Cùng chia sẻ kinh nghiệm học Tiếng Anh!
Kho tài liệu Tiếng Anh khổng lồ của Kết nối
:read:
Nội quy chuyên mục: Chia sẻ kinh nghiệm, download tài liệu học tiếng Anh
Kho tài liệu học Tiếng Anh khổng lồ của Ket-noi!

* Ai muốn làm trắc nghiệm xin vời vào Kho trắc nghiệm Tiếng Anh của ket-noi

* Tham gia diễn đàn Vietnam Answer (All in English) để trau dồi tiếng Anh nhé
By Baothghalach
#112843 theo mình, tự học ngoại ngữ rất khó với nhưng ai ít có năng khiếu về ngôn ngữ.Mà điều quan trọng là có 1 giáo viên dạy với phương pháp phù hợp
By Darcell
By Hamnet
#112849 minh se co gang thu xem sao.. cam on ban nhe

Văn hóa cảm ơn

Bấm thanks là bạn vừa tặng người đó 2 điểm danh tiếng.

- Bấm nút thanks là cách Thank ý nghĩa nhất.

- Trả lời lại câu hỏi là cách Thank thiết thực nhất.

By acat_0610
#112851 Minh hi vọng những ai đang học tiếng anh bất phải vì đam mê như mình sẽ đạt được những kết quả nhất đinh.
các bạn có thể nghe ngóng từ bạn bè về các thầy cô dạy tiếng anh tại nhà. Mình thấy học như vậy hiệu quả hơn học trung tâm nhiều( Trừ bay bạn có nhìu xiền để học ở trung tâm xịn)
By themask_fly
#112860 bạn muốn tăng vốn từ vựng thì chăm đọc vào và ít dùng từ điển. hãy đoán nghĩa của nó theo ngữ cảnh sau đó hãy tra lại nghĩa trong từ điển. Và nhớ là học tư từ từng ít một.không đốt cháy giai đoạn được đâu.bạn đừng kiếm cuốn sách quá khó khi trình độ của mình đang còn thấp vì nó chỉ làm bạn nản hơn thôi. Để có thể đoán từ theo ngữ cảnh bạn cũng cần một thời (gian) gian chuẩn bị vốn từ cơ bản nữa đấy.
By kayoki1985
#112881 mình cũng làm như thế đấy. nhưng mình tệ quá đi. mjnh thấy cách tốt nhất đó là học cùng một người. minh vừa là thầy giáo của ngưới đó, vừa là học sinh của người đó. như thế vì một kái gì đó mún kiểm tra bài người ta thì mình phải bít 1 ít và muốn lọt qua bài kiểm tra của ngưới đó mình lại phải bít thêm 1 jt nữa cứ thế sẽ tích lũy được nhìu nghê đó . Hi người học tốt nhất cùng mình có thể giỏi hơn mình 1 ít hay ít nhất cug phải có 1 ý nghĩa gì đó với mình. để mình có chút động lực ý ma.
By dulieuxd
#112888 mỗi người đều có 1 cách học tiếng anh riêng, dù có cách gì hay mấy thì hay mà theo thầy mình nói, học anh văn mà lười là vứt đi, hehe
By pqtalone
#112904 theo mình biết là ...chết quên điều cần nói
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym