Cùng chia sẻ kinh nghiệm học Tiếng Anh!
Kho tài liệu Tiếng Anh khổng lồ của Kết nối
:read:
Nội quy chuyên mục: Chia sẻ kinh nghiệm, download tài liệu học tiếng Anh
Kho tài liệu học Tiếng Anh khổng lồ của Ket-noi!

* Ai muốn làm trắc nghiệm xin vời vào Kho trắc nghiệm Tiếng Anh của ket-noi

* Tham gia diễn đàn Vietnam Answer (All in English) để trau dồi tiếng Anh nhé
By Giorgio
#84206 Mới down xong, học thử mấy bài thấy quá hay, một phần mềm luyện đủ 4 kỹ năng nghe, nói, đọc viết. Đặc biệt ấn tượng với phần hình ảnh và âm thanh rất chân thực, rõ nét, như đưa người học vào một không gian thực đầy đủ các hình ảnh thực tế và âm thanh sống động.

Link download mới cập nhật 2014 1 link duy nhất

Level 1,2,3,4,5
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Setup

Lưu ý: nếu đọc mãi mà máy báo không nhận được âm thanh từ mic, thì các bạn nên kiểm tra lại mic của mình.

hay bảng sau: ( dành cho phiên bản v 3.3.5)

Sẽ có thể hiện lên bảng thông báo trên.
Có nghĩa là các bạn phải thiết lập cổng vào mic cho máy để có thể tập nói .
Thường máy laptop thì có thể dùng cổng ngoài là : digital mic
Nhưng các máy bàn thì các bạn phải mua thêm mic ( đi kèm theo phone).
Khi hiện lên bảng trên các bạn phải kiểm tra xem mình vừa cắm mic vào máy chưa.
Sau khi cắm xong, các bạn chọn Microphone rùi bấm continue.

Chọn audio setting để có thể tăng giảm âm thanh cho mic

Bắt đầu vào học nào, say Hello...hehe
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1024x775.

Sau khi máy chào hello, các bạn phải đọc theo giọng nam,

khi hiện lên hình trên và nghe một tiếng bip có nghĩa là các bạn phải đọc theo nó. Nếu đúng thì máy sẽ cho qua bài tiếp theo.
Click this bar to view the small image.

Bài tiếp theo, các bạn phải chọn hình đúng với câu mà máy nói, như hình trên máy đọc là a girl, do đó các bạn chọn hình cô bé đang cười với hoa màu trắng trên tay.
Tương tự cho câu còn lại.

Khi các bạn muốn so sánh giọng mình đọc với giọng chuẩn, thì các bạn chọn biểu tượng hình loa ở trên hình.
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1024x775.

các bạn đọc theo một lần nữa, câu của bạn sẽ được thu vào các đoạn bên cạnh và sẽ được so sánh với âm chuẩn This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 824x594.

các bạn chú ý cao độ ( tức ngữ điệu) của âm chuẩn để bắt chước đọc theo. Mình phải uốn cong cả lưỡi mới có âm độ gần tương tự với nó. Hic
Đường cong màu trắng là cao độ.
Sóng màu xanh chỉ độ cao cũng như độ rộng, kéo dài âm.
Có thể chọn hình loa để nghe mình đọc như thế nào.
Muốn thu lại các bạn bấm , rùi đọc lại.
Xong rùi đó, chúc các bạn thành công và khám phá hết những điều thú vị của chương trình này.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By nguyend_hieu
#84222 Axpro cho snow hỏi cái này nha, sao snow tải về và giải nén hết rồi. Snow làm đến bước click vào biểu tượng icon ở góc phải màn hình, nó hiện lên file cho mình chọn nhưng đến khi mở open thì không thấy cái bảng như axpro chụp? snow vào my computer thì có đĩa G nhưng khi click vào thì nó báo phải bỏ đĩa vào? Làm sao bây giờ?
By rymeroz

Trích:

Nguyên văn bởi snow_heart

Axpro cho snow hỏi cái này nha, sao snow tải về và giải nén hết rồi. Snow làm đến bước click vào biểu tượng icon ở góc phải màn hình, nó hiện lên file cho mình chọn nhưng đến khi mở open thì không thấy cái bảng như axpro chụp? snow vào my computer thì có đĩa G nhưng khi click vào thì nó báo phải bỏ đĩa vào? Làm sao bây giờ?

Chị có thể click chuột phải vào ổ đĩa -> chọn PowerISO -> Mount image và chỉ tới thư mục file cài đặt.

By Berresford
#84257 Tâm cập nhật thêm link Rapidshare và ifile cho các bạn nhé.
Chương trình làm ra (tạo) ổ đĩa ảo thì các bạn download ơ trên. Còn đây là link cài đặt chương trình và link level 1:

Download chương trình :

Download level 1
By Kenjiro
#84277 Axpro cho snow hỏi thêm cái này nhé, sao snow học hết lesson 2 của unit 1 thì không thể học tiếp lesson 3 nhỉ ? Lesson 3 có biểu tượng bị khóa rồi
By Dano

Trích:

Nguyên văn bởi snow_heart

Axpro cho snow hỏi thêm cái này nhé, sao snow học hết lesson 2 của unit 1 thì không thể học tiếp lesson 3 nhỉ ? Lesson 3 có biểu tượng bị khóa rồi

Tâm vừa vào kiểm tra, phần cuối của lesson 2 là phần writing, xong phần này thì chuyển là lesson 3 bình thường.
Chị thử bấm vào home, rồi chọn lesson 3 xem sao.

By Bardarik
#84314 Axpro oi ! sokudo vừa lam theo chỉ dẫn va học duoc level 1 hom qua rui .Hôm nay sokudo bất thể mở để học đựoc nữa .vây Axpro giúp minh kích vào đâu để học tiép vậy .thanks

Văn hóa cảm ơn

Mỗi lần được nhận thanks bạn sẽ có thêm 2 điểm.

- Bấm nút thanks là cách Thank ý nghĩa nhất.

- Trả lời lại câu hỏi là cách Thank thiết thực nhất.

By hale8085
#84328 Đây là lần đầu tiên sokudo đăng nhâp vào Ketnooi.com/forum/ và Sokudo nhận thấy Vncon.com là 1 diễn đàn rất hay bổ ít là cồng cùng của những người ham học hỏi và cùng nhau phát triển tri thức
By php_vn
#84359 bạn ơi. sao mình Extract file lv2 nó báo lỗi... bạn xem lại giúp mình với
Thanks

Văn hóa cảm ơn

Mỗi lần được nhận thanks bạn sẽ có thêm 2 điểm.

- Bấm nút thanks là cách Thank ý nghĩa nhất.

- Trả lời lại câu hỏi là cách Thank thiết thực nhất.

Kết nối đề xuất:
Learn Synonym