Benen

Ghost Windows 8.1 32bit Pro Super Lite with update 3 [Full softs + driver] (by songngoc) (version 24)

Chi tiết:

- Các phần mềm đều cập nhật mới nhất đến ngày post (03/04/2015)

- Được làm từ bản Windows 8.1 Update 3 Pro x86 (do chuyên gia lược bớt windows mrpotter rút gọn) (mình cũng đã từng thử rút gọn Win, nhưng nếu làm không chuyên sẽ gây nhiều lỗi, tốt nhất lấy từ bản lite của người chuyên nghiệp)

- Microsoft Office 2003

- Đã cài đầy đủ font tiếng Việt

- Các phần mềm đã được Cr-ack.

- Đã cài Net FrameWork 3.5 (nhiều người yêu cầu điều này)

DOWNLOAD VÀ MÃ MD5

Dung lượng file ghost: 1GB

Bạn download 1 trong các link sau:

Link fshare

Link 4share

Link tenlua:

- Bạn nào không có account VIP thì lấy account VIP như sau:

- Account fshare hãy dùng điện thoại gửi tin nhắn đến số 8777 theo cú pháp: FSHARE VIP 1723523 (bạn sẽ mất 15.000 đồng/tin nhắn)

- Account 4share hãy dùng điện thoại gửi tin nhắn đến số 8785 theo cú pháp: fs 1191239 (bạn sẽ mất 15.000 đồng/tin nhắn)

Nhắn tin xong bạn gửi vào địa chỉ [email protected] với nội dung: số điện thoại di động đã gửi tin nhắn, thời gian nhắn, mình sẽ gửi email link vip cho bạn download với tốc độ max - mình gửi vào địa chỉ email mà bạn đã gửi cho mình. Lưu ý: mình sẽ không trả lời các câu hỏi về ghost qua địa chỉ email này.
Mã MD5:

8048595E3BE4230F2784AEAB3712F0AA

Video hướng dẫn cách download và kiểm tra mã MD5:

Phần mềm kiểm tra mã MD5 và tăng tốc download:

Password file ghost: songngoc

Để ghost thành công bạn nên dùng Easy Ghost (nếu bạn muốn ghost ngay trong Windows):
Lưu ý:

Nếu bạn muốn cài Office 2013 thì:

MICROSOFT.OFFICE.2013.PROFESSIONAL.PLUS.WITH.SP1.R TM.X86.VOLUME.ENGLISH.DVD-WZT

RELEASE DATE: 2/28/2014

BUILD: 15.0.4569.1506

FILE: SW_DVD5_Office_Professional_Plus_2013w_SP1_W32_Eng lish_MLF_X19-35821.ISO

SIZE: 796,020,736 byte

SHA-1: D4D7FFD3DFFEF0A3C08748E400E0890A7A730888

MD5: 12AC4E13E69A40488C879D5330ECA506

Cứ click đúp chuột vào file ISO, rồi chạy file setup để cài đặt, cài xong khởi động lại là tự active Office 2013.

1. Đã có hướng dẫn tại C:\Huongdan.doc bạn đọc hướng dẫn đó sẽ hiểu, nếu hỏi về các nguyên nhân về windows lite bác phải hỏi mrpotter, đừng hỏi nhiều trên này.

2. Muốn bản ghost dành cho máy UEFI bạn dùng bản này:

Nếu muốn bạn có thể download các bản ghost của mình theo các link dưới đây:

3. Nếu ghost không thành công có thể máy bạn đang chuẩn UEFI, dùng công cụ này để kiểm tra: https://www.mediafire.com/folder/10xsl02rjfx4a//UEFI 4. Bạn nên tắt update Windows đi, và cài Antivirus vào (Avast là nhẹ và thích hợp:
)

5. Máy bạn bị lỗi full disk 100% (lỗi không do bản ghost mà do máy bạn chưa tương thích với hệ điều hành này), cách khắc phục:

6. Muốn thêm các thành phần khác vào Win, bạn phải hỏi tác giả của bản lite này:
Cụ thành phần đã gỡ bỏ:

Các font non-latin

Tất cả ngôn ngữ trừ EN-US

Driver printer và scanner (có thể cài lại)

Tất cả Metro App trừ Store & Internet Explorer

Direct Play

Hyper-V

Printing - LPR & LPD

Simple Network Management Protocol

Simple TCP

TIFF iFilter

Telnet

Trivial File Transfer Protocol

Windows Defender

Windows Media Player

XPS Viewer & Printer

Accessibility

Anytime Upgrade

Auto Play

Disk Space Cleaner

Giúp and Support

Input Method Editor

Natural Languages

Recovery Drive Creator

Sound Recorder

Spell Checking

Steps Recorder

Tablet PC

Windows Easy Transfer

Windows Recovery Environment

Windows Mail

WordPad

Zip

Speech

Remote Desktop

Windows Optical Character Recognition

Windows PlayTo

BitLocker Drive Encryption

BranchCache

File History

Offline Files

Quality Windows Audio Video Experience

Touch Keyboard and Handwriting Panel

Windows Error Reporting

Windows Indexing

và xóa thủ công nhiều thứ khác nữa

1 số service đã tắt:

Print Spooler

IP Helper

Fix lỗi khi cài các file msi ( các bạn tải về chạy với quyền admin):

Fix cho các bạn chơi Đột Kích mà không nghe thấy tiếng súng (xả nén và copy hết vào C:\Windows):

Fix cho bản x86:

Fix cho bản x64:

*Cách bật lại Hibernate và Fast Startup: mở cmd quyền admin chạy lệnh "powercfg /hibernate on" (ko có ngoặc kép) sau đó vào Control panel > Power option > Choose what the power button does > bật Fast Startup hay Hibernate theo ý muốn.

*Đối với người dùng máy in: mở Services lên > tìm cái Print Spooler, kích đúp vào, chuyển Startup type thành Automatic, bấm vào Start, OK, rồi cài driver máy in và dùng bình thường.

*Đối với người dùng 3G: sau khi cài driver xong, trước khi kết nối internet 3G lần đầu tiên, hãy vào Services > tìm cái Secure Socket Tunneling Protocol > chuột phải chọn Start > sau đó kết nối internet 3G bình thường. Những lần sau không cần làm như vậy nữa.

*Đối với người dùng SSD: xem cách tối ưu SSD trong bài này:

TEM. Mình cũng đang dùng bản 8.1 32bit của bạn, rất ok.

Mà bản này khác những bản trước thế nào vậy? Link down có Mega share thì ngon, cho những ai chưa có VIP 4S, FS như mình

Dax

bạn có bản ghost này nhưng chưa cài soft nào không để anh em lựa chọn. rất thích tự cài phần mềm hơn . thanks

tammobi832547

bạn có bản ghost này nhưng chưa cài soft nào không để anh em lựa chọn. rất thích tự cài phần mềm hơn . thanks Bản này cài phần mềm nhẹ, xoá đi cũng dễ thôi bạn và nó thành no soft.

frigidmoon

TEM. Mình cũng đang dùng bản 8.1 32bit của bạn, rất ok.

Mà bản này khác những bản trước thế nào vậy? Link down có Mega share thì ngon, cho những ai chưa có VIP 4S, FS như mình Bản này chỉ dùng cho máy yếu, 1 số chức năng không cần thiết đã được xoá để windows chạy nhanh hơn.

Bản này dùng rất nhanh. K hiỂu do máy hợp hay sao. Thank bác. À, cho mình hỏi làm cách nào cài được bản office 2013 sp1 nhỉ. Cài mãi k được

hooker

Bản này dùng rất nhanh. K hiỂu do máy hợp hay sao. Thank bác. À, cho mình hỏi làm cách nào cài được bản office 2013 sp1 nhỉ. Cài mãi k được Bác cứ tải file ISO về rồi click đúp, chạy file setup thôi, mình vừa cài, không sao cả.

Còn bản SP1 thì khuyên bác nên bung nó ra ổ cứng bằng Winrar rồi hãy chạy setup.

pe_nuong

Hỏi câu hơi ngu ngơ tí là: Không biết có bị 100% disk và full ổ C không (mặc dù đã tắt sýtem protection).

justin_9006

Hỏi câu hơi ngu ngơ tí là: Không biết có bị 100% disk và full ổ C không (mặc dù đã tắt sýtem protection). Như máy cùi ở cơ quan có 1 GB RAM mà không bao giờ fulldisk, ghost bản này mượt hơn hẳn bản không lite

henry_d_880

máy mình yếu, RAM 1G, dùng bản ghost windows 8 32bit không lite nên hay bị fulldisk lắm

Mà mình muốn dùng office 2013 thì làm thế nào. b chỉ cho mình link và active ko

handoi

máy mình yếu, RAM 1G, dùng bản ghost windows 8 32bit không lite nên hay bị fulldisk lắm

Mà mình muốn dùng office 2013 thì làm thế nào. b chỉ cho mình link và active không Đây bác:

MICROSOFT.OFFICE.2013.PROFESSIONAL.PLUS.WITH.SP1.R TM.X86.VOLUME.ENGLISH.DVD-WZT

Cứ click đúp chuột vào file ISO, rồi chạy file setup để cài đặt, cài xong khởi động lại là tự active Office 2013

hoaithuan

Có ai test bản ghost này chưa, cho ý kiến đi các pro Nếu máy bạn yếu thì nên dùng bản này.

silly_isaiah

Đây bác:

Cứ click đúp chuột vào file ISO, rồi chạy file setup để cài đặt, cài xong khởi động lại là tự active Office 2013 bản này bạn làm active sẵn ak. tuyệt thế. Cài với windows nào cũng được chứ. Mà có cần gỡ bản cũ ra rồi cài không hay cứ cài đè lên

78_87

bản này bạn làm active sẵn ak. tuyệt thế. Cài với windows nào cũng được chứ. Mà có cần gỡ bản cũ ra rồi cài không hay cứ cài đè lên Active mình làm sẵn trong bản Windows chứ không phải tích hợp vào file cài đặt của Office 2013.

Các chủ đề có liên quan khác