Jamie

_Có lẽ không cần giới thiệu nhiều về LacViet MTD phần mềm từ điển đã quá nổi tiếng của người Việt chúng ta!

tui chỉ xin nói qua về những chức năng mới so với phiên bản mtd 2002

*Những chức năng mới

_Dịch 1 đoạn văn bản Tiếng Anh khi máy tính kết nối Internet

_Phân tích nghĩa câu

_Liệt kê các từ liên quan với mục từ đang tra

_Từ đồng nghĩa, phản nghĩa

_Các định nghĩa liên quan

*Mục từ

_Bổ sung hơn 50 ngàn mục từ mới trong từ điển Anh Việt và Việt Anh

_Bổ sung hơn 80 ngàn cụm từ và ví dụ trong từ điển Anh Việt

_Điều chỉnh, sửa nội dung đã có

*Với Portable LacViet MTD 2009 bạn có thể:

_Tra cứu từ Anh sang Việt và ngược lại

_Dịch 1 đoạn văn bản khi máy tính kết nối Internet vào máy chủ của Lạc Việt

_Phân tích nghĩa của 1 từ,cụm từ,1 câu

_Tra cứu nhanh AutoLook, còn gọi là tra tự động trên mọi trình soạn thảo văn bản

_Tra chéo từ Việt-Anh và Anh-Việt tức thời

_Tra bằng cách kéo thả trong mọi cửa sổ giải nghĩa mục từ

_Nghe phát âm mục từ và nghe đọc văn bản tiếng Anh và tiếng Việt

_Tạo từ điển mới theo ý mình

_Sao chép, xóa bỏ, thêm từ điển vào chương trình

_Và đặc biệt là bạn có thể mang đi và sử dụng ở bất cứ nơi đâu...!!!

_Link Download: Mediafire (112 MB)
Part1: http://www.mediafire.com/?ognwn42rdyy
Part2: http://www.mediafire.com/?12iu1geh9xp *P/S: các bạn Tải về và nhớ đọc qua File "Hướng dẫn sử dụng" đính kèm trước khi dùng để Portable có thể chạy tốt và ổn định trên mọi máy nha!

* các bạn dùng cái này Download trên Mediafire sẽ tiện lợi hơn

doantuyen_kkk

hiệp cún có nhiều cái hay nhỉ. Post lên cho mọi người dùng với. Thanks

---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi hệ thống ----------

mà cái này có bị avira báo virus nữa không vậy?

hidenam

cái này không ăn ảnh lắm đâu. dung lượng cao. chạy nặng.

có nhiều bộ từ điển khác ngon hơn, vừa đọc, vừa dịch, vừa click... mà lại nhỏ hơn

Morris

có nhiều bộ từ điển khác ngon hơn, vừa đọc, vừa dịch, vừa click... mà lại nhỏ hơn nói rõ hơn đi bộ nào vậy? có phải dạng portable không

thì Lingoes đó

dịch đủ thứ tiếng, muốn dịch tiếng tàu sang ấn độ cũng được, cần gì chỉ việc add ngôn ngữ vào, lại có giao diện tiếng việt, có phát âm, có dịch đoạn văn nếu nối mạng, có chức năng dịch trực tiếp từ word hay web nếu cài đầy đủ

nếu chỉ là dịch Anh<->Việt thì cài xong chỉ khoảng 20mb

còn nếu muốn từ điển dầu khí, kĩ thuật... cho sinh viên, hay từ điển nhật<>việt... thì tải thêm ngôn ngữ, mỗi gói ngôn ngữ chỉ 5-10 mb....

còn về portable, ai thích thì làm, nhờ hiepcun làm cũng được

Gregorio

hiệp cún có nhiều cái hay nhỉ. Post lên cho mọi người dùng với. Thanks

---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi hệ thống ----------

mà cái này có bị avira báo virus nữa không vậy? _Hi hi! Portable thì mình có nhiều lắm nhưng mình bận quá,dạo này đang rảnh mới có thời gian Post lên để mọi người cùng sử dụng và cho ý kiến.

_Hơn nữa mình không thích Post bài mà trước đó người ta đã Post rồi!Mình chỉ Post những Portable do chính mình làm và trên diễn đàn chưa có mà thôi!

_Thank lời khen của bạn! mình sẽ cố gắng Post nhiều hơn nữa để share cùng mọi người^_^!

_Portable LacViet MTD này mình đã Test bằng tất cả các Portable AntiVirus mình có(trong đó có Avira) và không cái nào báo gì hết! bạn có thể yên tâm dùng mà không gặp rắc rối bởi Avira nữa đâu^_^!

Nicolas

nhờ hiepcun làm giúp bộ Lingoes với thanks nhìu. _Uh! được thôi bạn ah!mình sẽ thu xếp thời gian làm và Post lên.

_Nhưng mình đã dùng qua nhiều phần mềm từ điển rồi và chỉ thấy mỗi LacViet MTD là có kho từ vựng phong phú và đồ sộ nhất mà thôi,tuy rằng điều đó khiến cho dung lượng của nó rất lớn nhưng bạn sẽ không gặp phải trường hợp cần tra 1 từ nào đó nhưng bực mình thay là cái từ điển đó lại không có

có nhiều bộ từ điển khác ngon hơn, vừa đọc, vừa dịch, vừa click... mà lại nhỏ hơn _Nếu nhắc đến từ điển máy tính có lẽ không ai là không biết đến LacViet MTD điều đó chứng tỏ nó hay và phổ biến như thế nào!

_Dung lượng cao cũng có nghĩa là kho từ vựng của nó sẽ rất phong phú

_Bản Portable này mình đã rút gọn bớt những gì không quá cần thiết nên dung lượng chỉ còn ~215MB(khi đã giải nén) so với ~700MB của bản full nên như vậy cũng không cao so với 1 phần mềm từ điển phong phú

_Bản Portable này chỉ cần máy Ram 256MB là chạy ngon rồi!

_Còn bạn nói có nhiều bộ từ điển hay hơn mà nhỏ hơn thì cái này còn tùy thuộc vào cách đánh giá và nhu cầu sử dụng của từng người.

_ các bạn cứ dùng thử và sẽ tìm cho mình được bộ từ điển phù hợp nhất^_^!

sad_daytv9999

bạn ơi post lại pảt 2 dùm mình lên host khác được ko? Mình down mấy lần rổi bị lỗi hoài ah. Hỉnh nè

ThankS!!

bạn ơi post lại pảt 2 dùm mình lên host khác được ko? Mình down mấy lần rổi bị lỗi hoài ah. Hỉnh nè

ThankS!!

_Mình vừa Test xong vẫn down về được 100% mà bạn!

_Bạn đang dùng phiên bản IDM mấy vậy?những phiên bản IDM cũ hay bị lỗi khi down trên MF lắm! Bạn thử dùng trình Download khác không phải IDM xem sao!

_Và khả năng lớn nhất khi đang download mà bị lỗi vậy là do đường truyền mạng của bạn không ổn định.Bạn thử Down ở 1 đường truyền khác xem sao (ra hàng NET chẳng hạn).

_Bạn thử xem,nếu vẫn không Down được thì mình sẽ up lên host khác cho bạn

tientien1381

mình down dc rồi , Thank nhé. Đúng là đường truyền của mình mấy ngày nay có vấn đề, giờ nó bt down được rồi.

ThankS!!

Các chủ đề có liên quan khác