rymeroz

tui muốn hỏi có thể học anh văn trên mạng được không(bài dành cho người mới bắt đầu học,chưa biết tí gì). Ai biết chỉ dùm nhé,Thank nhiều

Dino

tiếng anh cũng dễ học thôi chẳng có j khó khăn đâu..

nếu như chưa có kiến thức về anh văn..bạn có thể mua vài quyên sách về tự học từ vựng trước...hay là xem các chuơng trịnh dạy anh van trên tivi..thường xuyên nghe nhạc nước ngoài sẽ giúp được bạn đó

barbie_luv_9x

ban o dau?minh co day tieng Anh tai nha minh,nha minh o p10 quan tan binh tp ho chi minh.minh chuyen day can ban phat am ,van pham ,dam thoai cho moi trinh do.khong ngai nhan hoc vien chua biet tieng Anh,hoc sinh pho thong yeu can ban,nhan hoc vien moi lua tuoi,gio hoc do hoc vien tu chon,neu can thi ban lien he truc tiep voi minh voi so dt 01686565237 minh ten Nhan,han hanh duoc nhan cuoc goi cua ban,chao ban nhe

chuc ban som hoc biet tieng Anh

Duranjaya

Òh! Học trên mạng rất là khó hiểu, nếu muốn anh hãy đến các lớp Hướng nghề và học các lớp chứng chỉ từ A-B-C ý! Ở đó, gv sẽ dạy từ những kiến thức vỡ lòng đến những kiến thức khó.

-------Chúc anh thành công--------

chodientu

Nếu anh/chị chưa biết tí gì thì tui khuyên anh/chị nên đi học, có người chỉ dẫn sẽ tốt hơn. Nếu ngại anh/chị có thể mời giáo viên dạy kèm hết nhà.

Zechariah

Học tiếng Anh bất khó cũng bất dễ. Nhưng nghe anh nói anh lớn tuổi cũng bất phải vấn đề gì to tát. Lớp học tại chức Khoa Ngữ Anh Văn bên trường KHXH và NV mà em học có rất nhiều người 35 -45 học cũng bình thường có những người học tốt nữa và có trường hợp học lên cả Thạc Sĩ lun á.

Không có cái gì là bất có sự bắt đầu cả.

Có lẽ trước hết anh nên học bảng chữ cái rồi một số từ vựng và cấu trúc căn bản trong các sách hay học trên mạng hay là mua từ điển Việt Anh về tra những từ mình thích từ tiếng Việt qua tiếng Anh sẽ mau nhớ với nó có chỉ cách phát âm nữa.

Sau đó tầm sư học đạo.

Chúc anh học tốt !

Em cũng đang tìm cách học tốt môn này đây híc ngành của em đòi hỏi môn này dữ quá huhu

Achav

Mình nghĩ bạn có thể vừa học ở 1 trung tâm nào đó (chắc khó tìm í _bạn nên mời 1 gia (nhà) sư dạy kèm tại nhà thì hay hơn) vừa học 1 khóa trên mạng. Theo mình thì học với gia (nhà) sư thì sẽ nắm chắc kiến thức còn học trên mạng vừa bổ sung kiến thức vừa hiểu thêm 1 số vấn đề (với lại chưa chắc gia (nhà) sư của bạn phát âm chuẩn đâu, nhưng bạn cũng đừng quá tin tưởng vào mạng, Nếu mình tự tìm ra vấn đề thì tất cả chuyện sẽ tốt đẹp hơn, dễ dàng hơn đấy)

Thật tình mà nói thì có nhiều cách học và kết hợp nhiều cách lại cũng rất hay (kể cả chat bằng tiếng Anh cũng rất tốt- nếu bạn biết cách)

Tự tin lên nào, có cả khối người tương tự như bạn ấy chứ, và bạn còn tốt hơn họ nữa hihi (vì bạn biết bạn cần gì _cần tiếng Anh)

babyfrog

Thường thì tự học cũng tốt, nhưng nếu đến trung tâm học thì sẽ có môi trường và điều kiện nghe nói dc nhiều hơn. Hồi trước mình cũng định tự học, cơ mà ở nhà cứ lười. Đi theo đám bạn đến Anh ngữ Tome đăng ký học thử (vì bên Tome có chương trình học thử 1 tuần cho học viên mới), thấy khoái quá với học bên này thấy có không khí, có quyết tâm ghê luôn. Bạn cứ đến đó học thử đi cho biết. Trong tháng 10 này đang có chương trình ưu đãi giảm 50% học phí và còn dc tặng khóa học phát âm 1,1 triệu nữa đó >_<

myyydlove

Re: tui đã lớn tuổi,rất muốn học tiếng anh nhưng chưa biết tí gì về nó và ngại đến trường?

Thấy học qua mạng không hiệu quả lắm. Nên đến trung tâm học hay thuê gia sư về học sẽ tốt hơn á chị.

TrnhTNghin

Re: tui đã lớn tuổi,rất muốn học tiếng anh nhưng chưa biết tí gì về nó và ngại đến trường?

ko biết xưng hô thế nào đây..hihi... tiếng Anh cũng như tiếng Việt hay bất kỳ ngôn ngữ nào khác thôi. Muốn học thì không được ngại...ở tt ngoại ngữ Âu Úc Mỹ 368 Nguyễn Văn Luông p.12 quận 6 đặc biệt có lớp dành cho người lớn tuổi, mới bắt đầu học...
thầy cô rất am hiểu tâm lý, không khí lớp học thoải mái nữa nên sẽ không còn ngại ngùng gì đâu, thật đấy! Chưa biết tí gì về tiếng Anh thì tự học ở nhà sẽ cực kỳ khó khăn, nếu học được cũng không có hiệu quả cao như mong muốn được! Chúc...học tốt nhé!

Cammy

Mình học tiếng Anh bên chỗ Trung tâm Anh ngữ TOMe thấy chương trình học bên trung tâm khá chất lượng, học phí bên rung tâm cũng được nữa, thời gian hoc bên trung tâm thấy tiến bộ khá nhanh, học khoảng 3-4 khóa là có thể giao tiếp được căn bản ròi. mình thấy chương trình học bên trung tâm gần với thực tế và có phương pháp giangr dạy rất hay rất dễ hiểu.

nguyenviet100

chỉ những người không biết mà không chịu học mới phải ngại thôi nhé! ^^ đến Âu Úc Mỹ Nguyễn Văn Luông tham khảo thêm thông tin đi, có lớp phù hợp với bạn đó! tui có người quen hơn 40 tuổi rồi, 1 chữ tiếng Anh cũng không biết vậy mà vô EAS vợt 3 tháng ra nghe - nói lưu loát, phát âm, ngữ điệu đồ nghe rất hay..bà í học xong đi định cư luôn mừ

tienganhsuper

hi, Mình muốn giới thiệu một số phương pháp vừa dễ hiểu dễ vừa dễ áp dụng cho người mất căn bản nhé.

1. Bắt chước thần tượng
Bắt chước thần tượng nước ngoài để luyện cách phát âm và cách nói của họ
2. Xem phim hay chương trình truyền hình Tiếng Anh
Xem các phim dễ hiểu như phim tình cảm, phim hoạt hình cùng với phụ đề Tiếng Anh. Một số chương trình hay để học Tiếng Anh như The Voice, American Idol,...
3. Học bằng cách tưởng tượng
Tưởng tượng ra các ngữ cảnh đời thường và tập đối thoại trong các ngữ cảnh đó.
4. Tiếp xúc với người nước ngoài
Đến những nơi mà khách du lịch hay đến và bắt chuyện với họ
Tham gia các forum nước ngoài để kết bạn và chat
5. Đọc và viết chủ đề mà bạn yêu thích
Đọc báo hay đọc truyện Tiếng Anh
Tập viết status Facebook bằng Tiếng Anh
Xem bài viết đầy đủ tại đây:

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác