tctuvan

Theo thống kê từ năm 2008, cả nước hiện có 230 làng nghề chế biến nông sản thực phẩm chiếm 20% trong tổng số 1150 làng nghề trong cả nước.
Sự phát triển của các làng nghề còn mang tính tự phát, tuỳ tiện, quy mô nhỏ lẻ, trang thiết bị lạc hậu.
Sự ô nhiễm tại các làng nghề là tiếng chuông báo động từ lâu, gây bức xúc cho xã hội. Tuy nhiên việc áp dụng công cụ quản lý môi trường ở các làng nghề còn nhiều hạn chế.

2.1. Cở sở lý luận
2.1.1. Công tác quản lý môi trường
Ban hành và tổ chức việc thực hiện các văn bản pháp quy về bảo vệ môi trường, ban hành hệ thống tiêu chuẩn môi trường.
Xây dựng, chỉ đạo thực hiện chiến lược, chính sách bảo vệ môi trường, kế hoạch phòng chống, khắc phục suy thoái môi trường, ô nhiễm môi trường, sự cố môi trường.
Xây dựng, quản lý các công trình bảo vệ môi trường, các công trình có liên quan đến bảo vệ môi trường.
Tổ chức, xây dựng, quản lý hệ thống quan trắc, định kỳ đánh giá hiện trạng môi trường, dự báo diễn biến môi trường.
Thẩm định các báo cáo đánh giá tác động môi trường của các dự án và các cơ sở sản xuất kinh doanh.
Cấp và thu hồi giấy chứng nhận đạt tiêu chuẩn môi trường.
Giám sát, thanh tra, kiểm tra việc chấp hành pháp luật về bảo vệ môi trường, giải quyết các khiếu nại, tố cáo, tranh chấp về bảo vệ môi trường, xử lý vi phạm pháp luật về bảo vệ môi trường.
Ðào tạo cán bộ về khoa học và quản lý môi trường.
Tổ chức nghiên cứu, áp dụng tiến bộ khoa học kỹ thuật trong lĩnh vực bảo vệ môi trường.
Thiết lập quan hệ quốc tế trong lĩnh vực bảo vệ môi trường.

Link download cho anh em:

Hang113

anh ơi , hình như bị lỗi rồi ạ, em tải về xem khúc đầu có chữ,nguyên khúc thân bài và cuối bài mất hết rồi ạ,anh check lại dùm em,
em Thank a ạ

tctuvan

Trích dẫn từ Hang113:
anh ơi , hình như bị lỗi rồi ạ, em tải về xem khúc đầu có chữ,nguyên khúc thân bài và cuối bài mất hết rồi ạ,anh check lại dùm em,
em Thank a ạ

Tớ vừa tải về, thấy slide có 33 trang xem được hết cả mà. Bạn xem lại đi, hay là làm gì nên biến chữ thành màu trắng thì nó thành ra không thấy gì. Bôi đen xem

Các chủ đề có liên quan khác