thichancommm

Xin chào. Em muốn kể chuyện của e đó là trước giờ từ cấp 2 đến cấp 3 ở trong lớp em chỉ có bạn thân 1 thời gian sau đó lại giận dỗi nhau rồi k nc nữa. Từ hồi cấp 2 do e không chịu giải hoà e sai nhưng cấp 3 e đã giải hoà nhưng nó k để ý nó chơi với ng khác. E có thế chơi hoà đồng với các bạn trong lớp nhưng thực sự không có bạn thân trong lớp nó rất rất buồn e cũng không hiểu tại sao nó bơ e. Nhiều lúc nghĩ mình bất hạnh. Bg nghĩ nếu lớp có tổ chức gì chắc e tự kỉ vì k có bạn mất. Sống trên đời thật khó thật sự là buồn. Nhìn các anh chị sinh viên chơi vui vs nhau mà e thấy chạnh lòng. Ai cho e xin lời khuyên được k? E xin Thank rất nhiều.

[ Post bai thong qua Mobile ]

daigai

Well-Known Member
Do bẵng 1 thời gian không thân thiết, có lẽ bạn của em cũng đã tìm được người bạn thân khác, hay tìm được người yêu chăng?
Khi người ta có mối quan hệ khác cần ưu tiên hơn thì sao lãng với bạn cũ cũng là dễ hiểu.

Vậy em thử hâm nóng tình cảm bằng rủ đi chơi, hay khao một vụ gì đó và ôn lại kỷ niệm, nếu bạn ấy vẫn bơ thì đành vậy.
Nhưng anh khuyên em cũng nên chơi hòa đồng với tất cả, cố gắng gần gũi tất cả là tốt nhất. Rồi trong đám bạn đó nếu có cơ hội thì ta lại kết thân với vài bạn mới.

rica17

Người ta không chơi thân với mình nhưng vẫn là bạn bè mà, bạn không việc gì phải chạnh lòng.
Ra nhập nhóm bạn khác xem sao

Các chủ đề có liên quan khác