mình học nấy, mà không hề để ý đến tiềm năng của mình (bao gồm tiềm năng tài chính, tiềm năng nắm bắt kiến thức…)

Nhưng nói chung nếu trình độ tiếng Anh như bạn nói thì mình nghĩ bạn nên tới trung tâm để được tư vấn thêm, học theo trình độ thích hợp và luyện thi để được kết quả cao nhất.

Mình giới thiệu cho bạn học viện EQuest ở 193 Nguyễn Thái Học, P. Phạm Ngũ Lão, Q1, Tp. HCm đó. Học được lắm mà học phí cũng phải chăng nữa.

Bạn có thể link vào web

để biết thêm thông tin nhé!

Chúc bạn sớm nhận được bằng theo nhu cầu của bạn nhé!

hailanpq

Member
Cần gấp TOEFL ITP (nội bộ) để làm Tiến sỹ

Cả nhà cho hỏi gấp: Mình đang muốn đi làm NCS, nhưng tiếng anh ABC lắm. Thấy nơi mình định làm yêu cầu chứng chỉ TOEFL ITP 450 diểm (coi như tương đương chứng chỉ B1, thay thế được TOEFL PBT). Mình không biết có nơi nào tin cậy có thể thi nhanh, dễ đạt, chứng chỉ được chấp nhận. Chỉ mình giùm với. Ở tỉnh lẻ, nên không biết rõ. Mình Thank trước

TrnhTNghin

tùy vào mục đích của bạn là gì mà chọn học và thi bằng nào. Mình thì không tự tin là tự học ở nhà sẽ đem lại kết quả mong muốn nên mình đến tt ngoại ngữ để học, ai có ý định học av thì đến EAS quận 6 học với mình nhé, chổ này chất lượng mà học phí trung bình các bạn khỏi lo nhé!

joycute

tùy vào mục đích bạn học là như thế nào chứ không thể nói cái nào dễ cái nào khó dc!
nếu bạn muốn có cái bằng sau này dễ xin việc, cty nước ngoài, lương cao thì học Toeic điểm càng cao càng tốt
nếu muốn du học hay phát triển ở nước ngoài thì học toefl, ielts..
chổ học thì mình thấy SG có nhiều tt, bạn tìm hiểu kỹ thông tin rồi chọn học..mình thì đề xuất học ở EAS quận 6, gần vòng xoay Phú Lâm á, giáo viên chất lượng, chương trình học phong phú hấp dẫn..cách dạy sinh động dễ tiếp thu bài, học phí cũng hợp lý nữa..

Các chủ đề có liên quan khác