Engel

Mình muốn học thêm một ngôn ngữ nữa ngoài Av ra. Mình phân vân giữa Nhật- Hàn- Tây Ban Nha.

Nhật: vì mình có bà chị họ học ngành đông phương học nên có gì nhờ bả giúp.

Hàn: mình thích tiếng này vì nghe đồn học ngôn ngữ này khá dễ và thú vị.

Tây Ban Nha: chỉ dự định cho tương lai thôi, vả lại khó tìm ra lớp để học lắm.

Mình nên chọn gì? các bạn tư vấn giùm. Mình chỉ được chọn 1 vì tiềm năng và tài chính.

Chagiya

Ngôn ngữ chính thức của LHQ:

Tiếng Anh, tiếng Pháp, tiếng Tây Ban Nha, tiếng Nga, tiếng Trung Quốc, tiếng Ả Rập

vì thế chắc là nó sẽ thông dụng trên toàn thế giới.nếu muốn học thì bạn có thể học 1 trong những ngôn ngữ trên.

chúc bạn 1 ngày tốt lành!

php_vn

Mình có hai đứa bạn, một đứa học tiếng Tây Ban Nha còn đứa kia học tiếng Hàn. Đứa học TBN gia (nhà) đình cũng kha khá $$ chắc chỗ nó học cũng phải đóng trước nhiều. Còn đứa kia học ở trường Hàn ngữ SeJong ở gần Đài truyền hình, học phí cũng vừa phải. Học tiếng Hàn bây giờ dường như chỉ là theo xu thế chứ bất hướng đến mục tiêu cho tương lai. Hàn Quốc cho ra rất nhiều bộ phim tình cảm lãng mạn với các diễn viên đẹp, quyến rũ nên vừa cuốn hút rất nhiều người. Và từ đó họ đâm ra muốn học tiếng Hàn để theo "thần tượng". Nhưng cũng có người có những mục đích khác của họ như:l àm ăn, buôn bán, thông dịch viên,... nên mới học.

Theo mình, có người học tiếng Anh rồi ở Mĩ (vì gần Mexico) nên người Mĩ mới học tiếng TBN để thuận tiện giao tiếp (vì ở đó có NAFTA mà), cho nên mấy người học tiếng Anh kia mới đi học theo. Vì ý nghĩ rằng mai mốt qua Mĩ (du học, làm việc,...) biết luôn tiếng TBN cho tiện.

Cuối cùng, mình muốn nói là liệu tiếng Hàn có thật sự CẦN thiết cho bạn bất hay đó là điều mà bạn đơn thuần chỉ MUỐN học? Và với tiếng TBN cũng vậy. Bạn hãy suy nghĩ kĩ giữa sự CẦN và MUỐN. Kẻo lại tốn cả TIỀN lẫn THỜI GIAN.

Nathalia

theo mình nghĩ là tiếng Nhật đó..vì bi jờ Nhật đang là 1 nước rất phát triển,tN khá phổ biến,nước mình lại đang có mối quan hệ ngoại giao rất tốt với Nhật Bản..học tN rất tốt cho sau này đó bạn à..

saobang

Neu hoc de di lam thi theo minh len hoc tieng Nhat hoac tieng Trung Quoc . Con neu chi hoc de biet thi ban thay thich ngon ngu nao thi cu hoc ngon ngu do!

Các chủ đề có liên quan khác