lovingboyck5

Xin Link Download Game Don't Starve

Don't Starve picture1

Don't Starve picture2

Don't Starve picture3

Don't Starve picture4

Don't Starve picture5

Don't Starve picture6

Don't Starve picture7

Don't Starve picture8

Don't Starve picture9

Don't Starve picture10

Don't Starve picture11

Don't Starve picture12

Don't Starve picture13

Don't Starve picture14

Don't Starve picture15

Giới thiệu game

Bạn đã bao giờ bị lạc trong rừng một mình và phải làm mọi điều để có thể sống sót chưa ? Chắc là chưa phải không… nhưng nhân vật chính  của chúng ta, lại rơi vào hoàn cảnh như vậy. Wilson là một nhà khoa học điên rồ luôn thất bại với những phát minh của mình. Cho đến một ngày, một nhân vật bí ẩn có tên là Maxwell, đã chỉ cho Wilson cách tạo nên một cỗ máy kì dị… Đó chính là cái bẫy mà hắn ta muốn bày ra để lừa nhân vật của chúng ta. Wilson đã bị đưa vào một thế giới với rất nhiều thứ kỳ quái, đáng sợ.

Mới đầu, bạn sẽ nghĩ rằng mình đang bị lạc trong một khu rừng bình thường, như thế giới hoang dã mà bạn vẫn thấy trên TV. Nhưng khi đi sâu vào trong , bạn sẽ phát hiện ra đó là một khu rừng đầy rẫy những sinh vật kỳ lạ, những con quỷ khát máu, … một nơi ngập tràn khoa học và phép thuật ! Trong khu rừng này, bạn sẽ giống như một ma đói, luôn luôn phải đi tìm kiếm thức ăn cho cái dạ dày của mình. Bạn có thể sống ở nơi đó mà không cần đến dù chỉ một giọt nước , nhưng lại không thể nhịn ăn dù chỉ một ngày ! Đáng sợ hơn , mỗi khi màn đêm buông xuống, bạn buộc phải đốt lửa lên nếu không lũ ma quỷ với hình thù kỳ quái sẽ lao đến và cắn xé bạn !

Mục tiêu của trò chơi là bạn có thể tồn tại trong khu rừng kỳ quái đó được bao lâu ? Vì vậy, về cơ bản, trò chơi không có kết thúc. Bạn sẽ phải cố gắng để có thể sống sót được càng lâu càng tốt và cố gắng tìm đường trở về nhà . Nhưng nếu thực sự may mắn, bạn thể tìm ra được các mảnh ghép của cỗ máy Maxwell, lắp ghép chúng lại và cỗ máy đó sẽ đưa bạn thoát khỏi khu rừng ma quái. Tất nhiên để tìm ra được cỗ máy này, bạn cũng cần mất một thời gian khá dài. Tuy nhiên, Don't Starve lại không đơn thuần là một dạng game phiêu lưu để phá đảo, điểm thú vị nhất của trò chơi đó là cách bạn sinh tồn trong một điều kiện vô cùng khắc nghiệt. Bạn sẽ bắt đầu trò chơi bằng việc săn bắt , hái lượm, chế tạo công cụ... không khác gì những người ở thời kỳ đồ đá. Hãy tưởng tượng xem sẽ thế nào nếu bạn cầm rìu đuổi theo một con gà rừng, hay đặt bẫy để bắt những con thỏ đáng thương, tội nghiệp... rồi đến cuối ngày, bạn đốt lửa lên và thưởng thức những chiến lợi phẩm từ cuộc đi săn của mình. Đó sẽ là khoảnh khắc cực kỳ thú vị và đậm chất hoang dã, phiêu lưu.

Càng ở lâu trong rừng, bạn càng khám phá ra được nhiều điều vô cùng thú vị, hấp dẫn như là có một đàn yêu tinh lợn sống trong rừng, nếu bạn cho chúng ăn, chúng sẽ cho bạn rất nhiều vàng và thậm chí, bạn có thể thu phục chúng để tạo nên một đội quân cho riêng mình, bảo vệ bạn khỏi những sinh vật khác … Bạn cũng có thể tích lũy được một lượng tài nguyên nhất định để tạo nên một lãnh địa riêng cho mình, ở đó, bạn có thể trồng cây, nấu ăn, nghiên cứu khoa học, học các phép thuật… Nhưng hãy nhớ rằng nếu bạn không sớm xây dựng căn cứ của mình một cách nhanh chóng thì khi mùa đông đến, thức ăn trở nên rất khan hiếm, cái lạnh băng tuyết thấu xương bao trùm lên tất cả… bạn sẽ chắc chắn không sống qua nổi những ngày kinh khủng đó và phải chơi lại từ đầu. Và với một game dễ gây nghiện như Don’t Starve thì việc chơi đi chơi lại cũng không có gì là khó hiểu !

Về phần hình ảnh, nếu bạn đã từng chơi những tựa game hành động như  Shank, Mark of the Ninja… của hãng Klei, bạn sẽ thấy ở Don’t Starve có một cái gì đó rất quen thuộc. Đó chính là phong cách của hãng Klei, với những hình ảnh 2D vô cùng sinh động và ấn tượng, đậm chất nghệ thuật sẽ làm cho bạn bị ấn tượng ngay từ cái nhìn đầu tiên ! Don’t Starve cũng vậy, bạn sẽ thấy mỗi nhân vật trong game đều có một nét rất riêng, đầy phong cách và cá tính. Tiêu biểu như anh chàng Wilson với một kiểu tóc chẳng giống ai, một khuôn mặt chứa đầy sự thông minh, nghịch ngợm, cùng một bộ râu trông rất “ngầu”… Toàn bộ mọi thứ trong game từ cành cây, ngọn cỏ, bông hoa, tảng đá… tất cả đều được vẽ 2D một cách tỉ mỉ, và được đưa vào trong môi trường 3D một cách hết sức khéo léo và tinh tế. Bạn sẽ có những trải nghiệm vô cùng thú vị tại một thế giới độc đáo, có một không hai này.

Những điểm nổi bật :

Hình ảnh sinh động, ấn tượng, đầy chất nghệ thuật.
Không có chỉ dẫn, không giúp đỡ, không có bất cứ thứ gì, bạn sẽ bắt đầu cuộc hành trình sinh tồn săn bắt, hái lượm, chế tạo, chiến đấu ... với hai bàn tay trắng.
Nhiều nhân vật phụ có thể mở khóa với rất nhiều khả năng đặc biệt.
Bản đồ được sắp xếp hoàn toàn ngẫu nhiên, mỗi lần chơi lại sẽ là một thế giới hoàn toàn mới lạ.

Bạn đã sẵn sàng để bước vào một khu rừng bí ẩn, kỳ lạ với vô vàn những điều thú vị, những nguy hiểm rình rập chưa ? Nếu đã sẵn sàng, hãy bắt đầu một cuộc hành trình sinh tồn đầy dữ dội, và nhớ rằng: "Đừng để bị chết đói" - Don't Starve !

Cấu hình tối thiểu

Processor:1.7+ GHz or better

Memory:1+ gigs of RAM GB RAM

Graphics:Radeon HD5450 or better; 256 MB or higher

DirectX®:9.0c

Hard Drive:500 MB HD space

+ Xin các bạn chia sẻ link Download Game Don't Starve Full!

Các chủ đề có liên quan khác